Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Bạn Thái yên chí đi, không bị muộn đâu, đây là một kì thi mang tính quốc tế, nên cho dù thế nào thì cũng sẽ có điểm theo đúng lịch. Còn việc chậm điểm là chuyện không tránh khỏi, vài phần trăm trong mỗi lần thi.

I don't see it a thing to worry about.

Khổ, sao bạn Thái cứ lo vớ lo vẩn thế nhỉ ? Thế nếu chậm thì bạn không định thi chắc ? CB đã nói thế nào thì nó sẽ làm thế, ko thi bạn hoàn toàn quyền kiện. Người ta làm việc có cái qui tắc riêng của người ta, có phải cứ ngày lễ Tết là nghỉ đâu, Tết chỉ có ở Châu Á, với những dịch vụ international chẳng lẽ cứ Tết là nghỉ, thế thì ai mà dám dùng nữa

Bạn Thái lo xa quá :) nếu mah SAT gửi thư thg theo bạn nói ý, thì mấy đợt thi trc làm sao sau 15 ngày đã có kết quả ngay dc :D

Về chuyện viết thư yêu cầu lập 1 cái test center mới ở Hà Nội , tôi nghĩ mọi người nên thử. Bây h bạn Minh Trang lớp tôi đã viết 1 cái thư rồi, nhưng nếu gửi sang bên kia thì phải fast delivery. Vì vậy , hay là những bạn ở Hà Nội có nguyện vọng create 1 cái test center thì thử cùng góp tiền gửi 1 cái đơn request xem. Nó chẳng đáng bao nhiêu nếu nhiều người cùng góp vào mà sẽ còn save mình rất nhiều tiền nếu làm được thế. Khánh 0 nên lo về việc nó có simple hay 0, đã thử đâu mà biết. Mình làm thế này còn cho các thế hệ các em về sau học hỏi kinh nghiệm chứ. Mà bọn CB nó làm cái này complicated làm gì cho nó khổ học sinh. Tôi nghĩ mọi người nên xem xét kĩ đề xuất lập 1 cái test center mới, nhanh lên bởi deadline bên Mỹ là December 7th rồi.

Về chuyện viết thư yêu cầu lập 1 cái test center mới ở Hà Nội , tôi nghĩ mọi người nên thử. Bây h bạn Minh Trang lớp tôi đã viết 1 cái thư rồi, nhưng nếu gửi sang bên kia thì phải fast delivery. Vì vậy , hay là những bạn ở Hà Nội có nguyện vọng create 1 cái test center thì thử cùng góp tiền gửi 1 cái đơn request xem. Nó chẳng đáng bao nhiêu nếu nhiều người cùng góp vào mà sẽ còn save mình rất nhiều tiền nếu làm được thế. Khánh 0 nên lo về việc nó có simple hay 0, đã thử đâu mà biết. Mình làm thế này còn cho các thế hệ các em về sau học hỏi kinh nghiệm chứ. Mà bọn CB nó làm cái này complicated làm gì cho nó khổ học sinh. Tôi nghĩ mọi người nên xem xét kĩ đề xuất lập 1 cái test center mới, nhanh lên bởi deadline bên Mỹ là December 7th rồi.

@Nam Anh:
Nhưng nếu muốn viết thư đề nghị thì phải gửi bằng mail, dùng form của SAT Bulletin.
Mà mình nghe nói ở Việt Nam bây giờ không còn SAT Bulletin nào cả.
(Mỗi bạn phải tự đăng ký, kèm thư request chứ không có gửi chung được đâu).

Mà hình như mình nghe nói có thẻ Visa Debit, nhưng có thể đăng ký SAT được không vậy? (có dùng được thẻ Visa cũ không?)

Hôm nay tớ đã gửi form đăng ký thi SAT + thư. Bây h chỉ cần các bạn chịu khó cũng viết 1 cái email xin mở test center, để bọn nó thấy có nhiều người muốn thi ở HN, tớ cũng nói thế trong thư rồi. Mọi người chịu khó nhé, biết đâu lại được.

@ Thái: tớ ko biết là bulletin hết chưa nhưng hôm nọ lên IIE tớ chỉ xin form thôi, bulletin thì tớ vẫn còn giữ từ đợt đăng ký trước.

@Khánh: :D thanks, mọi người bắt chước bạn Khánh nhá

Đợt tháng 10 các bạn trong HCM đã xin thử rồi, và rất tiếc là ko được, hồi đấy còn làm rùm beng trên VA nữa cơ mà

Mọi người ơi, Chi lớp tớ hiện h chưa xin được chữ kĩ của counselor vì ông Tuấn bảo là nếu ông ko biết người nào thì ông ý sẽ ko kí cho. H làm thế nào?? :(

Hôm nọ tớ lên IIE HCM xin form đăng ký SAT qua mail nhưng họ bảo là họ đã hết, ngoài Hà Nội cũng hết (còn tớ nói bulletin là vì nó có chứa form ấy).

Mà không biết có dùng thẻ Visa Debit đăng ký SAT được không vậy?

Nói chung là ko xin được chữ kí cho counselor rec. Những đứa nào chưa xin được hôm nào đi xin chung 1 thể ko? Nếu mà còn ko xin được nữa thì đến nước phải giả mạo chữ kí mất thôi :)) Chi lớp tớ có cô chủ nhiệm đi xin cùng mà còn chưa xin được, chả biết 1 tụi HS thì có làm được gì ko nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy bạn trường Ams chuyện counselor phức tạp nhỉ?
Sao mấy bạn không xin của thầy/cô chủ nhiệm, có phải đỡ biết bao nhiêu? (mà mình thấy chức năng của cô chủ nhiệm cũng giống counselor lắm, tức là lo chuyện điểm số, advising (thầy cô sẽ advising mình chọn trường đại học nào, nguyện vọng,...) giống như guidance counselor vậy. Chỉ khác 1 cái là counselor không dạy mình còn thầy cô CN thì có dạy mình mà thôi.)
Tây không có con dấu như mình (chỉ có chữ ký thôi) nên mình nghĩ xin thầy/cô CN ký xong thì cũng không cần đóng dấu. Chứ nếu nhiều bạn cùng xin rec của hiệu phó, thầy viết mệt nghỉ luôn, nếu chia ra các thầy cô CN các lớp thì viết đỡ mệt hơn.

Mấy bạn trường Ams chuyện counselor phức tạp nhỉ?
Sao mấy bạn không xin của thầy/cô chủ nhiệm, có phải đỡ biết bao nhiêu? (mà mình thấy chức năng của cô chủ nhiệm cũng giống counselor lắm, tức là lo chuyện điểm số, advising (thầy cô sẽ advising mình chọn trường đại học nào, nguyện vọng,...) giống như guidance counselor vậy. Chỉ khác một cái là counselor không dạy mình còn thầy cô CN thì có dạy mình mà thôi.)
Tây không có con dấu như mình (chỉ có chữ ký thôi) nên mình nghĩ xin thầy/cô CN ký xong thì cũng không cần đóng dấu. Chứ nếu nhiều bạn cùng xin rec của hiệu phó, thầy viết mệt nghỉ luôn, nếu chia ra các thầy cô CN các lớp viết thì viết đỡ mệt hơn.

Nhưng cô CN tớ viết rec của Eng teacher rồi, còn chả biết những người khác thế nào. Mà với cả dân Ams toàn tự viết thì phải, thầy cô chỉ cân kí thôi (thế mà vẫn khó như đúng rồi!).

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên