Sat II?????

Nguyễn Việt Anh
(Avn_0903)

Cộng Tác Viên EHAO
Có ai bít thi SAT II ở VN ở đâu ko??? Nên thi những môn nào???

Chỉnh sửa lần cuối:
đăng ký thi ở IIE. thi mấy môn tự nhiên thì có vẻ dễ hơn vì chỉ cần học từ vựng là đủ làm bài, trừ 1 số trg` nó yêu cầu thi Writing bắt buộc còn lại thì nó để cho mình tự chọn hết.

ho hình như là IVies với top LACs bắt thi Writing hết cả hay sao ý ????

Vậy những từ vựng của những môn tự nhiên là phải bắt đầu từ đâu??? :D

thì chú đi mua mấy quyển SAT 2 về vừa hịc vừa mầy mò... vi cũng chẳng biết học từ vựng mấy môn đấy ở đâu nữa... minh học lâu nên nó tự nhẩy vào đầu :D

writing SAT 2 đến cuối 2005 sẽ bỏ :)) nhẹ nợ
hay nhất là thi maths IIC,Physics,Chemistry.đường sáng trưng :))

o*, SAT 2 writing năm sau sẽ bỏ ah? thông tin này ở đâu vậy em?

Thế à, chắc là do writing vào sat 1 rồi nên sat 2 bỏ phải kô? :-/ :-?

ĐÚng vậy, kỳ đăng ký SAT II Writing cuối cùng là vào January 2005, nguồn tin từ chính www.collegeboard.com
Nhưng mình vẫn phải thi tối thiểu 3 môn (1 số trường require), vì thế bỏ writing đi thì cũng hơi bất lợi
Em định thi Math IC, IIC, Chem :D

:(( khốn nạn cái thân tôi:(( bọn College Board này hình như có oán thù gì với mình từ kiếp trước?:((

Đúng rùi đấy, bỏ Writing đi là thiệt vì cái Writing này gần như giống hệt TOEFL, khó hơn 1 chút xíu phần viết thôi. May cho số mình là có thi SAT II cũng sẽ đăng ký vào tháng 1 là cùng :D

vậy chứ thi toefl ở đâu?, phải ở Hilton hotel không?, mong mọi người chỉ hộ

thi TOEFL cũng đăng ký ở IIE, ở HN có 2 địa điểm là Hilton và Sommerset

các bác thông cảm, từ trước tới giờ em chỉ biết có ielts, gần đây mới chuyển qua toefl nên mù tịt, lại chẳng có ai để hỏi, IIE là cái gì, ở đâu? Các bác chỉ rõ hơn được không? Cảm ơn các bác trước.

IIE là international institution of education ở 2 Ngô Quyền , tầng 5 nhà Tungshin Square

Thi thì phải đóng mấy tiền ??? SAT 1 với SAT thì khác nhau cái gì ????

em nào vừa bảo bỏ Writing đi thì bất lợi thế? b-)
môn tự nhiên còn khối người được 800 chứ đã thấy ai (ít nhất là Vnese) writing được 780 chưa? ;;)
mà chắc còn tùy, có khi các em viết tốt. Gì chứ chị làm Writing sat 2 thê thảm lắm. :-s

Hương ơi mày đừng nói nữa, ngượng lém vừa có em CM (02-05) 800 writing ý. Em ý đek thèm lấy 800 các môn tự nhiên mà lấy hẳn Writing cho các anh chị sợ :)). Mình thi Writing đợt này, oạch chẳng hi vọng mấy, thôi nó đến đâu thì đến :( sigh ...

môn tự nhiên còn khối người được 800 chứ đã thấy ai (ít nhất là Vnese) writing được 780 chưa?

Em ddang ddi.nh tra? lo*i` ca^u nay` thi` anh Hieu' dda~ tra? lo*i` ma^t':D

To Hiếu béo: tao dạo này mù thông tin, thông cảm ;)

với lại tao đã bảo là tùy người mà. Với tao thì writing thảm lắm. :(

Back
Bên trên