Sao trường mình lại không thành lập một đội cổ vũ nhỉ ?

Vũ Thiều Hoa
(AXL0207)

Trường Ams khá nổi tiếng về mấy vụ thể dục thể thao mà lại không có đội cổ vũ nhỉ.Thế thì hơi phí .Ở nước ngoài , chuyện này phình phường lắm mừ . Kêu gọi mọi người hãy thành lập đội cổ vũ Ams đê !

Topic hấp dẫn quá. Vấn đề là nhưng em nào dám đi làm đội cổ vũ. Và những ai được bố mẹ cho phép đi. Rồi nhà trường sẽ kiếm "HLV" như thế nào, đội hình tập ra sao, và biểu diễn ở đâu. Đấy là mọt vài ý của "ở nước ngoài", khó làm lắm. Nhưng tất nhiên, vẫn luôn có thể làm một cách ko chuyên, tự làm, tự tập, tự trốn đi cổ vũ. Ý tưởng hay quá, tiếc là các em ko nghĩ ra cái này 2 năm trước

Hì, đề nghị là nếu có thành lập đội cổ vũ thì sắm luôn mấy bộ mini skirt nhé. b-)

Hay đấy! Nếu có cho em làm chân tung hứng thì em làm! Thấy trên tivi, bọn USA làm cho này kinh lắm, như diễn viên xiếc Trung Quốc luôn!

ac ac, để làm được như thế, bọn nó tập như điên ý, trường mình mà có thì ko biết như thế nào:D

Thế thì làm thế nào đây, rõ ràng là 1 ý tưởng tốt!!

Ý tưởng tốt nhưng không khả thi ku ạ!! Làm sao mà xin các vị phụ huynh đi làm cái trò "mặc váy ngắn, tay khua khoắng múa bông" được?? Rồi làm đội cổ vũ thì phải tập rất mệt để có một đội hình đều và đẹp, cái đấy đòi hỏi thời gian và công sức===> rất khó thực hiện cho một đội hình lớn, đông người vì trong đấy chắc chắn quá nửa số người nản sau buổi đầu tiên!!

Hì, nói đùa vậy thôi chứ đi cổ vũ thì phong trào cũng được, đâu cần phải chuyên nghiệp. Chẳng hạn như mỗi khi Ams thi đấu thì các bạn nữ đi đông đông một chút, hò reo ác vào. Cái này thì chắc lập được thành đội, thanh phiên nhau đi cũng được.

Còn như kiểu cheer leaders của nước ngoài thì khác rồi, mấy em trong đội đấy sau này phần lớn là ra làm dân pro (đi cổ vũ cho các đội bóng chày, NFL hay bóng rổ chuyên nghiệp) nên tập tành kinh lắm, rồi sau đó về già thì làm HLV. Đấy nó như là một cái nghề ăn lương rồi, VN thì chưa thể có được.

Cứ cho là thành lập được đi, xin bố mẹ cũng cả là một vấn đề cực lớn luôn, thể nào cũng không cho đi vì lý do học :(
Mới lại vào được đội cổ vũ thì cũng phải tập tành từ trước chứ đến lúc đấy mới bắt đầu học thì có mà gãy đủ thứ xươngg

Tại sao lại có mấy em cứ bàn lùi thế nhỉ ? :)
Nói chung ý tưởng cũng khá hay đấy chứ.
Thành lập 1 đội cổ vũ, nhưng chỉ đi cổ vũ cho những hoạt động lớn của trường. VD đấu bóng rổ giữa các trường chẳng hạn...
Như thế chắc cũng không mất nhiều thời gian lắm. Mà việc thành lập cái này cũng dễ, chỉ việc thông báo tuyển người, chứ không mất công xin xỏ nhà trường cho thành lập :)
Việc tập luyện thì chắc không đến nỗi không tìm được người giúp. Nếu không thì cứ tự nhảy ra luyện lấy, vì cổ vũ cần cái cổ họng là chính mà :D
Thử xem ;)

Thành lập một đội cổ vũ tốt chứ sao , đâu cần phải chuyên nghiệp như nước ngoài , cũng không nhất thiết phải là mini shirt .
Vậy bạn nào đã từng đi tập thể dục nhịp điệu có lẽ sẽ biết tập thế nào đấy.Dù sao như anh Đỗ Việt nói cổ họng là chính mà.Nếu có thể thực hiện thì trường Ams tiên phong đầu tiên cũng tốt chứ sao.

kế hoạch này quá ko khả hti ...
người vn dân trí kém ... các cụ sẽ ko đồng ý ... người lớn thì nghĩ bọn trẻ nhố nhằng ... bọn choai choai thì sẽ trêu trọc
mà chưa kể làm việc này thì phải cho ra làm ... nếu làm mờ nhạt thì chẳng khác gì người bình thừong đi cổ vũ ,,, hoặc sơ sài thì bị coi là đú .... mí nị cái này tốn nhiều time và money ....
ko phải trủ ẻo hay ko lạc quan gì nhưng nếu kế hoạch thất bại thì ai sẽ là người chịu trách nhiệm cho kế hoạch này

"VN dân trí kém à ? "Thế Khánh là người Xumali à?

Ý tưởng là một chiện, còn việc thực hiện đâu phải là đơn giản ;( Nếu có thể lập được thì chắc phải đến lúc 04 07 ra trường hết rồi mới có thể có được
I dun think this idea is possible, indeed :|

Vũ Thiều Hoa đã viết:
"VN dân trí kém à ? "Thế Khánh là người Xumali à?
gì chứ , ý tui là trình độ chung của vn kém ...
các bạn mặc mấy cái đó ở trường thì ko sao ... nhưng để bọn trừong khác nhìn thấy thì chắc chắn là bị trêu ...

mọi người muốn xem phim về đội cổ vũ của US thì thuê đĩa về mà xem <hình như tên TA là Bring it on , còn dich ra TV thì nghe hơi ghê : bốc lửa
Có 2 phần rồi : phần 1 la diễn lúc trung học , còn phần 2 là Đại học , phim về tuổi teen , xem cũng đc :D

Đâu cần chuyên nghiệp như US ,mọi người cứ bàn lùi thì nói chung chẳng làm được việc gì cả.Khóa 04-07 không làm được thì còn các khóa khác.

okie, nhưng đội cổ vũ là thế nào? đề nghị bạn Hoa giải thích rõ hơn, cổ vũ là cheerleader hay là thế nào,cũng cần có kế hoạch khả thi.
mí lị, khi mà có ý tưởng rồi thì nên có KH biết nó come true. rite?
anyway, cái idea này hay đấy :D

To chị KHanh:hơ, em cũng đang định post bài về cái phim ấy.Có cái cô rì đóng phim Spiderman.Mọi người xem để biết là cheerleader khó khăn lắm, ko chỉ là cứ có ý tưởng đâu, mấy cô ấy có cô bị ngã dập mũi gẫy tay(hình như thế) vào hospital đấy.Mà trong như là dân múa ý

Back
Bên trên