Sao trường mình lại không thành lập một đội cổ vũ nhỉ ?

lại lạc đề rồi. cheer leader tập khó lắm, đội cổ vũ mình nghiệp dư ko đc như thế đâu. cái đấy nó đòi hỏi sức khoẻ và thời gian kinh lắm.
đội cổ vũ chỉ cần biết cách cổ vũ thôi, chứ còn nhảy nhót thì miễn

Bực we'. post bài rồi mà nó lại ko lên.tức we', lại phải post lại nè
BRING IT ON.rất hay đó mọi người, xem đi nha. Xem học tập kinh nghiệm rồi khi nào ra trường(ý tui là học hết ĐH thể dục thể thao khoa múa may quay cuồng)thì về trường triển khai ý tưởng

tui cũng xem phim đấy rùi! nhưng đội cổ vũ mình đang đề cập ở đây! đâu cần có tính chuyên môn cao dữ vậy.Chỉ cần ra một đội cổ vũ để khuấy động phong trao là ổn rồi.Tui thấy việc thành lập này rất hay, biết đâu đấy trường ams sẽ trở thành tiên phong cho các trường lhacs ở Hn về phong trao thành lập đội cổ vũ thì sao?????

À, thế tức là cầm cái mớ bùi nhùi rồi lắc qua lắc lại ý hả?

Trần Thu Trang đã viết:
À, thế tức là cầm cái mớ bùi nhùi rồi lắc qua lắc lại ý hả?
mày thật sự ko hiểu hay cố tình đấy? phát biểu nghe stupid vãi. đã ko làm cheerleader thì cầm làm cái quái gì nhỉ?
cổ vũ như bt của tr`g mình là ổn rồi, lập hội cho nó bài bản thôi.

Ko những lắc qua lắc lại ko thôi đâu,mà còn phải nhảy múa nữa ý chứ.

tất nhiên là cầm bông cổ vũ và biết nhảy sơ đẳng thì ko thể thiếu rồi! nhưng nói tóm lại thì cũng chỉ là sơ đẳng thôi mà, ko cần chuyên nghiệp quá như bring it on đâu

... hehehe .. mấy em bây h cũng sành điệu nhờ ... đúng là thế hệ sau luôn đi nhanh hơn thế hệ trước... 8-} .. đội cổ vũ thì sẽ mắc vãy kiểu múa ba lê .. nhún nhún nhẩy nhẩy như trong disco ... các em lớp 10 cũng thích làm mấy trò đấy à ... có gan không .... b-)

À, nhớ hồi lớp tao làm cái trò bông bông = mấy cái dây ni lông, lấy compa rạch mệt muốn chết! Mà làm cái trò này cũng phải có kinh phí nữa chứ, lại còn đồng phục đồng phẹt, rắc rối lắm!

thực chất ra, đâu chỉ có kinh phí mà cả chuyện sẽ làm như thế nào tổ chức ra sao cũng đều là vấn đề
lại còn phải chọn một đội hình đẹp va có nhiệt huyết, cũng là vấn đề luôn:D

Thế mới cần những con người tài năng thích xả thân vì nghĩa như mọi người chứ lị !

hihi, đúng, thế bạn Hoa xung phong đầu tiên đúng ko
mà noi riêng,, dạy sớm nhẩy?????:D
nhưng ko bằng Khanh:))

Chà,"dạy sớm nhẩy "tức là thế nào????????:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Hì, theo anh thì thế này: học sinh trường Ams mình vốn cổ vũ rất hăng rồi, bây giờ mình tập hợp những người nhiệt tình đi cổ vũ thành 1 nhóm, nói chung không cần tập luyện căng thẳng như nước ngoài, cứ cổ vũ kiểu "cổ điển" cho tự nhiên :D Chỉ có 1 điều khác chuyện cổ vũ bình thường là nhóm này nên sắp xếp để luôn đi cổ vũ đều các giải đấu quan trọng của trường, như thế trên tinh thần là người ngoài đã hiểu đây chính là đội cổ vũ của trường; thêm nữa, tổ chức ngồi với nhau vài buổi, trao đổi xem trong khi cổ vũ, có thể "gào" cái gì, chọn lọc những câu "hay hay" mang đi cổ vũ cho nó máu và đặc biệt hơn (chắc chắn sẽ chất lượng hơn việc đến nơi mới chỉ chỉ trỏ trỏ, hò hét xem nên "gào" cái gì ;)).
Nói chung đâu cần phải đao to búa lớn, cứ làm thế nào cho thật tự nhiên là được, vì thà hò hét khản cổ còn hấp dẫn hơn cầm cái mớ lòa xòa phất qua phất lại (đúng là chỉ làm cho người ta cười thôi!). Làm như thế thì kinh phí tốn bao nhiêu ? cùng lắm là vài chục nghìn tiền uống nước ;)
Mặt khác, cũng không nên bàn lùi. Các đồng chí vận động viên Ams đừng khinh thường, cứ thử xem hôm nào các chú đi thi đấu mà không có cổ động viên xem, lúc đấu thì mất tinh thần, về nhà thì chửi bới loạn xạ cho coi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
To QA: mày nói thế là cố tình ko chịu hiểu tao.Mày nghĩ cái trò cầm bùi nhùi vẫy đơn giản lắm à? Xem Bring it on chưa, trước khi làm đội hình múa may quay cuồng để đi thi đấu với nhau thì khi cổ vũ,bọn nó cũng phải cầm mấy cái đấy lắc đi lắc lại, miệng hô tên trường đấy.
To Khanh:bạn Khanh nói làm tớ mát lòng mát dạ we'!

Back
Bên trên