Sao không rơi

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Một lần trong chuyến đi công tác ra ngoài hải đảo, không may tầu của Vũ gặp bão lớn và bị đắm. Vũ bị sóng đánh trôi dạt vào một hoang đảo chưa hề có tên trên bản đồ . Không một mảnh vải che thân, Vũ đi lang thang trên đảo với duy nhất một chiếc mũ trên đầu. Bỗng nhiên, một cô gái thổ dân từ đâu xuất hiện, tay cầm cây cung chĩa thẳng vào người Vũ.Theo phản xạ tự nhiên Vũ chụp vội chiếc mũ vào che chỗ kín.
"Giơ tay lên" - cô gái ra lệnh.
Vũ từ từ đưa hai tay lên đầu theo lệnh của cô gái, nhưng...........ô kìa, ngạc nhiên chưaaaa..... chiếc mũ không hề rơi

Ủa, lạ nhỉ? Tại sao chiếc mũ lại không rơi??? Chị giải thích giùm em cái!

Bui Ngoc Dung hình như là đàn ông..sao cứ có người kêu chị chị thế nhỉ..?!??! :-/

Oh, sorry! Tại tên Dung không có dấu nên mới tưởng là con gái (Dung là tên con gái mà!)Với cả cũng tại em hậu đậu nên không xem phần giới tính. Sorry sorry!

Hoàng Nghi Trân đã viết:
Ủa, lạ nhỉ? Tại sao chiếc mũ lại không rơi??? Chị giải thích giùm em cái!

Gọi "chị" thì khó mà giải thích được ..Phải gọi "anh" thì may ra mới giải thích cái vấn đề khó hiểu đó được...Muốn tìm ra câu trả lời thì phải hỏi đúng chủ..mà muốn biết tường tận thì phải sờ đúng của...Anh Dũng nhỉ heheh :)) ;;)

Hóa ra em Vân đã biết tại sao nó không rơi rồi à? :))

Nếu chị Vân đã biết rồi thì giải thích giùm em với! Mà chị cũng sờ...của anh Dũng rồi hay sao mà biết???:-/ :p

Hoàng Nghi Trân đã viết:
Nếu chị Vân đã biết rồi thì giải thích giùm em với! Mà chị cũng sờ...của anh Dũng rồi hay sao mà biết???:-/ :p

Em Trân nói lộ quá chị Vân ngượng chết, chắc là chị ấy sờ... của anh Vũ nên mới biết là nó không rơi :))

Nhưng tai sao nó lại không rơi? Chẳng nhẽ nó biết cử động à?

em cũng không hiểu cho lắm đâu!nhưng nếu theo đúng như em hiểu thì chuyện này hơi tối nghĩa!chắc em hiểu sai!thôi thì tác giả giải thích cho mọi người hiểu đê

Cái này thì anh chỉ quan sát được thôi, còn chi tiết tại sao thì em phải hỏi anh Vũ thi mới biết được

Móc vào cái cọc lúc nào mà nhanh thế? Làm mọi người suy nghĩ đau cả đầu!

Cái cọc đã được đóng sẵn rồi nhưng lúc đó Vũ sợ quá không để ý nên cứ móc bừa vào thôi

hơ!chị TRân hiểu rồi ah???????mọi người giải thích cho em đê

Ờ thì đấy, móc cái cọc vào thì hẳn nó sẽ cứng và... Khó diễn tả lắm, nói chung là nó sẽ giữ được cái mũ! MÀ anh Dũng này, như thế thì hẳn là nó...đau lắm nhỉ?

Đau hay không thì em phải hỏi anh Vũ chứ, anh biết làm sao được. Nhưng mà anh Vũ này cũng tài, bị cô gái chĩa cây cung vào người mà vẫn giữ được cái mũ thì quả là giỏi thật :))

Công nhận là giỏi thật đấy! Thế anh có biết sau đó thì như thế nào không?

Sau đó thì.... Vũ bị cô gái chặt mất cọc để đem về làm đồ trang sức :))

Back
Bên trên