[S] ok !

Vũ Ngọc Dương
(Ryu)

Điều hành viên
Có 3 vị khách người nước ngoài là là người nga,người Pháp và người việt nam đến Mỹ chơi. Đến Mỹ các vị nhảy vào luôn 1 quán ăn nổi tiếng về các món ăn ngon và cô chủ quán Myna xinh đẹp.
3 ông khách đói lăm, nhưng ko biết tiếng Việt để gọi món ăn. Bỗng nhiên vị khách người Nga nghĩ ra 1 sáng kiến, anh ta gọi cô chủ quán ra
và...tụt quần ra chỉ vào..cái ấy. Em Myna nhìn chăm chú 1 lúc rồi cười rất tươi : OK . Em chạy vào bếp và loáng 1 cái mang ra 1 cái bánh mì và 2 quả trứng ốpla.
Vị khách người pháp thấy vậy cũng bắt chước theo vị khách nga kia, lần này em Myna cũng nhìn rất kỹ : OK và lại chạy vào bếp lấy ra 1 cái xúc xích và 2 quả chanh.
Thấy 2 ông bạn đã gọi được món ăn rồi,chú việt nam nhà ta cũng bắt chước làm y hệt vậy. Em Myna nhìn chằm chằm : OK và phi thẳng vào bếp đưa ra ch 1 cái tăm và 2 quả cà pháo

haha, cái này gọi là, sự khác biệt về trình độ :D

:)):)):)) đến là bó " cái ấy " ( bó mãi thảo nào nó không lớn đc :)) )

nhưng mà cũng ko thể đến nỗi như que tăm như thế chứ [-x, để người ta đánh giá cho.....

Hix, cái tăm và quả cà pháo, nghe buồn cho dân VN quá, sao ku Dương không phóng đại lên thành cái đũa cho anh em đỡ tủi thân không :)) :))

Chúng ta phải chấp nhận sự thật này ah. Làm gì để cải thiện tình hình đi chứ! Đất nước Việt Nam vĩ đai sinh ra những kon người vĩ đại ( về mọi mặt )!!!

Đúng rồi, để cải thiện ... cho con trai VN, các em phải giúp sức từ bây giờ, trước khi quá muộn :))

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
3 vị khách người nước ngoài là là người nga,người Pháp và người việt nam đến Mỹ chơi.

3 ông khách đói lăm, nhưng ko biết tiếng Việt

Chuyện vô lí đùng đùng thế nì muh hông ai phản đối uh :smoking:
:eek: Ủa, thế chị không biết à? Mẹ em ngày xưa sinh ra ở Mỹ, về Việt Nam 2 năm sau mới biết nói tiếng Việt, đến bây giờ vẫn thạo eng hơn là VNmese :>

Chị cũng ko sinh ra ở VN, sau 4 năm mới về, cũng ko biết nói TV, bây giờ chị thạo TV hơn TA (& Bulgarian) :|, em thấy thế nào :|

Chả thấy thế nào,anh sinh ở VN,giơ thạo tiếng Đan Mạch hơn tiếng VN:))

em thì thạo nhất tiếng việt, thạo nhì tiếng anh
đang có ý định học tiếng Đức, tiếng Nhật, tiếng Ý và Pháp
hớ....
chả biết cái gì sẽ trở thành second language đây?

Híc, sau này đi US về, chắc em nói tiếng Việt như mấy thằng hà tây mất :(

Back
Bên trên