[s]chuyện ở chùa thiếu lâm

Hà Anh Tú
(tu l2)

vào ngày lễ nọ ở 1 chùa thiếu lâm . tất cả các nhà sư tham dự đều được thoát y để trở về với thời cổ xưa tuy nhiên mỗi nhà sư phải đeo 1 cái trống ở trước bụng mới được đến .vào ngày đó ở ngoài cổng chính có 3 nữ thí chủ là em hà, em thủy và em bảo thư nhà đứng để giám sát các tăng ni .

lúc vũkv nhà ta đi qua cửa tự nhiên cái trống kêu tùng cái . bảo thư nói : sếp ơi vào cửa nhà chùa rồi mà vẫn vậy [-x

tiếp theo là chú Toàn .thật ko thể tin được cái trống còn kêu to hơn tiếng trống của Vũ . em thủy chỉ lắc đầu .....

tiếp đến là Anh DŨng đi qua cửa ,thật lạ ko có 1 tiếng kêu nào cả , cả 3 tăng ni đều ngưỡng mộ sự thành tâm theo đạo của anh dũng

vào bên trong Vũ và toàn quây xung quanh hỏi tại sao làm được anh dũng nói :

trời anh mới nhìn có nửa mắt từ đằng xa kia mà cái trống đã thủng rồi

Vô lý, nó cũng phải kêu một tiếng rồi mới thủng chứ

Chính thế đấy,trừ phi trước đấy sư trụ trì Tú béo vừa đeo:)):))

Dũng ở đây là ai đây? Bây giờ có những 3 Dũng rồi :))

Tớ đề nghị đổi tên chủ đề này. Có thể chọn 1 cái tên chùa nào đấy, chứ đừng để đụng chạm đến nơi có tên tuổi như thế!
Cũng giống như lăng Bác ý, giờ mà có thằng nước ngoài nào lôi ra bêu xấu thì người VN mình đâu chịu được ?

Thanks!

Đổi thế nào được mà đổi, chỉ có chùa thiếu lâm thì các nhà sư mới có công lực mạnh như thế, mới đủ sức làm thủng trống chứ :))

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
Dũng ở đây là ai đây? Bây giờ có những 3 Dũng rồi :))
Đúng rồi, phải phân biệt đi thôi, nhầm ở đâu chứ nhầm ở VC là phiền lắm đấy

đúng thía....nhưng em nghĩ ở đây chắc là anh vì bọn em nội lực sao mà hùng hậu thế dc ạ :p

Sức trẻ mới mạnh chứ, anh già rồi chỉ dùng chiêu thức thôi, ko dùng nội lực được đâu :))

anh lại đùa,số năm công lực của anh cao hơn bọn em mấy lần liền:D:D

Nhưng mà anh sử dụng nội lực nhiều quá nên bây giờ yếu lắm rồi :))

ĐV đã viết:
Tớ đề nghị đổi tên chủ đề này. Có thể chọn 1 cái tên chùa nào đấy, chứ đừng để đụng chạm đến nơi có tên tuổi như thế!
Cũng giống như lăng Bác ý, giờ mà có thằng nước ngoài nào lôi ra bêu xấu thì người VN mình đâu chịu được ?

Thanks!
Bui Ngoc Dung đã viết:
Đổi thế nào được mà đổi, chỉ có chùa thiếu lâm thì các nhà sư mới có công lực mạnh như thế, mới đủ sức làm thủng trống chứ :))
Mod đổi dùm cái tên đi. Chẳng là vấn đề gì to tát đâu, nhưng không nên để chuyện bé xé ra to /:)

Thế ĐV định lấy tên chùa nào để Vũkve nó đổi cho :-? [-x :))

Híc, mấy ông sư nội công thâm hậu như thế chắc luyện Dịch cân kinh điêu luyện đến mức thần thông rồi. :(

Đổi thành "Chùa Kasim" cũng được roài! B-)

Back
Bên trên