[S] Cảm ơn anh ĐỖ VIỆT

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Đăng Linh
(haruglory)

Điều hành viên
Hèm, đọc tên topic chắc các anh chị sẽ nghĩ em ủng hộ anh Việt đây
Nhầm rùi :))
Theo em là phải cảm ơn bác Việt, từ ngày bác vào cái topic "Những truyện cười nhạy cảm của box" khẩu chiến với anh em VC em mới nhận ra được một điều rằng những lời nói chủa bác ý về anh Dũng hay truyện của box chẳng có ý nghĩa gì như bác ý mong muốn mà thậm chí nó lại càng làm cho các thàn viên trong box của chúng ta trơ nên gắn bó với nhau hơn.
Vấn đề ở đây la dù họ có nghĩ chúng ta vô học, bệnh hoạn hay trắng trợn, nông cạn, chỉ biết post những thứ rác rưởi cặn bạ thì chúng ta lại càng nhận ra một điều rằng các thành viên của box sống rất tình cảm , chan hòa và hầu như chẳng ai mâu thuẫn với ai bao giờ, một điều mà khồn phải box nào cũng làm được. Hãy để cái gọi là bùn đen, la nông can, thô bỉ đó cho mọi người thấy rằng dù có bị chê bai, thậm chí (em xin lỗi nói gở) có bị đóng cửa cả cái box này chăng nữa thì em nghĩ ràng mọi người sẽ vẫn chơithân, đoàn kết với nhau. Không ON đuợc thì chúng ta OFF các anh chị nhỉ
8-| :) :x |-) :-/ =; 8-} :)) ;;) ;) :(( 0:) :eek: :* :| :> :-s :-$ [-( :-? =D> [-x :)>- /:) b-)
Cảm ơn tất cả mọi người, cảm ơn anh Việt

góp ý một câu thoai em zai :D
bỏ cái đi, hiểu lầm chết ;;)

He he,để...
1)...nhiều người vào đọc(bản chất VC: đâu chầu đấy:)))
2)...ĐV anti (hay anti ĐV thì kô rõ:biggrin:)

Không ON đuợc thì chúng ta OFF các anh chị nhỉ

:(( trời ơi, nó đâu có đếm xỉa gì đến tấm thân lê la xứ người này :((, OFF cái nỗi gì chứ :((

Nghĩ lại, bản thân cái việc bài xích anh Dũng là trái với điều lệ của HAO rồi. Cho nên giờ mọi người thích chửi tui cũng đành ngồi nghe thôi :) (tui chỉ dám chửi lại khi cho rằng mình hoàn toàn đúng, còn giờ thấy có phần sai rồi thì không thèm to mồm ;)).
Có điều, em Đăng Linh ạ. Những gì anh nói về anh Dũng đều có nguyên do của nó, còn chú em, chửi anh mà không có gì to tát hơn ngoài cái việc đơn giản là vì anh cãi nhau với anh Dũng :))
Thôi thì chửi tiếp đi ;)

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Hèm, đọc tên topic chắc các anh chị sẽ nghĩ em ủng hộ anh Việt đây
Nhầm rùi :))
Theo em là phải cảm ơn bác Việt, từ ngày bác vào cái topic "Những truyện cười nhạy cảm của box" khẩu chiến với anh em VC em mới nhận ra được một điều rằng những lời nói chủa bác ý về anh Dũng hay truyện của box chẳng có ý nghĩa gì như bác ý mong muốn mà thậm chí nó lại càng làm cho các thàn viên trong box của chúng ta trơ nên gắn bó với nhau hơn.
Vấn đề ở đây la dù họ có nghĩ chúng ta vô học, bệnh hoạn hay trắng trợn, nông cạn, chỉ biết post những thứ rác rưởi cặn bạ thì chúng ta lại càng nhận ra một điều rằng các thành viên của box sống rất tình cảm , chan hòa và hầu như chẳng ai mâu thuẫn với ai bao giờ, một điều mà khồn phải box nào cũng làm được. Hãy để cái gọi là bùn đen, la nông can, thô bỉ đó cho mọi người thấy rằng dù có bị chê bai, thậm chí (em xin lỗi nói gở) có bị đóng cửa cả cái box này chăng nữa thì em nghĩ ràng mọi người sẽ vẫn chơithân, đoàn kết với nhau. Không ON đuợc thì chúng ta OFF các anh chị nhỉ
Cảm ơn tất cả mọi người, cảm ơn anh Việt

Tớ có cảm giác VC cứ như một con nhím đang xù lông vậy. Bản thân tớ là admin, đặt ra cái quy định này chắc là bị các bạn VC chửi thầm cũng nhiều. Thành thực mà nói, trong HAO này tớ chưa thấy ai nói các bạn là "vô học, bệnh hoạn hay trắng trợn, nông cạn", tại sao các bạn lại có vẻ bức xúc như thế nhỉ. Tớ là admin, tớ cũng hay vào vườn cười, cũng hay đọc các chuyện tế nhị của các bạn, cũng cười thầm, và chưa bao giờ có ác cảm với VC cả. Nhưng trong cương vị người quản lý, nhiều khi nhận được report của mọi người về các bài viết hơi quá giới hạn trong vườn cười nên tớ mới đưa ra quy định này. Đáng lẽ đặt ra quy định nếu truyện nào không có là phải xóa luôn, nhưng tớ cũng đã dặn Vũ là nếu thấy những truyện như vậy thì chỉ cần thay đổi tên thôi chứ cũng đừng xóa làm gì. Việc đặt ra quy định đấy không gì khác là thể hiện sự tôn trọng với những người có quan điểm sống khác mình, nếu các bạn không thích thể hiện điều đấy tớ cũng không muốn bắt buộc các bạn thực hiện nó nữa. Tùy các bạn :) , tớ cũng không muốn mua việc hay ghét bỏ vào người làm gi. Nói ra điều đấy để các bạn biết là trong HAO này chả ai ghét bỏ ai cả, mà cũng chẳng ai đánh giá các bạn làm gì. VC là một bộ phận trong HAO, rất nhiều thành viên của VC là thành viên tích cực trong HAO, hy vọng các bạn bỏ quan niệm ấy đi.

Thứ hai là về chuyện ĐV, vừa rồi có đọc về vụ cãi nhau không đáng có trong VC. ĐV luôn là người phản đối những truyện cười nhạy cảm mạnh mẽ nhất, nên không ngạc nhiên khi thấy các bạn không có thiện cảm lắm với ĐV. Tớ thấy điều này không hợp lý lắm, vì mỗi người có một quan điểm sống khác nhau, thực sự quan điểm của ĐV cũng có cái để trân trọng, và tớ tin là rất nhiều người cũng nhiều lần phải nhăn mặt khi đọc 1 số truyện trong VC (mình cũng vài lần như vậy). Đặt ra một topic để châm biếm người khác có vẻ không được hay lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Hưng ạ, em Linh còn nhỏ, anh bỏ qua cho em ấy, em ấy ko có ý gì "xù lông" đâu, chỉ là thể hiện chút tình cảm với VC thôi. Còn thì về chuyện nói VC như thế thì em thưa là cũng có đấy anh ạ, nhưng thôi, chả nhắc ra đây làm gì, ko hay ho chút nào, chỉ muốn nói với anh là đúng là có những cái đó thôi ạ.

Dù sao thì việc anh nói về việc lập topic này cũng có lí, mọi người quên chuyện với anh ĐV đi nhé. Em cũng đã lập topic Tình cảm dành cho anh Dũng, chính là để nói ý của em Linh rồi, topic này ko cần thiết, và có lẽ đi lệch hướng một chút, ko nên đào sâu chuyện với anh ĐV nữa, em Linh rút kinh nghiệm nhé :x.

Em lock topic tại đây :), hi vọng mọi người hiểu :).

Thể theo yêu cầu anh Bùi Ngọc Dũng còn có vài lời muốn nói với anh Hồ Lê Việt Hưng, em mở lại thread này, cho anh Dũng post bài, sau đó sẽ lại lock, cảm ơn mọi người chú ý quan tâm ạ :).

Hôm qua không đọc nên không để ý, hôm nay phải xin phép mod Bảo Thư open lại để trả lời, mục đích chỉ để cho mọi người thấy là anh em ở đây không phải là ngoan cố, lúc nào cũng chỉ biết làm theo ý mình thôi.
Hồ Lê Việt Hưng đã viết:
Tớ có cảm giác VC cứ như một con nhím đang xù lông vậy. Bản thân tớ là admin, đặt ra cái quy định này chắc là bị các bạn VC chửi thầm cũng nhiều.
Không phải là đang xù lông mà là chỉ nói lại những điều người khác nghĩ sai về anh em ở đây. Nếu ai đó nói linh tinh thì chả có chuyện chửi thầm đâu mà sẽ là chửi thẳng vào mặt luôn ấy chứ. Nhưng mà cậu Hưng cũng đã thấy rồi đấy, admin nói những gì hợp lý thì anh em chấp hành ngay, ví dụ như thêm vào các chuyện "tế nhị" để các em nhỏ không vào -- việc này đã thực hiện, không post những chuyện bậy quá--việc này cũng ok rồi, nếu ai đó chẳng may post các truyện quá đà thì đã có mod xóa ngay, anh em không hề phản đối. Tớ nói những điều này cũng chỉ để mọi người đừng hiểu sai về anh em ở đây thôi.

Thành thực mà nói, trong HAO này tớ chưa thấy ai nói các bạn là "vô học, bệnh hoạn hay trắng trợn, nông cạn", tại sao các bạn lại có vẻ bức xúc như thế nhỉ.
Có đấy cậu ạ, không phải một lần mà là nhiều lần, ở cả đây và ở cả trong board điều hành nữa, nhưng cái đó là về vấn đề quan điểm, tôi không nói nữa

Tớ là admin, tớ cũng hay vào vườn cười, cũng hay đọc các chuyện tế nhị của các bạn, cũng cười thầm, và chưa bao giờ có ác cảm với VC cả.

Việc đặt ra quy định đấy không gì khác là thể hiện sự tôn trọng với những người có quan điểm sống khác mình,
Cái này thì nói vui một chút, như thế thì có phải là khác quan điểm không :))

Thứ hai là về chuyện ĐV, vừa rồi có đọc về vụ cãi nhau không đáng có trong VC. ĐV luôn là người phản đối những truyện cười nhạy cảm mạnh mẽ nhất, nên không ngạc nhiên khi thấy các bạn không có thiện cảm lắm với ĐV. Tớ thấy điều này không hợp lý lắm, vì mỗi người có một quan điểm sống khác nhau, thực sự quan điểm của ĐV cũng có cái để trân trọng, và tớ tin là rất nhiều người cũng nhiều lần phải nhăn mặt khi đọc 1 số truyện trong VC (mình cũng vài lần như vậy). Đặt ra một topic để châm biếm người khác có vẻ không được hay lắm.
Tớ đã nói mấy lần rồi, không phải là tớ có ác cảm với ai không cùng quan điểm, đã có rất nhiều lần nó viết lăng nhăng nọ kia thì tớ có nói gì đâu. Tớ chỉ nói để lần sau nó đừng có chen ngang khi người khác đang nói chuyện thôi (việc nói chuyện này không vi phạm quy định gì của HAO cả)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên