Sư sãi xem tranh

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Ngày nọ, sư chủ trì cảm thấy mình đã già, bèn mới tổ chức một cuộc kiểm tra gay gắt để chọn ra một sư thầy có đầy đủ đức độ để thay thế mình.

SCT bèn nghĩ ra ra một cách kiểm tra độc đáo: SCT bắt tất cả các sư thầy trong chùa cởi trần truồng và đeo một cái trống trước “cái đó” của mình ra đứng xếp hàng trước sân chùa. Sau đó, sư thầy mới cho một loạt ảnh nghệ thuật khỏa thân của họa sỹ Quỳnh Anh trong HAO xem các sư đầu óc có được thanh tịnh không, cứ trống ai mà kêu lên thì xem như bị loại.

Lập tức: “Tùng! Tùng! Tùng!...” :)) :drummer:

Chỉ có duy nhất cái trống của một sư thầy đứng cuối hàng là không kêu. SCT mới mừng rỡ chạy lại kiểm tra, và chắc mẫm phen này đã tìm được người thay thế.

Thì ra là.... cái trống đã bị vỡ b-(

hehe,thế còn cái trống của sư chủ trì thì sao ạ :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái trống của sư trụ trì bay tận... sao hỏa rồi :D

quá hay!!ko còn gì để lói!
em thì em nghĩ......trống đấy............chắc giống thằng kia!!và thằng kia chắc sẽ được chọn...vì nội công quá thâm hậu!!bố em cũng chẳng được thế!!!ha ha ha!

:) cũng phải nói là tranh của họa sĩ Quỳnh Anh cũng đẹp đi,chứ tớ thấy mấy bác sư í ko được nhạy cảm với nghệ thuật lắm đâu,vầy mà khi xem tranh của bạn thì có nghĩa là tranh của bạn cũng đủ " sức gợi "lắm rồi
( xin lỗi các bác am hiểu về khỏa thân chứ mấy cái từ chuyên môn này em ko biết dùng mấy).......và lại,chỉ cần nhìn ra tranh của QA đẹp cũng đủ đánh giá là chẳng ai mù rùi các bác nhỉ?:mrgreen:( mù thì làm sao xem tranh được?sờ à?):nono:[-(
chẳng bít cái triển lãm khỏa thân của QA thế nào chứ tớ đi xem tranh ( chỉ là tranh của thiếu nhi vẽ thui vi ko am hiểu nghẹ thuật lắm..)hay giống ở viện bảo tàng í.. thì người ta cũng đã có cái biển to đùng ghi" ko sờ hiện vật":rolleyes: sờ vào người ta đánh chít.:lol: :lol:

Chỉnh sửa lần cuối:
Có khi nguời sáng cũng giả vờ mù í: một số bức tranh bị thủng lỗ chỗ!

Back
Bên trên