::Sóng thần, động đất... thảm họa đau thương::

Lê Thị Thu Phương
(phuongams)

Các bạn đã biết rồi đấy, qua truyền hình và báo chí, thảm họa đã reo rắc cái chết cho bao nhiêu người, trong đó có cả những bạn cùng tuồi, và cả những em bé nhỏ hơn chúng ta rất nhiều. Bạn nghĩ gì?

Nói chung là quá thảm.
Nhưng tởm nhất vẫn là những đứa dã man đem những đứa trẻ mồ côi đi bán.
Không còn gì kinh khủng hơn.
Đúng là không có bố mẹ mới thấy mình thật là bé nhỏ và lạc lõng.

Chẳng có ai có thể thờ ơ trứoc những con người à những số phận đầy đau khổ ,bất hạnh như vậy.Nhìn họ mới tự thấy chúng ta đã may mắn và hạnh phúc như thế nào

oh, thế cái topic này lập ra là để nói suông hả

Cái này phải kêu chính phủ các nước Châu Á nói chung và đông Nam Á nói riêng, vì ko lắp đặt những máy dò sóng thần ở những khu vực như thế này.

Tấm lòng là chính ,nếu mỗi ngừoi chúng ta cùng hướng lòng mình về những con người xấu số thì cũng là quý lắm rồi..cần gì phải này nọ vì rù rì thì thì xiền cũng chẳng có là bao ha

hình như đâu phaior là ko lắp đặt mà chẳng qua thiết bị dò tìm trong thwoif gian ngắn quá đắt ko mua nổi đấy chứ

đúng rồi đấy, tinh thần là chính, tiền thì có "người nhớn" roài!!!

Thế mình cứ ngồi đây mà kêu ah, có đóng góp ý kiến khắc phục chứ nhẩy

nói ở đây thì được ích chi
ko có hành động rì thì đừng chỉ nói chuyện thôi
cứ nhảy vào bảo thảm này thảm kia, biết làm thàm rồi, ai cũng hiểu rồi, nói làm gì, cố mà nghĩ cách chi mà giúp đỡ có hơn ko???

cách đây mấy hôm cũng bị động đất 6 độ ở nghệ an
vậy mà chả thấy thời sự đưa tin gì cả

Nhà bạn Biên sex ở Nghệ An ah , sao biết rõ thía .

oài, tin đấy, đọc báo trên mạng đâu chả có, sao bạn hoa lại nói thía nhẩy

oài , tớ chỉ hỏi thoai mà , sao có vẻ hình sự thía .

Thực ra là có máy dò tìm đấy chứ,nhưng tại k đủ thời gian và phương tiện để thông báo cho các vùng.Mà bây h vấn đề là tìm cách khắc fuc thiệt hại năng nề vừa rồi

Chúng ta hãy dùng hành động thay cho lời nói đi. Vẫn biết có tình cảm như chúng mình là rất tốt, đáng tuyên dương nhưng tốt nhất là hãy dùng hành động để chứng tỏ tấm lòng của mình... Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, chúng mình có thể viết thư gửi cho những bạn trẻ không may lâm vào hoàn cảnh đó để các bạn được chia sẻ phần nào. Xin thay mặt cho những bạn ở vùng thiên tai cảm ơn các bạn :)

ÔI, bạn Ngân mà mình biết đấy sao, iem xim ủng hộ

Sống thần thì trường mình cũng đã đóng góp ủng hộ đấy thui
Xem trên ti vi sợ thật, may mà mình ko bị nếu ko nước mình đã yếu kém ko bít còn đến đâu nữa

Back
Bên trên