::Sóng thần, động đất... thảm họa đau thương::

dở hơi hả Khanh , tự nhiên nói nước mình vào, kiêng đấy, amen

Đọc trên VNexpress các nhà khoa học nói VN có thế có nguy cơ xảy ra động đất do chấn động của vỏ TRái Đất vẫn còn mà VN ở wa' gần nơi xảy ra thảm hoạ!

Lê Thu Phương đã viết:
Các bạn đã biết rồi đấy, qua truyền hình và báo chí, thảm họa đã reo rắc cái chết cho bao nhiêu người, trong đó có cả những bạn cùng tuồi, và cả những em bé nhỏ hơn chúng ta rất nhiều. Bạn nghĩ gì?
Chẳng nghĩ gì hết, có ích gì ? Mấy bố chức quyền kia làm được gì thì cố mà làm, không thì bó tay thôi. Bực nhất là cái vụ biết trước kết quả mà không thông báo được chỉ vì không có số điện thoại! hừ!

Em cũng thấy thế ,nhưng theo em thì lỗi k ở những ng` biết thông tin trước mà là ở những ng` đã k chuẩn bị sẵn sàng cho những tình huống như thế,đấy là 1 bài học kinh nghiệm fai trả giá wa' đắt

Tóm lại là bọn mình chỉ bàn suông, tán gẫu, chứ có giải quyết được gì đâu :(

Chính xác ,nhưng hôm trước thấy bạn Minh Trang lớp A1 lên kêu gọi ủng hộ = tinh thần je` đó nhưng k nghe rõ ,là je` thế?Ai bít phổ biến cho tui dzới

zoi` ơi , ngồi mà cầu nguyện , biết đâu những lời cầu nguyện nhỏ nhoi lại làm lên 1 sự kì diệu lớn ....
hờ hờ , nhưng mà dù seo thì chú ý đến nó còn hơn là ko , cho có tiếng nói chunlg với thế giới chứ , chắng nhẽ dân vn lại chậm .......
to anh đỗ việt : anh vào mỗi 04-07,01-04 , các box chung hay là cả 02, 03 .....

bạn Minh Trang kêu gọi mối bạn nên làm một tấm thiệp trong đó có viết các lời chúc bằng Tiếng Anh để an ủi các bạn cùng tuổi chúng mình đang bị thiên tai. Các bạn viết nhé :)

Thế những người học tiếng pháp như mình thì làm được gì

Viết bằng tiếng anh là ý tượng trưng do lớp anh nghĩ ra , thì lớp pháp viết bằng tiếng pháp , với lại có phải ai trong thảm họa vừa rồi cũng hiếu tiếng anh hay tiếng pháp đâu , nên ko biết hoặc ko giỏi 2 tiếng trên thì viết tiếng việt ?

Vũ Ngọc Khánh đã viết:
zoi` ơi , ngồi mà cầu nguyện , biết đâu những lời cầu nguyện nhỏ nhoi lại làm lên 1 sự kì diệu lớn ....
hờ hờ , nhưng mà dù seo thì chú ý đến nó còn hơn là ko , cho có tiếng nói chunlg với thế giới chứ , chắng nhẽ dân vn lại chậm .......
Anh Việt anh ý vào bất cứ nơi nào anh ý thích :D
Thật ra, cái này chỉ là tấm lòng thôi, chỉ có cách là cầu nguyện.... hết!

Vũ Ngọc Khánh đã viết:
Anh vào cả 01-04, 02-05, 03-06, 04-07, Cấp 2 :D
Còn các box khác thì vô số :p Sao hả em ?

Lê Thu Phương đã viết:
bạn Minh Trang kêu gọi mối bạn nên làm một tấm thiệp trong đó có viết các lời chúc bằng Tiếng Anh để an ủi các bạn cùng tuổi chúng mình đang bị thiên tai. Các bạn viết nhé :)
Viết xong phân phát ah? Anh cũng định viết đấy nhưng mà chả hiểu là đến tay ai

viết xong rồi gửi về đâu ?????? tất nhiên việc viết thì đơn giản đối với tất cả moịm ngưồi , nhung viết xong thì gửi về đâu và cho ai đọc ?????????
to anh đỗ việt : anh chạy khắp nơi chắc nhìu thời gian rỗi lắm nhỉ , cứ tưởng tượng chỗ nào cũng có cái mặt anh thò vào nói thì ......... :)) :)) :)) nhưng dù sao thế mới là trụ cột của diễn đàn ,.....

ơ ầu - thế viết xong thì đưa cho a1 à ???
ừm mà chả bít viết thế thì ai sẽ đọc nhỉ - thôi kệ chứ viết đi roài nếu ko gửi đi được thì gấp máy bay phi cũng đc mà - có sao đâu !!!

Back
Bên trên