Rubik cube?

Tùy người đánh giá thui mà.Như ông với tui 1 thằng thik xoay lỏng 1 thằng ko ấy =)) =))

sao càng chơi lại càng dít được thế. Không tưởng tượng ra :eek:
Chị chỉ thích chơi kiểu gì cho nó không bị long ra :|
Thật ra lỏng còn ít bị pop hơn chặt :-? :D

Mọi người chơi rubik có mua kèm cái dán mặt không? Tớ chơi con 5x5 độ 1 tháng là nó tróc ra tan nát rồi, rốt cuộc rubik toàn để trưng bày cho bọn bạn lé mắt :)). Tớ định mua mấy cái dán bằng nhựa nhưng mà đắt quá nên xót :(

Rubik bị rít thì chịu thôi, rubik của tớ ở nước ngoài cũng rít bỏ xừ, chỉ hơn rubik ở VN là xoay không bị bung toét ra thôi. Muốn trơn thì phải mua dụng cụ về để xử lý thì phải, nói chung là tiền hết, tởm lắm :(

có gì tự làm anh ạ :D
giờ mới biết từ manganiac :))
Mà cái sticker của cục đen rẻ này khá là vớ vẩn, thật ra là đề can cắt ra [-( Chả biết bền không nữa :-s

Ôi, cái qả rubik ấy htrc e mua, xoay vài vòg đã lỏg lẻo sắp hỏg
Nói chug là k nên mua ạ :-j

Uầy, vào topic rubik là thấy ngay bạn Thanh ;;)

:eek: thật hả em. Sao nghe đồn loại đấy cũng tôt. Mà em đang nói đến loại nào thế :D

Thì DIY ngon mà em trên kia lại bảo là lỏng lẻo sắp hỏng làm mình hãi quá
Chắc nói về cục 10 000 :-?

DIY type A ngon bậc nhất.Sticker thì chịu bỏ ra khoảng 50k là có cái đem về xài liền.Chịu chơi là làm luôn quả Sticker Original Rubik's.Chứ dán đề can thì phải dán cả băng dính bảo vệ mặt ko thì độ 1 tuàn là...đứt.Em có lần làm thử Sticker rồi m:D Mà thú chơi j chả tốn tiền hả anh.Chịu bỏ ra từ 90k đến 180k là có chai Silicon về làm "dụng cụ xử lí" rồi.Mà bạn Trang chắc dùng con Rubik's 28k rồi.Lạo đấy chỉ dễ bong Sticker chứ đâu có lỏng lắm.Nhưng tất nhiên là ko nên mua :)).Chơi Rubik'x lỏng em thấy pop liên tục hay là tại cục em lởm ko biết nữa vả lại lỏng cũng có chừng mực thui:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đừng nói ông ko gà :)) :)) Ông vặn lỏng cục của tôi ra xoay vẫn pop đó thôi.Suy nghĩ rồi hãy nói nhá:))

:| chị xoay cũng toàn pop, nhưng xoay một lúc quen tay lại hết :D
Cục 28 hay 24 nghìn thì quá cứng luôn, sao lại lỏng, với cả màu trắng, sticker tồn tại đc dộ 15 phút :)). Tại chị chơi cục đấy suốt :D
Thật ra cục 30 000 đen đen mà sơn trơn lắm, lại còn nhẹ, hợp với người yếu tay như mình :">, mỗi tội trục ốc lởm lắm, không băng đồ xịn. Chả biết có phải tại chưa đủ break in không chứ hồi trước nó còn trơn và ít pop hơn cả cục DIY mới mua :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế sao chị không thể chơi cho không pop được :)) :|
Sao cục 30 000 lúc chưa hỏng có bao giờ pop đâu :-??

TÙy type có các kiểu thiết kế thôi chị ạ.Như type A cut corner cực tốt nhưng dễ pop.Type D thì khó po nhưng khi xoay và cut coner hay bị kẹt.Cục 30k khi quay khó pop nhưng xét về đọ trơn thì...Với lại cũng tùy thuộc vào cách xoay nữa.Như em là nghiến răng xoay thì pop suốt thôi nè:))

:)) cũng tại độ gà nữa :)) Thật ra chị mới chơi mỗi mấy cục lởm với cả cục type A DIY thôi :)) Cái chính chắc tại tay yếu nên pop :|
Lạ là chơi rubik của người khác lại có cảm giác rất sướng. Tâm thần phần liệt thể hoang tưởng chăng :))

Back
Bên trên