Rubik cube?

:)) tớ còn mất 2 tháng để chơi đc 6 mặt cơ :"> chơi cũng chậm mà :( Chắc phải học ct mới nhanh lên được mà đến ct lý mình còn chả học bao giờ nữa là Rubik :|

:'> chị nhìn cái lõi của nó thì thấy hãi lắm :)) dù sao hôm nào cũng sẽ sang lớp em giao lưu :D

Mấy hôm thi toàn đem rubik đến để trên bàn giáo viên để cô giám thị chơi. Thế mới thấy cái lợi của Rubik :))

Vẫn thấy vắng vẻ quá. chẹp chẹp.

Tùy thôi chị ạ.Loại của eastsheen thì lõi nó kinh thôi.CÒn của rubikcube thì bình thường.
Mà có mỗi em mới chị sao chả vắng:);))

Mọi người toàn xoay = Fridrich àh :-??

đâu, tớ xoay = cách chữ thập, chả biết 1 tí gì Fridrich luôn :( nhưng mà chuẩn bị học đây hí hí

Ô thế mỗi hãng nó làm một kiểu hả em. Hay nhỉ. Lại thấy mình ~:> hô hô
Chúng ta tiếp tục spam đẩy topic lên trên để mọi người nhìn thấy vậy :-?

Có nhiều cách để xoay,nhưng tại cách của Fridrich nó dễ hiểu và thông dụng nhất nên được nhiều người trên thế giới sử dụng:D

Mình cũng chả biết kiếu mình xoay tên là gì, so ra nó giống mỗi kiểu quay 1 ít :D

:"> mấy cách mình đều chả hiểu mấy. Nhất là cái của Lar cứ như hình không gian :SS .Nhưng mà Fridrich chỉ cần học công thức thôi à :-? Thế
nếu không thuộc hết OLL thì làm kiểu gì em Thanh nhỉ, chả nhẽ xoay bừa cho nó ra trường hợp mình thuộc :-SS :"> ~:>
hí hí giở mới tìm được trang F2L có java :x

Mình đang tập xoay theo cách của Lar. Thấy nó hay hay, ngộ ngộ, nhưng cái 4b của nó khó :|

hmmm :-? Thôi phải học Fridrich đã, rồi nghiên cứu sau. Fridrich đã chả hiểu mấy rồi :|
:)) chào bạn Hải Anh, nhờ bạn topic này đã có trên 2 người vào và khả năng spam đã tăng đáng kể :))

----------

Mà sao topic này lại để ở CLB học tập nhỉ, làm một con người như mình cũng suốt ngày vào CLB học tập :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu ko để ở CLB học tập thì để ở đâu :-??, với lại để ở đây cũng hợp mà ;))

@Chị Ngân:nếu không thuộc het OLL thì nếu gặp trường hợp mình không thuộc thì cứ cross thôi:D

hí hí. . Vào forum rubikvn thấy mình đã trở thành junior member với 3 post :))
@Em Thanh : thì chị cũng toàn làm thế :D Mà Nick của em trong rubikvn là gì thế :D

mình cũng đang ký nick trong đấy nhưng chưa biết post gì :D

uhm :-? trong đây mọi người không thích spam lắm thì phải :"> Cũng lại mình ~:> nữa, chả dám to mồm:"> Mà ở đấy cũng vắng vẻ như ở đây :| có người chơi mà chả vào nữa [-( giống mình hồi trước :D

Trên này có ai chơi rubik to không? Mình chơi con 5x5x5 lâu rồi cũng chán rồi, tìm mãi không thấy có con 6x6x6, nghe nói nó sản xuất rồi :-?

6x6x6 và 7x7x7 h chỉ có V-Cube sản xuất thôi.Đắt lắm anh ơi:(

----------

Theo em được biết thì 7x7x7 ở Việt Nam mới chỉ có 1 cube của một anh trong miền nam thôi.TÍnh cả tiền ship từ Hi Lạp về VN thì cục đó khoảng 2 tr^:)^

hí hí chơi cube ảo thôi, nghe đồn có cả 20x20 :-ss. Mình rubik vỡ cũng đổi sang chơi cube ảo rồi :"> nghèo khổ quá :">

Uồi mình nhớ hồi trước có chỉ chơi đc rubik 3x3x3 mà toàn phải dựa vào công thức cho sẵn ý :( mình ghi vào mặt sau của vở Bt toán ý :( do thằng bạn truyền lại. Cứ đến h toán là mình lại ngồi xoay rubik :x
Nhưng mà toàn nhìn công thức cho nên trong lúc xoay chả cần nhìn vào rubik nữa :)) cứ nhìn vào công thức lúc đầu rồi xoay ế :))

:)) mình in công thức ra cho bọn bạn xem thế là bọn nó chạy hết.
Mà chính mình cũng thấy sợ :">

Back
Bên trên