Rain Story

Nguyễn Minh Khánh
(watashiwa)

Rain story
Ấy còn nhớ không lần đầu tiên ấy?
Hai chiếc xe mình đạp sóng đôi nhau
Trời vừa qua một cơn mưa tầm tã
Không trăng sao nhưng sáng đẹp lạ kì.

Ấy còn nhớ sau lần đầu tiên ấy?
Mưa vẫn rơi rả rích trước sân trường
Mình lại về cùng chung một lối
Nhưng khác trứơc rồi giờ chỉ có một xe

Tớ đèo ấy lần đầu tiên,ừ nhỉ
Lần đầu tiên sao mà đẹp diệu kì
ước gi mãi là giây phút ấy
Gió buốt bên ngoài lửa sưởi ấm trong tim.

Ấy còn nhớ cái ngày trẻ con ấy?
Cơn mưa lao xao như phủ kín lối về
Giờ tớ một mình trên phố dài lạnh ngắt
Con đường quen thuộc như trải dài lê thê...
(một kỉ niệm đã trôi vào quên lãng)

WOAO! Khánh ơi cảm xúc dạt dào quá nhỉ,bạn nào đấy cu,tao biết không :D

hic...cảm động thật đấy!!! hay là ông Khánh này thi cả khối D hay sao ấy?? thơ hay quá!! lãng mạn thật!!! :((

uầy!hình như đây là kỉ niệm có thực hả anh khánh????
ăn cái lãng mạn ơ :wink: :wink: :wink:

hic...chú Khánh này lãng mạn vậy mà sao bây giờ mình mới biết nhỉ??? ( biết nó từ hồi lớp 6 cơ!! :D)

Ừ kỉ niệm có thực đấy, nhưng mà là một kỉ niệm buồn

Kỉ niệm có thực, ok! nhưng mà... của ai 8-} :D

uầy!đúng là fai có cảm xúc thì mới viết nên được!
:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
khổ nhẩy!kỉ niệm bùn cơ mà

Không khéo con cháuem sau này lại phải đi phân tích bài thơ tên là Rain story của tác giả Nguyến Minh Khánh ấy chứ
Hic, chuyển từ một sad memory sang thơ cũng không phải chuyện dễ dàng đâu, đúng không???
Em phục anh Khánh lăn lóc rồi đấy!!! :(

.Ừ anh cũng chẳng biết tại sao nữa nhưng nói chung đây là bài thơ anh viết đúng tâm trạng của mình nhất đấy em ạ.

Một tràng pháo tay cho bài thơ ^_^...
Hóa ra có khối thằng thích mưa, không phải có mỗi mình mình, có điều lý do của chúng ta khác nhau quá :))!!!

ko biết là kỷ niệm nào của Khánh nhỉ??? sao mình ko biết nhỉ???

Không ngờ ngay cả con trai cũng để ý đến những trận mưa cơ đấy, em tưởng chỉ có con gái mới mơ mộng viển vông thế. Mà sao những cơn mưa lại buồn nhỉ :(

Hic, con trai thì không được thích mưa sao? Có thấy đám nhà văn, nhà thơ, họa sĩ đa số là male hết không? Ai bảo con trai không mơ mộng :))!!!

Ừ cơn mưa đôi khi cũng gợi nên rất nhiều cảm hứng đấy

To Chi :câu chuyện của em cũng giống như vậy à?Hay là hai tâm hồn đồng cảm gặp nhau.hêhê

Thôi anh Khánh ơi, anh cứ nói thật cho em, chỉ anh em mình biết thôi, anh lấy bài thơ này ở đâu đấy.

Ừ mày cứ trêu tao đi Vũ ạ.Một tác giả chân chính thì cần gì phải sợ những lời như thế.hehe

Vũ ơi hỏi làm gì, thằng Khánh béo mà đã dám đăng thơ chắc nó có nguồn đạo chích kín lắm, hỏi làm gì ....ừ khừ khừ

Back
Bên trên