Ra oai

Nguyễn Bảo Anh Thư
(annie_honey)

Điều hành viên
Anh Hoài mở một văn phòng luật. Anh rất phấn khởi sau bao năm đèn sách vất vả và hi vọng công việc của mình sẽ hái ra tiền. Nhưng trái lại, việc kinh doanh vô cùng trì trệ. Một hôm, đang chán nản ngồi ngáp vặt ngoài hành lang, anh chợt thấy anh Zung, người bạn cũ đi từ đằng xa tiến về phía văn phòng anh. Lòng khấp khởi mừng thầm, anh Hoài định múa vài chiêu cho anh Zung lác mắt vì anh nghĩ: "ko lừa được đứa khách hàng nào, ít ra phải lừa được thằng bạn cũ ko nó lại khinh mình làm ăn ế ẩm". Thế là lúc anh Zung gõ cửa, anh Hoài ra hiệu cho anh Zung vào, rồi nhấc máy điện thoại lên quát:

-Phải, tôi sẽ ko bào chữa vụ này với tiền công dưới 20 vé. Các người làm sao đó thì làm. Tôi sẽ lo phần bào chữa chính, những người khác chỉ phụ trợ thôi. Đúng vậy, ngày mai ông chánh án có hẹn đi ăn với tôi rồi, ko rỗi đâu. Bảo họ chuẩn bị tiền cùng với một phòng ở khách sạn 5 sao cho tôi, nếu ko thì nghỉ khỏe nhé!

Tất cả cuộc nói chuyện đó kéo dài 5 phút, anh Zung kiên nhẫn ngồi đợi anh Hoài. Cuối cùng, sau một hồi quát tháo đã thấm mệt, anh Hoài buông máy, lắc đầu quay sang bảo anh Zung:

-Mình xin lỗi đã bắt cậu đợi lâu, nhưng cậu thấy đấy, công việc của mình vô cũng bận rộn và đắt hàng. Mình giúp gì được cho cậu đây?

Anh Zung nhún vai:

-À, có gì đâu, mình ở bên công ty điện thoại, thấy bảng phân công việc nói sáng nay phải đến đây nối đường dây cho cái văn phòng này.

Hu hu, Thư ơi sao em lại làm lộ chuyện này ra thế, bác Dũng cũng đâu có hiểu chuyện gì vừa xảy ra chứ. Hị hị số là lúc ấy tớ đang ở trong tình huống "tế nhị", lúc bác Zung đến hơi luống cuống chỉ kịp vồ lấy cái điện thoại nói bi bô, còn em Bảo Thư thì kịp chui vào cái tủ hồ sơ.

Này này, bác Hoài nói thế là ko thật lòng nhé, lúc đấy rõ ràng em ngồi ở trong nhà đối diện, cạnh cửa sổ, chứng kiến mọi việc, còn đang hỏ em Thủy sang thăm anh, ai ngờ chứng kiến vụ việc, hết muốn thăm lun [-x

:)) BT đừng có lăng nhăng..Ông mới đang ở phòng bên cạnh với em ....:-? ...em nào ấy nhỉ :D..thấy cháu chui vào tủ hồ sơ mà :)) Quả đấy anh Hoài cuống quá...chứ có phải ra oai đâu :))

Khổ quá...dạo này mọi người trên này cứ lôi bí mật nhau ra kể thế này :))

Hị Hị mắc bệnh sĩ nặng rùi :)) hị hị
Em chữa cho không bệnh nặng đấy anh H ạ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên