R&B,hiphop:download những album và video mới nhất

Re: @05-08:Có ai yêu Rap,R&B,Hip hop ko???

Ok,thanks anh,để em nghe thử:D

----------

Lạ quá,sao em ko down được:-/

Rox buồn cười::))
Bài I love my bitch của Busta lên TV lại thành I love my chick:))

Cái đoạn hát i love my bitch thì thành I love my chick

Còn cái đoạn I love my nigga lại thành i love my boy

Cái bài tự chế kia là Niềm tin của Eddy Việt , em mới nghe lần đầu , hay phết đấy chứ :x . Lạ lạ

Lại chẳng còn đầy bài lời hay nhưng anh ko chắc có phải nhạc ăn cắp hay ko nên ko giám cho lên :))

Anh cứ cho lên đi,được bài nào em biết em thông báo lại cho!!!

Em nói thật chứ cứ anh cứ nói ăn cắp ăn cắp thế chối lắm anh ơi .
Biết là không phải của mình đi , nhưng mà có những beat là soundclick cho down free mà , với cả là Rap Việt cũng có đăng kí bản quyền đâu mà bảo là ăn cắp , có bảo là beat của mình đâu .

Anh tôn trọng những người yêu Rap Việt một chút nhé , đừng nói là ăn cắp , khó chịu lắm

Nguyễn Thục Oanh đã viết:
Em nói thật chứ cứ anh cứ nói ăn cắp ăn cắp thế chối lắm anh ơi .
Biết là không phải của mình đi , nhưng mà có những beat là soundclick cho down free mà , với cả là Rap Việt cũng có đăng kí bản quyền đâu mà bảo là ăn cắp , có bảo là beat của mình đâu .

Anh tôn trọng những người yêu Rap Việt một chút nhé , đừng nói là ăn cắp , khó chịu lắm
Em nói ai đó:-/ nếu nói với anh thì anh xin nêu lại quan điểm của mình
-Luôn tôn trọng những người nghe nhạc cho dù họ bất cứ thể loại gì(vì mỗi người có sở thik khác nhau)
-Chỉ phê phán rap Việt nếu có những việc làm sai trái(như chửi bây:))).Còn anh ko nghe rap V vì ko cảm nhận được cái hay của nó nên ko bàn tán gì nhiều về nội dung và cách thức sản xuất của mỗi bài hát,chỉ nêu quan điểm chung của mình về 1 dòng nhạc mới ở Vn thôi(chốt lại,tất cả chỉ để giúp cho nó tốt hơn và mong nó nhanh chóng thoát khỏi cái bóng underground thôi:| )
Mà ko hiểu mấy bà cô anh chị bên pop việt đổ xô đi hát hiphop,có phải là hiphop ko nhỉ???:-/

Em nói anh Hiếu , em không thích cái cách đi gọi Rap Việt là nhạc ăn cắp ! Nghe nó tạo cảm giác khinh thường đối với thể loại này

Mà ko hiểu mấy bà cô anh chị bên pop việt đổ xô đi hát hiphop,có phải là hiphop ko nhỉ???
Em không coi đó là HipHop , đó đơn giản chỉ là sự đua đòi , bắt chước để câu khách .
Thử nghe những ca sĩ Pop hát HipHop mà xem , như nghe Lọ Lem hát những đoạn Rap trong Hết yêu rồi so với Lil' Kani , sẽ thấy ngay sự khác biệt
1. Không có hồn
2. Nghe ẽo uột , giống cải lương hơn là Rap

Những cái không có tinh yêu mà chỉ là ăn theo này không thể tồn tại lâu , như MTV hay Thanh Thảo , hát Rap được một thời gian cũng phải bỏ , làm sao có thể theo được khi không có tình yêu và trình độ đúng mức .

Hay nói đến trường hợp của Mr.D , tuy được coi là rapper đầu tiên ở thị trường VN ( overground ) nhưng khi nghe D hát em thực sự cảm thấy thất vọng nhiều khi người nghe nhạc VN lại làm quen với Rap qua một con người mà cái sự thị trường nó được đẩy lên quá cao . D hát những bài không phải do mình sáng tác , không thấy hết được tình cảm cũng như diễn đạt được chuẩn flow của nó , hát như một cỗ máy vô hồn được lập trình sẵn không hơn không kém .

Nó có thể được coi là HipHop , dưới góc nhìn của một số người , nhưng không thể coi đấy là HipHop đích thực .

( Xin lỗi những fan của Lọ Lem cũng như Mr.D )

công nhận tại chủ quan ko biết dùng từ gì mà post bài có suy nghĩ gì đâu mà anh cũng thich RAP VIET co mà nên có chê đâu
Còn cái HIPHop mà các em bảo thực chất là đọc trên nền nhạc chứ ko phải là RAP
Khối người nghe LK hát vẫn thấy hay nhưng do 1 số người bàn tán nen họ lại chê. Điển hình là cái bài gì mà LK hát với ĐK chỉ khen LK RAP hay chứ có khen ĐK hát hay đâu
mà ai muốn trò truyen themm vói anh về rap việt muốn dơn những beat đôc ( như WHEN I"M GONE = PIANO) thì add YM của anh vào eddy_lai_89 :)):))

Nói chung là vẫn mong chờ trong hy vọng 1 ngày hiphop Việt lên khỏi underground,ko biết luk nào đây???Luk đấy sẽ nghe hết rap V!

Thế thì còn lâu em ạ.Để khi nào anh làm to bỏ cái bản quyền đi thi mới lên được :)):))

get nhat' la` thang` nao` lay' nhac. cua? Eminem roi` tu che' loi`.Lo' bik ko ta? noi?[-x [-x /:) .

nho' hoi` trc' cu' thang` nao` dung' trc' mat minh` ma` nghe or hat' bon Viet Nam che' loi` Em la` the nao` cung~ tuot. dep' ra ruot.;;) ;;) ;;) .BI h thi` bon no' so roi`;;) ;;)

to anh Hieu' :anh co' ban When I'm gone = piano that ah'8-| 8-| 8-|

Hic , lấy nhạc của E thì không phải là ít đâu , như Dizz my life , còn Hải phòng sao thì lấy cái đoạn Nà ná na na nà , na nà na ná na trong Kill me , rồi còn bài Ôi thiên đường nay còn đâu lấy beat Mocking bird nữa .

Chẳng biết là bao giờ mới overground nhưng vẫn sẽ chờ đợi và hy vọng :x

Đặng Hồng Hạnh đã viết:
get nhat' la` thang` nao` lay' nhac. cua? Eminem roi` tu che' loi`.Lo' bik ko ta? noi?[-x [-x /:) .

nho' hoi` trc' cu' thang` nao` dung' trc' mat minh` ma` nghe or hat' bon Viet Nam che' loi` Em la` the nao` cung~ tuot. dep' ra ruot.;;) ;;) ;;) .BI h thi` bon no' so roi`;;) ;;)

to anh Hieu' :anh co' ban When I'm gone = piano that ah'8-| 8-| 8-|
Uh anh co beat When I'm gone = piano nghe đỉnh thôi rồi

Hic , lấy nhạc của E thì không phải là ít đâu , như Dizz my life , còn Hải phòng sao thì lấy cái đoạn Nà ná na na nà , na nà na ná na trong Kill me , rồi còn bài Ôi thiên đường nay còn đâu lấy beat Mocking bird nữa .

Còn nhiều bài RV lấy beat WHEN i'm gone lắm nhưng toàn bài hay như bài EM MÃI XA (LK, NAMct, P.E.O)

Mọi người ơi , kéo quân sang box HipHop đi cho xôm :D .
Bên đấy cũng có topic dành cho Rap mà :x

Box HipHop

Hồi đầu cứ tưởng là 05-08 không mấy người thích HipHop , ai ngờ cũng nhiều ra phết :p , không thua gì các khoá khác :D

@em Oang:ai cha bit' la` nhu the8-| .Chinh' vi` the' nen moi' co' ac' cam vs Rap Viet8-| .Cac mat,ko them` nghe:| :|

anh hieu cho em bai when I'm gone nha';) thank anh nhiu`

còn Hải phòng sao thì lấy cái đoạn Nà ná na na nà , na nà na ná na trong Kill me

Nó là Without me với cả lose yourself em ạ!
Chính vì thế bây h anh ko thik rap việt vì lấy beat nước ngoài nhiều quá:|

Back
Bên trên