Rất kinh tế

Nguyễn Thanh Thảo
(Violethn)

Điều hành viên
Một bé gái đi vận động từng nhà một trong khu xóm để quyên góp tiền cho CLB của cô. Lúc đang giải thích lời kêu gọi của mình cho một người đàn ông được rõ, ông ta mời cô vào trong phòng khách và tỏ ý rằng ông lấy làm hài lòng với việc đóng góp này.

“Cháu hãy chọn lựa đi” - Ông ta nói khi đặt tờ giấy bạc một đô la và một đồng mười xu song song trên bàn uống cà phê. Cô bé gái nhặt lấy đồng mười xu và nói: “Mẹ cháu luôn luôn dạy cháu nên nhận cho mình phần bé nhỏ nhất”. Kế đó, cô nhặt tiếp tờ giấy bạc một đô la lên rồi tiếp: “Và nếu như ông không phiền hà gì thì cháu xin mảnh giấy này để gói nó lại cho khỏi bị rơi mất”.
:))

Khôn vãi, thế thì con bé sẽ đem đồng 10 xu về cho CLB, còn tờ giấy gói thì mang về nhà hả chị :))

chính xác phải là mang về cho mẹ, :)) mẹ nó ý mà :))

Ừ thôi chắc là thế rồi :))
Mẹ con nhà này khôn vãi :D :)) :D

Con khôn tại bà nội, cháu hư tại bà :)) :))

Ngoại là ngoại thế nào, cháu hư tại ông nội :)) , cứ nhà nội mà đổ :))

Hớ, chị cứ nói đùa :)) , nhưng mà với con em thì có lẽ đúng đấy, bố nó hư thế này cơ mà :))

THÔI THÔI! Các cụ có câu "Phúc đức tại mẫu" :D

... :)) .. con hư tại bố , cháu hư tại bà nội .. .. :)) ..:D:D .. chị Thảo nói đúng ... chị là không thể để bị đổ tội được ...:)) ..:D:D .. :)) .. mừng CT quay lại ..:)) ..>:D< .. :D:D >. :x ...

..anh Zung : ...:)) .. biết mình biết ta .. bác Hồ đã dạy thế .. :)) .. anh hiểu ra chân lý kia muộn màng quá .. :)) ..

sao lại không rành??? thế ku Linh nghĩ Thủy bây giờ tệ hại thế này là do ai??? :smoking: :)) :))

Thế cụ thể thì câu chuyện nó như thế nào hả các huynh?

Có nghĩa là em Thủy nhặt tiền của anh Zung gói lại đem về cho chị Thảo :D lol

"Phải là con hư tại mẹ lẫn cha, cháu hư là tại cả bà lẫn ông' chứ nhỉ :))

Thế bố mẹ hư tại ai, ông bà hư tại ai hở chị? :))

Em sẽ print cái phần chat chit này của mọi người ra, mang đến cho thằng chồng của con bạn của em gái của bạn em họ em:)D-hình như còn thiếu cái gì đó) đọc để nó hiểu vì sao nó ra nông nỗi này:))

Back
Bên trên