Ppl, let's blog !!

Nguyễn Quỳnh My
(nguyenquynhmy)

Thành viên danh dự
Kinh gui dong chi' mod,

Em mo topic nay xin bac Hu*ng Colgate cho phep duoc chat chit trong nay va chi trong nay` (hehe, vi thay topic nao cung cam chat chit ).
Topic co nhieu muc di'ch, hehe... ;;)

Tu tap, dan du'm, tam su....vao day het, duoc ko a?

- Cam on ba'c, chu'c ba'c ra(ng ngay cang trang, :))

- My ;;)

nguyen quynh my đã viết:
- Cam on ba'c, chu'c ba'c ra(ng ngay cang trang, :))

- My ;;)

My ơi, thế bác mod iu quí của chúng ta vàng răng hay đen răng thía 8-| 8-| :eek:

hehe, cai day phai hoi nguoi kha'c, to biet lam sao duoc :D

Bac Hung im lang tuc la dong y :))

Ma sao hom no nghe phong phanh thay SARS xuat hien lai o TQ la kieu gie nhi? Hic, em bay Cathay lai dut vu nay o HK roi :((

Tinh hinh o nha the nao a?
Con cam mac ao 2 day ko ? :D

Trần Anh Dũng đã viết:
Nếu cấm chắc chị My hết đường về!
:)) chí phở :D
My hôm nào về thế? Đi chơi nhá mày ;)
À, mày nháy với anh Hưng ít thôi kẻo đau mắt ;;) :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh thấy cô em rất hay bảo anh cấm chat chit. Nói thẳng là anh quản lý hơi bị thoáng ở đây, mang tiếng không chịu được.

Hí, cảm ơn bác,

Tao bay 1/6, về 3/6. Nếu mày về trước thì tao ban vinh hạnh cho ra đón ở Nội Bài phi trường :D

Theo tin cập nhật cách đây ít nhất 3 tuần, bác Hưng năm nay nộp mình ở lại chốn hoang vu, hội Du học Ams sẽ thiếu vắng bác trong các cuộc vui chơi đàn đúm.

Hehe, có ai ở nhà có dự định làm Hội thảo Du học như năm ngoái ko? Tớ tham gia với.

To Dũng + Thảo: tao hỏi luật để còn khỏi mang về chật valy, biết chửa [-(

Hỏi thêm các bác học Ê! Con,

1. Nên học Toán gì để bổ sung nếu major econ (có nên học linear algebra ko ạ?) nên học cái gì để về sau ko bị chết ở Econometrics?
2. Có nên học Public finance ko ạ? Em thích học về thuế má hơn, nhưng mà chỉ được học một cái năm sau thôi. Ngoài ra em cũng ko thích học về gender econ, population econ, hic...

Thanx mọi người
- My

1. Linear, Differential functions, probability and statistics, ...

My: tao 17/5 có mặt ở nhà :D ừa, sẽ đi đón mày ;), có gì sẽ liên lạc với mama mày về vụ đó :D. Hehe, My mà không mang áo 2 dây về thì mặc cái gì ;;) toàn áo 2 dây muh :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, cam on, cam on :D
Thong bao som de con dat cho o^ to^ :D j/k

To anh Hung: 2 cai cuoi gan nhu hoc roi, linear giup cho cai gi trong econ nhi (em thay toan matrix, hic)

Hoi them cau nua: he` na`y co' ai di hoc lai xe voi to ko? (hmm....sao hoc o nha cung dat the nhi X( )

he he, có tao My ơi, về tao với mày học nhé :D

hix.. chi My oi, vua ve da lo hoc hanh roi.. hai wa! :p
Chi ve dien 2 day chac ko co suntan ma chi thanh sunburn mat :p
huhu.....nghe cac anh cac chi dan dum tu tap, bon ban em cung ve het thay :(( Bo ba con co bac gan xa co ai o lai day lang thang phieu bat ko the ? :(

Học lái xe ở VN thì bằng lái có được chấp nhận bên này ko? Mà có quy định tuổi tác gì ko ạ - bọn bên này chưa đến 17 tuổi mà đã phóng xe như điên, hic...
Nếu dưới 17 tuổi mà được học thì cho em tham gia với... à tiền học bao nhiêu mà đắt hả chị?

tat nhien la ko duoc chap nhan roi (tru khi co bang lai xe quoc te)
ben nay 16 tuoi duoc drive roi ma.

Chi ho.c ko lay = o nha`, hoc cho biet thoi.
Thay bao cung cha re gi ( some 6 -zero number)

Chỉnh sửa lần cuối:
Linear algebra chính là cái đống matrix đấy. Thêm quả Differential equations, multivariable calculus nữa là quá đủ rồi. Anh thấy học Econ under có quái gì đâu mà nhiều toán, chủ yếu cho bọn muốn học lên grad thôi, Econometrics thì cũng khoai thật đấy ;)

nguyen quynh my đã viết:
tat nhien la ko duoc chap nhan roi (tru khi co bang lai xe quoc te)
ben nay 16 tuoi duoc drive roi ma.

Chi ho.c ko lay = o nha`, hoc cho biet thoi.
Thay bao cung cha re gi ( some 6 -zero number)
em thành thực khuyên chị về nhà thì nên để thời gian ngồi tâm sự với thầy u hoặc đi dú với bạn bè :D chứ về 1 2 tháng mà phơi mặt ngoài đường học lái ô tô thì hỏng hết làn da châu á :D mùa hè vừa nóng vừa bụi..cả chị Thảo nữa :D nhá :D

em thành thực khuyên chị về nhà thì nên để thời gian ngồi tâm sự với thầy u hoặc đi dú với bạn bè chứ về 1 2 tháng mà phơi mặt ngoài đường học lái ô tô thì hỏng hết làn da châu á
Học lái ô tô cũng đú đấy chứ, mà ko đến nỗi phải phơi mặt ngoài đường đâu :D. Học trước ở Mẽo đi, về xin đổi, nhớ năn nỉ mấy chú đừng có cắt góc cái bằng Mẽo vì cháu còn phải sang học. Chả có nước nào củ chuối như VN, bằng của nước khác mà cũng dám cắt. Hôm nào về lên Quốc hội phát biểu quả này mới được :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
haha, em dinh lam nguoc lai ay chu :)) hoc o nha xin bang o day...
Hehe, may ca'i xe tap lai o Hanoi thi dung la phoi mat roi :))

đúng òai. econ undergrad thì có gì đâu mà toán. Econometrics thì cũng khoai đấy nhưng mà nếu học Intro thì nói chung là chỉ học dùng software kiểu Eviews với Stata hay excel để chạy regression thôi. Học đến advanced econometrics thì sẽ nhiều toán hơn. chủ yếu là statistics... nếu căng thì có thêm ít matrix nữa, thế thôi.

nếu mà định học lên grad thì chắc là cần mấy thứ standard kiểu linear algebra I, II, Multivar Calculus, Statistics, ODE, Analysis... có thằng prof còn bảo là nên học cả topology :biggrin:

Back
Bên trên