Pocket Pc

Nguyễn Minh Phương
(gaudy_peacock)

Treo vì vi phạm quy định diễn đàn
em có ý định muốn mua một cái Pocket PC với chức năng là để làm từ điển < do kim từ điển từ thì ít mà sai nghĩa rất nhiều còn Pocket PC thì cài được cái EVA của bọn Lạc việt vào :) > :)
mọi người có thể cho em một vài lời khuyên không ạ :)

em ui, thứ nhất là PPC mua Lạc Việt phải trả money tương đối cho phần mềm đấy, anh thì anh thik cài từ điển của handheldVN hơn .
Nếu em mua PPC chỉ để dùng từ điển, nghe nhạc thì chỉ cần cỡ HP Ipaq 1940 hoặc 1945 là okie, rưng mà dùng Palm rẻ hơn + dễ hơn nhìuêmm xem thêm ở đây nhé
www.handheldvn.com
www.ppcvn.com

Chỉnh sửa lần cuối:
Ê ê ê...dùng Kim từ điển có nhiều từ sai lắm ah`. Cho biết thêm thông tin đi vì tui định mua một cái Kim từ điển để học mà...

tiền nong thì không thành vấn đề các anh ạ :)
Ê ê ê...dùng Kim từ điển có nhiều từ sai lắm ah`. Cho biết thêm thông tin đi vì tui định mua một cái Kim từ điển để học mà...
phải nói thế thì bố mẹ mới cho mua :))
Kim Từ điển loại rẻ khoảng 1 triệu rưỡi :) loại đắt khoảng 3 triệu rưỡi :D
em vô cùng cám ơn anh Mạnh :) nhưng anh có thể giúp em cái lynk dẫn thẳng đến chỗ info mình cần tìm được không ạ :)
em đã click vào roài nhưng nó ra 1 đống lung ta lung tung :) em không bít vào đâu cả :)
thankz anh nhìu :D :)

dung mua 1940 ! hay thì hay thật ! vì rất mỏng gọn nhưng ko update lên win ce 2005 được thì phải ! em tìm cái nào update lên được win CE2005 là tốt nhất !

em có biết loại nào với loại nào đâu mà anh Ngọc nói thế :((
bố ai mà hiểu được :((

dung mua 1940 ! hay thì hay thật ! vì rất mỏng gọn nhưng ko update lên win ce 2005 được thì phải ! em tìm cái nào update lên được win CE2005 là tốt nhất !

Đến chán bố này,ko biết gì đòi đi tư vấn cho người ta :))
Bây h mấy ai dùng cái W2005 đâu,chủ yếu là 2003SE
Còn mấy loại kiểu hp19xx thì 2003 nhưng chắc Up Rom lên 2003Se dc.

Em tra từ điển thì mua mấy con hp19xx là hợp lý rồi :)>-
Chịu khó vào phần rao vặt của ppcvn và handheldvn mà xem,vưa thấy mấy ông ý rao mấy con đúng yêu cầu của em :D

Thế tui nghe nói là PPC thời gian dùng Pin ít lắm ah, Dùng được có 5, 6 tiếng thì ăn thua gì ????

^:)^ mấy anh ơi :(( kol em quê 1 cục bít giề đâu mà các anh nói toàn ngôn ngữ trừu tượng thế :((

Thế tui nghe nói là PPC thời gian dùng Pin ít lắm ah, Dùng được có 5, 6 tiếng thì ăn thua gì ????

Đấy là dùng liên tục thì 5,6 tiếng thật
Mà ai hơi đây ngồi chọt chọt đến 5 h liên tục [-x
Em dùng bt thì cứ 1 ngày sạc 1 lần là ổn

^^ mấy anh ơi kol em quê 1 cục bít giề đâu mà các anh nói toàn ngôn ngữ trừu tượng thế

http://www.ppcvn.com/diendan/index.php?showtopic=22503 =>em rao cái này phải ko???Có ng` rao hàng rồi kìa.
Kiếm lấy 1 con về dùng;dùng 1 thời gian là quen thôi mà :D
có gì bảo bà con chỉ thêm cho

@Khánh:Trưa nay em hơi say;viết bài bố láo.Có j` anh thông cảm 0:)

hông có sao ! tại anh nghe nói lên Ce 2005 thì hết pin ko mất dữ liệu ( quan trọng lắm mà) nên nói thế !
hơn nữa em nói 194x mà được 5-6 tiếng anh cho là sai đó ! bạn anh sài cái 1940 lúc mới mua căng lắm là được gần 5h , nhưng đâu có được mãi ! lâu ngày ( sau 1 năm thì phải) giờ chỉ được 3h30' thôi à ! nên lúc mua nó được cho 2 viên pin lận ! ngoài ra máy ấy còn có pin back up bên trong nữa .được nhiều h cũng quan trọng chứ em ! chả nhẽ mình vác kè kè cái dây sạc đi sao :D

tình hình là bố em đã nhờ 1 thằng điên nào đó ở cơ quan đang ở Sing mua hộ :))
mà thằng đấy cũng chả thuộc loại rành máy móc giề :( hi vọng hông bị mua phải đồ đểu :(
....... hồi hộp :) ........

Back
Bên trên