Phần 4:Con vẹt!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Tống Tuấn với vợ càng ngày càng tỉnh cảm,yêu nhau thắm thiết.Vì thấy vợ vất vả quá nên bác Tuấn rất là thương,mới nhận hàng ngày sẽ đi chợ cho vợ.Của đáng tội,trên đường từ nhà ra chợ bác đều phải đi qua một cửa hàng bán chim cảnh.Chuyện sẽ ko có gì đáng nói nếu cửa hàng ấy ko có một con vẹt rất là khôn,nói giỏi y như người thật.Mỗi khi bác Tuấn tong tẩy xách làn đi qua ,con vẹt lại huýt sáo và hét thật to :
Nàyyyyyyy,tên ngốc kia!Trông mi thật là xấu xí!
Bác Tuấn tức lộn cả ruột ,động chạm đến nhan sắc mĩ miều của bác thì làm sao bác chịu được cơ chứ.Vậy là bác kiện chủ của con vẹt ra toà.quan tòa công minh xử cho bác thắng kiện,bắt chủ cửa hàng phải cấm con vẹt nói câu ấy.
Sáng hôm sau,với vẻ mặt hơn hớn,bác lại mang làn ra chợ mua rau cho vợ.ngang qua cửa hàng chim cảnh,bác vênh mặt nhìn con vẹt hư đốn.Bỗng nhiên bác giật bắn mình khi nghe con vẹt hét:Nàyyyyyyyyyy...
Không để con vẹt nói hết, bác tức tối quát :Con vẹt láo toét kia,mày định nói cái gì thế hả?
Con vẹt huýt sáo,rỉa rỉa cánh rồi từ tốn:Ông đã biết rồi mà còn phải hỏi!:mrgreen:

Anh chưa hiểu truyện này cười ở chỗ nào:D, thôi đã chót đọc rồi thì tự cù cho mình cười thôi, ôi ôi,... buồn .. cười quá... ôi ôi nhột quá... buồn cuời quá....

Em Vân lại làm anh có hứng post truyện rồi. Sau vụ Việt Anh anh đã rất mất hứng post truyện. Em Vân đã trót vào đây rồi thì chớ có chạy đi đâu đấy nhớ, chờ anh sẽ chiến với em. Mấy truyện kia của em cung được đấy, nghe rất văn học mà lại cười:D

Ôi ôi,đọc truyện này mà ko biết cười ở đâu thì ...buồn cười quá!Ha ha ha!
Em ko dám chạy đâu ông anh ạ!

Chi Va^n nuôi được con vẹt rất khôn, biết nói đủ chuyện. Một hôm, chi Van mang con vẹt vào nhà tắm và tắm cho nó. Nhân tiện đã ướt đồ, chi để con vẹt đứng trên giá phơi khăn rồi tắm luôn. Con vẹt nghiêng ngó một hồi rồi cứ lải nhải:
- Thấy hết rồi nhé!... Thấy hết rồi nhé!...
Chi Van bực quá bèn vặt hết lông trên đầu nó cho chừa cái tội nói bậy.
Vài hôm sau, anh Tuan sếp của chi Van đến nhà chơi. Con vẹt nghiêng ngó nhìn cái đầu hói của vị khách một lúc rồi rụt rè hỏi:
- Chắc anh Tuan cũng thấy hết rồi hả?:D

Back
Bên trên