Phần 3:Chí làm trai!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Tống Tuấn sau một thời gian lưu lạc trên đảo hoang,đã được một con tàu cứu thoát.Để ăn mừng ,Tống Tuấn quyết định lấy vợ,chính là cô người yêu dạo nào.Hai vợ chồng trẻ nên lúc thì âu yếm,quấn quýt,lúc thì lục đục cãi cọ.Một ngày kia,ko hiểu vì việc gì mà hai người giận nhau ghê lắm,ko ai nói với ai câu nào và họ thống nhất nếu ai mở miệng ra nói trước chứng tỏ người đó là người có lỗi.
Đang khi cả hai mặt nặng mày nhẹ thì có tíếng đạp cửa "rầm!",rồi một lũ người hung tợn tiến vào ,súng ống ,dao rựa có cả.Một tên trong bọn nói:Bọn tao là cướp đây,khôn hồn thì ngồi im trong cái vòng tròn này(nói rồi hắn khoanh một vòng tròn quanh vợ chồng Tống Tuấn).Đứa nào cả gan bước ra ngoài tao sẽ bắn chết ko tha!
Hai vợ chồng líu ríu làm theo lời tên cướp và ko ai mở miệng ra nói câu gì cả,mặc cho bọn cướp tha hồ vơ vét ,lục lọi.
Khi tên cướp cuối cùng rút ra khỏi nhà,bỗng nhiên Tống Tuấn cười phá lên như điên và hét toáng lên:ha ha ha,sướng quá ,sướng quá,không thể hoãn cái sự sung sướng này lại được!
Cô vợ mắt tròn mắt dẹt nhìn chồng,rồi cô cũng nói:Này ,vậy là anh đã tự nhận mình là người sai nhé,vì anh đã mở miệng ra nói trước.Nhưng anh cười cái nỗi gì thế,nhà cửa .....Hic hic hic...
Tống Tuấn vẫn ko ngừng cười:Sai thì sai chứ sao!Có gì tôi nhận hết.Nhưng mà mẹ mày ko biết chứ .bọn cướp đúng là ngu quá cơ!Ha ha ha,lúc chúng nó đang lục lọi ấy,tôi đã thò....ngón chân cái ...ra khỏi cái vòng tròn tận ...hai lần mà chả thằng nào phát hiện ra cả.Hi hi ha ha,sướng quá sướng quá!

Back
Bên trên