Phương thức làm bánh

Nguyễn Đăng Linh
(haruglory)

Điều hành viên
một bà khách hàng vào tiệm bánh ở phố tàu mua cái bánh tiêu. Bà ta thấy bánh còn nóng ngon quá mở ra ăn tại chổ, bỗng thấy có một sợi lông quăn quéo lẫn trong cái bánh, bà ta tức quá kêu người chủ lại hỏi :
- "Ông biết đây là gì không, và sao có trong bánh của tôi?"
Ông chủ tiệm nhìn bà khách rồi nói: "bà vào đây theo tôi rồi sẽ biết"
Theo ông chủ tiệm vào bếp, bà già kinh hãi khi thấy có một ông đầu bếp người mập mạp mồ hôi nhễ nhại, đưa từng cục bột vô nách kẹp "phạch" cho cục bột dẹp lại rồi thả vô chảo dầu chiên bánh tiêu.
- "Kinh khủng quá - sao các ông có thể làm như vậy?"
- "Vậy mà kinh khủng ***** gì" Ông chủ bực mình "bà qua tiệm bên cạnh coi thằng mỹ đen đang làm bánh donut kìa".
(chú thích cho các bác không biết donut- đó là cái bánh cũng bằng bột như bánh tiêu, nhưng có cái lỗ lớn ở giữa miếng bột)

Thế anh Tâm làm bánh bích qui thế nào :D :mrgreen:

Phải đó, em chưa hiểu cách làm bánh quy như thế nào đấy, anh Tâm gần đây hơi bị khảnh ăn đấy, cái ji` cũng hay :)):D:D:D

bánh quy VN toàn lỗ là lỗ, chi chít lỗ :(:)(:)(:)((
thế thì ko biết để làm 1 cái bánh quy, anh Tâm mất bao ..sức lực:)):)):)):)):))

Hehe, mà lỗ đấy thì to lắm, to ơi là to, to bằng cái tăm. :)) Anh Tâm vĩ đại thế cơ à :D :p

Cái bánh mà có lỗ to ơi là to là bánh vòng, có bọc hạt mè ở ngoài. Ở trong này người ta bán đầy. :))

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Hehe, mà lỗ đấy thì to lắm, to ơi là to, to bằng cái tăm. :)) Anh Tâm vĩ đại thế cơ à :D :p
Đấy đấy, anh bảo thương mấy thằng làm bánh bích qui ở điểm đấy :D

Chứ anh mà làm thì anh làm cái bánh như này này :>
Cái bánh mà có lỗ to ơi là to là bánh vòng, có bọc hạt mè ở ngoài. Ở trong này người ta bán đầy.

Em thấy anh Tâm khả năng cao lắm, khi hứng thì anh làm bánh vòng cam, khi nhàn rỗi anh mở lò bánh quy :D:D:D:D:D

hôm nào anh Tâm khao các em zai VC bữa bánh quy nhé :>:>
cho các em mở mang đầu óc >:)>:)>:)
:)):)):))
:D:D:D:D:

Mọi người đến để chiêm ngưỡng thôi, cả đoàn VC cử riêng chị Nhung làm đại diện ra nếm thử :p :D

Em dề nghị thêm anh Quốc vào nhóm đại biểu hữu nghị nếm thử nữa, để mình chị N nêm em ko nỡ :)):)):)) Vọ chông có lộc cùng hưởng, có họa cùng chia mà ;) :)):))

Không khéo ăn xong vẫn thấy đói, ngoạm luôn cả dụng cụ làm bánh :(

[-x[-x[-x anyh kiến con ở đấy mà
:(:)(:)(( anh kiến con ơi, vào đây đi, bọn nó, tuổi trẻ tài cao bắt nạt em này :(:)(:)((
kêu gọi tấm lòng hảo tâm của các anh, anh nào vào giúp em diệt bọn này , em cho thẻ VIP >:)>:)>:)>:)

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Không khéo ăn xong vẫn thấy đói, ngoạm luôn cả dụng cụ làm bánh :(
Ối, kinh hoàng quá :-&
Thế thì thôi, khỏi ai thử hết :p

Em Link dọa kinh quá làm anh Tâm ko cho tham quan rồi kìa, anh đang định mua máy ảnh kỹ thuật số đời mới để chupj cho rõ, thế mà .... :(:)(( Chưa kể là anh Q chị N mất xuất ăn trưa trực tiếp và miễn phí trong chuyến thăm quan đáy, cả nhà oánh em link đi

Áy dà, đấy là em chỉ đoán thế thôi, nếu anh Q với chị N không thích ăn dụng cụ làm bánh thì thôi, có ai bắt đâu. Thôi, anh Tâm cứ mái thoải đê :D :p

hô hô đâu ở vn có cái bánh nào n lô~ môi~ 1 cái thui mừ hee

Back
Bên trên