Pháp Ams 94-97

Kệ chúng nó đi, tao với mày đủ rồi, tự dưng có cái mảnh trời riêng, hí hí :D.
Có lẽ đến hè năm tới mới về chơi được, Tết này cũng muốn về nhưng bận quá. Vợ chồng tao không có ý định ở bên này, vài năm nữa về thôi, chán ở Pháp rồi.
Chắc năm nay Ly có bébé hả, năm tốt mà ;;) .
Cho tao cái mail của Thi bự. Còn mail của Thùy đây này, tao với nó vài ngày lại gọi điện chửi nhau đã đời.

[email protected]

Đang bận tí, lúc khác ba hoa tiếp.
Có gì viết mail cho tao, chỗ này không yên ổn được lâu đâu nhỉ :D, tâm sự ở đây khó quá, hì hì :D

Chào cả nhà,
Lớp mình trông thế mà xôm tụ ra phết. Bạn Thanh ơi, nếu cần viết mail để nói chuyện bật mí thì mail of tui là [email protected]. Hôm trước khi Tuấn Minh về VN, tui hân hạnh được gặp (qua điện thoại thôi nhưng thế là vui lắm rồi, lol !!!). Được Minh cập nhật mới bít có cái vụ H-A-O này đấy chứ. Có ai se dévouer làm inventaire xem có bao nhiêu mống Pháp Ams 94-97 ở bên Pháp nhỉ: Chi, Thi (Paris), Thanh (Lyon apparemment), Thùy (ở đâu nhỉ), và còn ai nữa ko...? Tớ chỉ thỉnh thoảng gặp Chi (1 năm vài lần), hồi Con Vịt Giời còn ở đây với vợ cũng gần như ko bao h gặp (nhà tui và nhà cũ of nó cùng métro cách nhau có 5 stations thôi đấy... bạn với bè như... sorry may quá chưa nói bậy). Dân tình ở VN mà có muốn gặp nhau chắc phải tự tổ chức thôi chứ nhà phê bình văn học chắc ko có time để s'en occuper đâu !!!

Chào thân ái và quyết thắng!
A tres vite,

Thi

Hi cả nhà,
Mình là Tâm đây.
Hôm nay lơ' ngơ' mò vào đây, không ngờ cái xóm này lại đông vui thế. Dạo này mọi người nói tiếng Pháp như gió vào nhà trống ấy nhỉ. Khi nào học lại, chắc phải nhờ các bạn chỉ giáo rồi ;)

Khi nào tụ tập nhờ gọi Tâm nhé.
Tâm thường xuyên online (nhưng chỉ khi ở công ty thôi), nick của Tâm là kokorohn. Mọi người cho Tâm nick của mọi người nhe'.

Thanh Tâm <:p

Oái, đang định tâm sự tình củm với Ly Lẩn thì gặp ngay 2 cố nhân.
Thi à, tuần sau tao lên Paris đấy, thứ 7 , 25/11, lên ở chỗ bạn Thùy. Thùy nó ở Zone 3, quên phéng nó địa chỉ rồi, có vợ tao nhớ thôi. Lên đó gặp nhau cái nhỉ. Cho tao số điện thoại gọi cái chơi, không thì gọi cho tao.

@Tâm: Sang Pháp thì tiếng Pháp chỉ có tèo đi thôi, bạn toàn rệp với đen, nói tiếng Pháp như cò mổ, phải kiếm vài em bồ tây mới khá lên được.

Tưởng không có ai thèm ngó tới đây thì tâm sự đại luôn ở đây chứ sao. Ai ngờ...
Mà cô Ly cũng đúng là Ly Lủi, Ly Lẩn thật, cứ lâu lâu lâu lâuuuuuu lại vào bắn 1 phát túa lua rồi cuốc lủi.

Cái bọn Pháp khùng, nó vẽ chuyện để bán báo đấy. Những từ thuộc loại chỉ có giống đực thì bao nhiêu sách giải thích hết rồi, nên cái từ Président chẳng có cái gì đặc biệt cả, đầy từ như thế. Mà Pháp chưa có tổng thống nữ thì các nước khác có rồi, lúc báo Pháp nói về các nữ tổng thống đó có thấy tranh luận gì đâu. Bọn sài lang lắm chuyện, mà bà già đó còn lâu mới lên được Tổng Thống.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người lười biếng quá, có mỗi cái forum này để tán gẫu với nhau mà cũng không thèm actif.
Hôm 25-28 vừa rồi hai vợ chồng tớ lên Paris chơi, vào ở nhà bạn Thùy và đã gặp được bạn Thi sau gần 8 năm không gặp. Cả lũ đã đi chơi tối ở Paris, một buổi tối idéal. Có mấy cái ảnh định post lên cho cả nhà xem nhưng không biết làm thế nào.
Nghe cu Minh có vấn đề gì đó về gia đình. Khi nào vào forum thì confirmer lại cái nhờ.
Thấy con vịt Ly Lủi active ở các forum khác như đi chợ, vậy mà ở đây không lấy nổi đến 3 bài.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi all,

Tớ dạo này lowtech lắm cơ, lớp mình có topic thế này mà ko biết, phải để cái Ly “bầu” bảo thì mới nhảy vào xem. Các bạn ở bên Pháp nhiều như quân Nguyên ấy nhể

Tớ xin được báo cáo tình hình của mình như sau:
Gia đình: 1 chồng và 2 nhóc
Công việc : Osin full time

Hồi trước tớ có gặp Nguyễn Dương ,ko biết giờ còn làm cho bên NH NN&PTNT ko hay là đã vi vu nơi trời Tây rồi. Còn Nguyễn Dương thì lấy chồng là bạn học cấp 3 của anh xã nhà mình.

@Thanh điên: Vợ chồng mày học lắm thế , định mang bằng về đè chết con nhà người ta à?
@An: Cả lớp vỗ tay hoan hô bạn An đã chốt hạ được năm tới. Nhất định hôm đám cưới phải đến cảm ơn + ôm hôn thắm thiết chú rể một cái ( bất chấp cô dâu đồng ý hay ko đồng ý)
@ Thi : Sao mày ko thông báo vụ chốt hạ giống bạn An? Hay sợ lại bị có người cảm ơn giống như chú rể của An

Hy vọng sang năm 2007 lớp mình sẽ tổ chức họp mặt được 1 buổi, nhân dịp kỷ niệm 10 năm ra trường.

Chúc mọi người năm mới vui vẻ và hạnh phúc!

Chào cả nhà,

Chà chà lâu nay không vào forum này thấy tình hình rôm rả ghê nhỉ.

Cái vụ làm mailing list hay miniweb hay đấy, Thanh ơi, cậu chủ trì vụ này được không, cậu ít ra cũng là dân kỹ thuật, chứ để tớ mày mò thì lâu lắm.

E-mail của tớ là [email protected]
Tél 09 53 35 31 13

Vụ họp lớp thì nhất trí liền, nhưng chẳng dám qua mặt lãnh đạo đâu. Thôi tớ mạo muội đề xuất Tết này tụ tập kỷ niệm 10 năm ra trường đi : tạm book chủ nhật ngày 25/02/2007 nhé, có quán nào đó gần trường Ams không nhỉ ??? Cũng tệ thật đến cả chục năm chẳng họp lớp được 1 lần.

Hôm kỷ niệm 20 năm trường Ams chỉ có lèo tèo dăm ba đứa Ly, Châu, Tâm, Dương với tớ.

Tớ vẫn thường xuyên liên lạc với Thu Minh, Châu, trừ mấy bạn Ngoại Thương ra nhé.

Update thêm vài thông tin :
- Thu Minh sắp có em bé thứ 2,
- Loan sẽ chống lầy trước tớ,
- Ngọc Hoa có em bé rổi...

@Nga : mày yên tâm đi, tao nhất trí luôn.

@Thanh : tớ cũng nghĩ nát óc ra rồi mới dám từ bỏ đời độc thân của tớ đấy. Dù sao cũng thấy mình dũng cảm, dù là thuộc hàng ít dũng cảm nhất lớp.

Thế đã nhé,

A+

An

Oái oái, post bai xong đọc lại mới thấy có chỗ viết nhầm, cho minh đính chính nhé: Bạn Trần Dương mới lấy chồng là bạn của anh xã nhà mình. Hêhê, sorry Nguyễn Dương nhé, dưng mà tớ nói nhầm là hay thành thật làm đấy 0:)

Má ơi, lắm trẻ con quá. Cô nào cũng cố 2 đứa mới chịu hay sao thế.

Mẹ Thi già a tếch về VN mà chẳng thèm nói câu nào, nghe đâu bị bồ bắt về làm ôsin sớm hơn dự định ;;).

Nga Ngan ơi, vợ chồng tao chưa kịp mang bằng về đè con nhà người ta thì đang bị nó đè bẹp ruột đây này. Đầu đội đất, chân đạp giời làm việc đây.

An Lừa ới, tớ chỉ biết nối dây điện thôi, còn vụ forum đâu có dễ thế. Để xem đã. Mà ngay cả cái forum này có ma nào thèm ngó tới đâu. Các chị đang bận đờ e đe hỏi và làm ôsin.

Chán đời quá.>:p

Hi mọi người,

Sory các bạn là hôm nay mình lại phải hủy buổi họp lớp mà hôm trước mình đề xuất vào 25/02 vì hôm đó mình lại có kế hoạch khác không thể cancel được. Với lại mình thấy mọi người có gia đình rồi có vẻ bận rộn mấy ngày tết nên cũng khó tập hợp đông đủ.

Thôi đành để hẹn dịp khác vậy. Hôm trước sếp Dũng có gửi mail cho mình "cho phép" organize vụ họp lớp. Đành xin lỗi mọi người và hẹn dịp khác vậy, nhưng nhất định sẽ là trong năm 2007. Nếu bạn nào ăn nên làm ra trúng vài vụ chứng khoán, tậu được nhà rộng hay trang trại mời cả lớp mình lên trang trại thư giãn một ngày thỉ tốt nhỉ. Thôi tớ nhờ mấy bạn ấy cai thầu vụ này nhé. Mà lớp mình có mấy bạn làm ngân hàng, bảo hiểm vụ này chắc ăn to.
Tớ sắp tới phải đi học ít nữ công gia chánh để về phục vụ chồng và bố mẹ chồng, nếu không lại bị đuổi ra ngoài đường thì bỏ xừ.

Thân

An

An ơi, học chơi cổ phiếu ấy chứ học nữ công gia chánh làm gì. Bố mẹ chồng chắc mê cái cổ cái phiếu của An hơn đấy, hí hí.
Chắc sắp tới khối nhà ra đê ở vì cổ phiếu, toàn số ảo, giá trị thực có 20%. Đúng là dân nhà mình bắt chước cái gì cũng quá đà đâm ra lố. Chỉ lợi cho mấy tên đầu nậu, tay không hốt bạc (như Thanh chẳng hạn, hì hì).

Cổ phiếu chắc ăn nhất mà không lo bị chìm xuồng chỉ có cổ phiếu ngành điện, nhưng phải những người trong ngành mua giá gốc mới lãi to (vụ này cũng làm được vài phát :) ).
Chơi cái này ở VN bây giờ đúng là kiểu chơi hụi, gặp mấy công ty ma nó xù cho cái chết không ngáp được. Thanh cứ ở trong ngành điện cóc dám ló ra ngoài, ngó ra chóng cả mặt.

Hi cả nhà,

Báo cáo các bác là Tâm vốn dốt văn nhưng hôm nay do lời dụ dỗ nên đội mưa để đi nghe buổi bàn luận về hai nhà văn của Nhật(Harumi Murakami và Banana Yoshimoto). Tới nơi suýt té ngã vì nhìn thấy bạn Cao Việt Dũng. Thú thật với các bác là lúc đầu Tâm cứ tưởng là ở đó toàn những người biết tiếng Nhật nên thấy Dũng thì hơi nghi ngờ vì bạn Dũng nhà ta hình như không phải là dân tiếng Nhật. Tâm phải confirm bằng cách nhìn bảng tên. (Với lại dạo này Dũng hơi bị gầy. Sorry Dũng vì tả thực như thế nhé :D).

Thấy Dũng dạo này tham gia nhiều hoạt động thế mà chẳng tổ chức hoạt động gì cho lớp cả nhỉ. Buồn quá.

Thôi tớ out đây, ngồi đây chút nữa, buồn đến khóc ngập lụt công ty thì Tâm bị đuổi việc mất.hi.hi.

Ai có bực tức gì với thằng Dũng cò mà muốn cả thiên hạ biết thì cứ vào đây mà chửi nó banh nóc nhà đi. Nó không bao giờ vào đây đâu, chửi nhiều vào.
Mdr.8-X:

Tâm ơi, mày đúng là đồ lạc hậu. Thằng CVDũng nó là tổng biên tập của Công ty Nhã Nam, nó đi hội thảo về sách là đúng rồi. Công ty nó làm quyển Rừng Na-Uy của ông người Nhật gì gì đấy, và đang làm quyển gì nữa tao kg biết của cùng tác giả, hihi. Nên mày có gặp nó cũng chả có gì là lạ.

Thông báo với chúng mày là hôm 26/3 thì đã đám cưới An mốc rồi, và 2/4 thì đám cưới cái Thi rồi nhé. Tao béo ị mà còn vác thân đi dự, chả gặp được mấy đứa lớp mình. À, gặp Thu Minh đang có bầu đứa thứ 2, gặp cái Châu vẫn gầy lắm, cái Thu Trang cũng đang có bầu đứa thứ 2.

Thanh ơi, mày cứ chuẩn bị tinh thần đi, chắc còn choáng nhiều. Mà mày bảo về sao vẫn chưa thấy về nhỉ? Tao có trốn đâu, chẳng qua là cứ suốt ngày quên pw nên cóc vào được, hihi. Thằng Tuấn Minh từ hôm về đến giờ tao vẫn chưa gặp nó. Hôm nọ đám cưới An thì gặp được bạn Định đã từ Canada về rùi, đang ngắm nghía chỗ nào ngon lành mới thèm đi làm.

Hờ, tao thì ở nhà chờ sinh em bé, chắc mấy hôm nữa thôi. Có gì thông báo cho chúng mày sau nhé.

À, cái Cảnh Chi bên Pháp sắp cưới đấy. Khoảng giữa tháng 5 ý.

Đọc xong cái mess của Ly Lủi hết thấy choáng rồi, chuyển sang ngất. Không biết đến khi có đứa lớp mình báo : " chúng mày ơi con tao thi đỗ lớp 10F trường Ams rồi", chắc mình đi tự tử quá. Sao già nhanh thế nhỉ ????

Con vịt không cánh cu Ly không biết chứa trong đầu pass ở những forum nào mà ở đây lại quên, mdr.
Mà mày làm tao chán nhất đấy.....

Các đồng chí nói với các bạn lớp mình vào đây nhiều nhiều tí. Thỉnh thoảng nhận được thư báo của forum là topic có mess mới là lại nhẩy vào, nhưng toàn thấy lớp khác.
Thế thôi.

PS: Thanh không biết nên về hay ở bên này đây. Đã bao giờ tôi nói sắp về đâu nhỉ. Ly lùn ra vẻ quan tâm bạn cũ vãi lúa.

Chúc mừng Ly me tròn con vuông rồi nhé. Con trai Đinh Hợi, nhà này có lợn vàng rồi, khao đi thôi.

Dạo này trên này toàn update bầu bì, cưới xin, mấy ông thông cảm nhé. Khi nào con cái xong xuôi chúng tôi chuyển chủ đề.

Hạnh cũng đang có bầu, Loan thì cưới trước tớ rùi.

Tớ chuyển về làm láng giềng với Thu Minh, thỉnh thoảng rủ nhau đi bộ tập thể dục.

Nhà mình ai có gì mới loa lên nhé.

Vụ họp lớp chưa biết đến bao giờ tổ chức được !!! Gọi ông tổng biên tập đi nhỉ, lãnh đạo được cả nhà sách lớn thế mà không tổ chức 1 buổi họp lớp kết hợp giới thiệu sách cho lớp mình nhỉ. Toàn dân nghiền sách thứ thiệt đấy!!!

Thân

An

An ơi, mày có bầu hay sao mà hăng hái đi bộ tập thể dục với cái Thu Minh thế? Nghi ngờ quá :))

Thanh: mày đặt cho tao nhiều biệt hiệu quá nhỉ. Nhưng mà thông tin của tao update thế còn gì. KHông thì mày có mà còn lâu mới biết nhé. Mà được bạn bè quan tâm thì mày phải hí hửng chứ. Về đây đi, rồi tao mời mày đi ăn chè (hì không thì cà phê, không mày lại bảo tao ki bo :)) Ờ, mà làm sao mày lại bảo là tao làm mày chán nhất nhỉ??? Tao tử tế thế mà :))

Cảnh Chi sẽ đám cưới ngày 18 tháng 5 đấy. Bên Pháp ý. Còn ở nhà thì tao chả biết bao giờ. Chắc mình cứ đợi dài cổ ra thôi.

Hờ, hôm nay sinh nhật tao đấy, chả đứa nào chúc mừng cả. Chán thế :)) Thấy msg thì diễn đàn H-A-O chúc mừng, cười đau cả ruột.

Quên mất, báo cáo là em bé trai nhà tao sinh ngày 23/4, được 3,2kg. Tao ở nhà mẹ tao, nên chưa up ảnh em bé lên web cho bọn mày xem được. Nhà tao đặt tên bé là Lê Hoàng Linh. Mà tao vẫn chưa đi làm khai sinh cho em bé, hihi.

Thanh ơi, mày có biết làm mailing list thì làm một cái cho lớp mình, có vẻ hiệu quả hơn đấy. Tao kg bít làm :-((

Có tao nhớ sinh nhật mày Ly à. Nhưng ghét mày quá nên cóc thèm chúc mừng. Con thằng Định với thằng Dũng nữa.
Dù sao cũng chúc mừng con ỉn con của mày và chúc mừng sinh nhật mày (bực hết cả mình).
Khi nào về VN nhất định đi uống café. Bên này ngày nào cũng vài cốc Trung Nguyên, thế mới máu.
Thông báo cho cả lớp mình là Thanh cũng đang đợi 1 con ỉn (không biết cô ỉn hay chú ỉn :D), mà sao Ly ỉn lại lấy cái tên Lê Hoàng ... của tao rồi, may mày không lấy nốt cái tên cuối. Ủa mà anh xã xệ mày họ Lê à ? Quái nhỉ :D

Tao sẽ làm một cái mailing list cho lớp mình. Còn trang web chắc khi nào có thời gian đã, làm thì có lẽ không khó lắm, nhưng chăm nó thì không có thời gian.

Lớp mình sinh ra đủ 1 đội bóng chưa nhỉ, ai biết hết liệt kê ra nhé. Tên tuổi ngày sinh, giới tính đầy đủ để Thanh sắp xếp đội hình thi đấu :D

Back
Bên trên