Phá khóa

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Ông giáo làng có cô con gái đã đến tuổi cập kê. Một sáng có ba chàng trai đến cầu hôn cùng lúc, anh là thợ cưa, anh là thợ chạm và anh còn lại là sĩ quan quân đội.

Ông giáo lúng túng khó xử vì cả ba đều xứng đáng làm rể, chẳng biết chọn ai. Ông nghĩ ra một cách, bèn đưa cho ba người ba ổ khóa giống nhau và nói:

- Cứ coi như là con gái tôi bị nhốt ở trong phòng bằng ổ khóa này, anh nào mở ra trước thì sẽ được lấy nó. Nhớ là lúc mở khóa phải làm thơ vịnh đấy nhé!

Anh thợ cưa cầm lấy ổ khóa, mở đồ nghề ra, vừa làm vừa ngâm nga:

Khóa đồng dù cứng đến đâu
Anh cưa một lúc còn đâu khóa đồng.

Anh thợ chạm không kém, lấy búa và đục ra gõ chan chát rồi nghêu ngao:

Khóa đồng anh giữ trong tay
Anh đục cả ngày khóa chịu nổi sao?

Còn anh sĩ quan, sau phút đầu lúng túng chợt sực nhớ ra điều gì, vội rút khẩu súng lục đeo bên hông ra, hớn hở vịnh:

Súng anh dài chỉ một gang
Với hai viên đạn bắn tan khóa đồng.

Nghe xong, ông giáo vuốt râu cười ha hả, còn cô con gái đỏ bừng mặt.
Các bạn thử đoán xem cuối cùng cô gái sẽ chọn ai

heheh đúng là anh Dũng... chuyện hay đó.. hehhehe.. ai mà chả biết là chọn ai đấy.. còn phải hỏi ngượng bỏ xừ :">

Vân chỉ thích súng thôi Vân nhờ :)) . Nhưng anh thấy đục suốt ngày cũng hay đấy chứ :))

Sức đâu mà đục lắm thế hả anh... hahahha.... Em chịu thôi. Sức khỏe em yếu lém....

Sức công phá của súng còn lớn hơn. Nhưng cuối cùng thì vẫn chưa biết là chọn ai :))

Hé hé, truyện thì nghe nhiều roài nhưng thích ava anh Dũng :D, ấn tượng quá, đúng là sĩ quan thứ thiệt :))

Anh Dũng trong quả avatar này chắc chắn là thủ sẵn súng đã lên nòng trong (túi) quần rùi anh Dũng nhỉ ;;) :p :D

May mà hồi em ở nhà anh không mang súng theo, anh mà mang theo thì em khó có cơ hội quay trở lại Đức :))
Hé hé, hôm trước thấy chú Toàn vác cây đàn đi cùng bé nào xinh lắm, anh tưởng là vác súng theo :))

Nguyễn Thanh Vân đã viết:
Sức đâu mà đục lắm thế hả anh... hahahha.... Em chịu thôi. Sức khỏe em yếu lém....
Điều quan trọng là sức của người đục ấy chứ em :p

Lương Quốc Tâm đã viết:
Điều quan trọng là sức của người đục ấy chứ em :p
ji` chứ anh Nhân thì đục cả năm vẫn chạy tốt :D:D:D:)):)):))

trần hồng nhung đã viết:
keke, em Q thì sao nhỉ, nói thử để chị xem em iu:>:>:>
Em ah ? ko dám như anh Nhân đâu
Em mà đục liên tục thì vài ngày chắc cùn quá :D:))

Phùng Anh Quân đã viết:
Em ah ? ko dám như anh Nhân đâu
Em mà đục liên tục thì vài ngày chắc cùn quá :D:))
:(:)(:)(( phải tân tran glaij ngay em ơi :D, chứ để nó cùn thì ..làm ăn đc gì nữa :)):)):))

Chị khỏi lo, nó cùn em đi mượn của anh Quốc, vợ anh ấy đang đẻ, mượn tạm cũng ko xi nhế :D:D:)):)):))
Mà chị khỏi lo, ấy là em giả sử đục liền mấy ngày mới cùn mà, chứ em đã đục lần nào đây mà cùn, chị xem sắc như dao :D:D (mà chị ko xem được :)):)) )

Em thấy đây là cái ava đẹp nhất của anh Dũng tính từ thời điểm em biết anh cho đến bây h:)):))
< mà hình như từ hồi đấy đến bây h đây là lần đầu tiên em thấy anh dùng ava:))8-|:p >
Còn truyện thì thôi khỏi nói rồi:)) ko người ta cho anh sĩ quan xuôgns cuối làm cái gì cơ chứ:))

Dạo này em thấy anh Dzung nhiệt tình với VC quá, 2 mod nhà mình thì biệt tăm chẳng thấy đâu. Anh Dzung lên làm mod đi =D> =D> =D>

trần hồng nhung đã viết:
hình như báo bảo 1 tuần 3 lần là có lợi cho sức khỏe :))
Thông tin của chị thiếu tính chính xác, ông già 70 tuổi mà 3 lần / tuần có mà tổn thọ thêm :))
Hoặc như em , 3 lần/tuần còn là giấc mơ quá xa với :D:D:)):))

hình như báo bảo 1 tuần 3 lần là có lợi cho sức khỏe
nhầm rồi chị ah
báo bảo là 3 ngày/lần là tốt nhất cho sức khỏe cũng như cho tinh thần:))

thì đấy, chị nhớ mang máng là 3 gì đấy, chứ ai nhớ rõ, chưa đến tuổi nên ko quan tâm [-x[-x
@Q em, cị ko nói ông già 70[-x, mà là trai tráng trẻ tuổi í, để tik sức cho lúc 70 mà :))

Back
Bên trên