.:: {Pascal} dẫn lối - {IT} vô đối ::.

Thằng này Kiên này coi thường bạn bè wa ;)). Idea ko chịu share với bạn bè gì cả mà cứ phải hỏi ý kiến các anh chị lớp trên. Nói ra đi cho a e còn góp ý nào. Ah, có gì thí up file đấy lên youtube đi để mọi người xem với.

share ở đây thì lộ hàng hết ah` ? còn cái kia up lúc khác, mai tôi mag đi cho,các ac còn làm đĩa để bán ai lại up lên thế

Thế nick chat của Kiên là gì để share cho tớ cái video với lại còn nói ý tưởng nữa chứ.

chào các bạn cùng các anh chị khối tin thân mến, hôm nay thứ hai mười lăm tháng tám

Mong các bạn dành 2 phút trong quỹ thời gian quý báu của mình để đọc post này của mình

tớ có 1 thông báo như sau:
được sự ủng hộ của thầy Sửu, tớ và 4 bạn khác đã quyết định thiết kế forum cho lớp,

Sơ lược về quá trình:

Do điều kiện về kinh phí còn hạn chế, forum lớp dự định sẽ được thành lập trên server của 1 free hosting có tiếng như invisionfree. Mặc dù free hosting có nhiều hạn chế nhưng đây là phiên bản beta của 4rum nên sử dụng free hosting sẽ giảm bớt những thiệt hại không đáng có. Khi nào bản beta thành công, chúng ta sẽ thuê host.

Về tên miền của 4rum, dự định sẽ là ..../ams-IT nhưng những ý tưởng sáng tạo tữ các bạn sẽ rất được hoan nghênh. :D :D :D

về công cụ, dự định đồ họa sẽ dùng photoshop, thiết kế web bằng công cụ Frontpage..., ngoài ra những công cụ khác như tạo icons, âm thanh nổi, counter.... sẽ được thêm vào trong quá trình thiết kế.

Quá trình làm web sẽ diễn ra trong 2 đến 3 tháng. Do mặt kỹ thuật của bọn tớ nói chung còn hạn chế, vì vậy luôn welcome những nhân vật professional trong lớp, và nếu có thể thì quá tốt, là sự giúp đỡ của các anh chị khối trên.

FAQS:
1. trong trường đã có HAO vậy tại sao lại cần có thêm 4rum cho lớp?

------> Chúng ta không thể phủ nhận tầm quan trọng và ý nghĩa to lớn của HAO như tính tương tác giữa các lớp học sinh với nhau...... nhưng HAO theo cá nhân mình vẫn có nhưng khuyết điểm sau:

- Vì mỗi lớp bó hẹp phạm vi cá nhân trong 1 thread nên thread rất loãng. Ví dụ, hôm qua khi mình lên HAOm topic lớp page 29, hôm nay len HAO đã nhen nhóm trang 35 36---> Để hiểu và hòa nhập theo những ji các bạn đang bàn luận, mình mất 1 khoảng thời gian để đọc từ p29--->p36

-Các thành viên ko dễ dàng share nhạc, pics vì có thể khi share xong, ko ai quan tâm đến....

2. Những mục đích lớn của 4rum:
a> là nơi giao lưu giữa các members trong lớp 1 cách cụ thể rõ ràng và thuận lợi
b> là nơi quảng bá cho hình ảnh lớp tin đến các lớp khác
c> là nơi thỏa chí cho niềm sáng tạo của các thành viên, cùng với việc dễ dàng trao đổi cụ thể về nhiều vấn đề #
d> là thử thách đầu tiên mang tính tự lập cho các bạn trong lớp, khi các bạn có quyền tự hào về những đóng góp cho đứa con tinh thần của mình.
E
Hầu hết các bạn lớp ta đều có mục đích lớn là du học tại những quốc gia danh tiếng như US, UK, AUS...
vì vậy các bạn cần có 1 background thật đẹp, bao gồm những extracurricular activities...
và việc tham jia đóng góp cho 4rum lớp là 1 spot vô cùng unique, mà theo mình sẽ rất cần cho anyone wants to study abroad

1 secret như sau: các bạn A1 cũng đã nhen nhóm ý tưởng xd 1 blog lớp, 4rum và có thể là trang báo trường điện tử... ----> rất năng động sáng tạo...

nếu chúng ta, những mem IT có thể tạo dựng 1 4rum hoành tráng, có thể hình ảnh lớp ta sẽ sánh ngang lớp A1 vốn vô cùng nổi tiếng với những extra activities outstanding!!!!!!

rất mong các bạn sẽ ủng hộ nhiệt tình, đây là 4rum của tập thể lớp. Nếu ko có sự ủng hộ từ các bạn, 4rum sẽ không thể thành công.
thay măt ban quản trị tạm thời tớ xin thanks các bạn nhiều lần. :D :D :D :D
Adm.

1 lời hứa: 4rum lớp ta sẽ ko thất bại !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

-------------------
4rum sẽ cần có 1 background thật đẹp, creative và kool, và trên hết là rất tin
vì vậy các bạn hãy tham jia đóng góp ý kiến của mình về background cho 4rum. mọi ý tưởng mong các bạn send email cho mình: [email protected]

Ý tưởng hay đấy nhưng có những ai tham gia thực hiện rồi. Nên vận động mọi người cùng làm thì sẽ đỡ mệt hơn.

Thực ra k cần mọi người cùng làm vì như thế sẽ rối + loãng. Tớ nghĩ thế, không phải ích kỷ đâu mọi người đừng hiểu lầm.

mô phật trình độ spam lớp mình lên tay ghê wa.Năng suất spam tăng lên từng ngày,nhìn cái topic hỏi đáp ở ngày hội anh tài toàn lớp mình hỏi

tớ không đồng ý với bạn Cường cho lắm,đành rằng bạn Phương xinh đúng là xinh thật (ko ai phủ nhận cả),nhưng mỗi tội hơi gầy vả lại chả hiểu mắt tớ bị lag hay là kính bị mờ mà tớ nhìn bạn Phương không ngon cho lắm ( chắc tại bạn ấy Men đe lép wa).Nhưng thui đối với 1 lớp tin thì ta cũng chỉ có thể hi vọng được đến thế là cùng:D:D:D:D:D:D:D:

K phải toàn lớp mình hỏi mà là toàn tao với mày hỏi.

bố tuấn anh ôi con add nik bố rồi bố onl đi

nhìn các bạn gái trong lớp mà tớ thấy thật là đau đớn.Hic hic,ruột đau như cắt,nước mắt đầm đìa,nửa đêm vỗ gối:(( :(( :(( Chả bù cho các bạn lớp Pháp và Anh=P~ =P~ =P~

@Nam: mày del bài đi con.
@Kiên: nick tôi là bolobala93 mà. =))

Hiện nay team đã có 4 đồng chí: tao, tuấn anh, văn và quang :))
lý do như đồng chí tuấn anh đã nói, vì team nhiều người sẽ rất dễ bị loãng và khó tổ chức nên bọn tao hiện chỉ thiếu 1 đồng chí nữa
về ideas: khuyến khích từ every body,

------------------------
HIỆN TẠI TEAM DỰ ĐỊNH LẤY SERVER TRÊN DOT.TK HOẶC INVISION FREE

TÊN MIỀN RẤT MONG CÁC BẠN ĐÓNG GÓP Ý KIẾN, Ý KIẾN NÀO ĐƯỢC CHỌN SẼ ĐƯỢC AWARDED 30K :D :D :D

trình độ tin học lèng phèng như tao có đc ko mày :-<

Lèng phèng quái gì mày. =))

----------

A đã chiếm được bài thứ 777. =))

hay thật
quá pro :))
@all: hôm nay bạn Tường im hơi lặng tiếng thế :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi thấy cái video clip này có khá nhiều khuyết điểm:
1. Có nhiều đoạn ko cần thiết phải quay lâu như thế mà vẫn thể hiện được rõ ràng + sinh động ý nghĩa của đoạn.
2. Nếu xét về dựng theo cốt truyện thì clip ko có sự kịch tính + hồi hộp.
3. Phần endinh nên kết thúc ấn tượng + thể hiện chất Tin nhiều hơn.

thế mày tính ban giám khảo bị mù chắc
cái hay của clip là sự sáng tạo, ko pro trong hình thức nhưng nôi dung thì rất độc đáo.
đấy là ý kiến riêng của tao....

Back
Bên trên