.:: {Pascal} dẫn lối - {IT} vô đối ::.

nhầm =; :)) a đây k có gì hết nhé =;
thôi k bàn chuyện này ở đây nữa nhé, k lại bị đánh giá =))

vụ clip lớp em là do dồng chí Trần Kiên đảm nhận, đc này được giải nhẩt quốc gia tin học trẻ k chuyên, hnay phát biểu 1 câu rất hùng hồn: "Tin năm nay k được giải nhất thì tôi sẽ k học trường này nữa" (sao mầy dại vậy Kiên :( =)))

Cả khối 1 clip thôi em ạ, như hồi năm anh là có anh Biên khóa 04 07 mời đc cả đoàn làm fim chuyên nghiệp về quay nên hình ảnh chất lắm, kịch bản cũng hay nữa nên năm ý đc giải nhất Clip đấy :)>-

Mà thấy bảo có em nào xinh xinh thế :x có triển vọng thi Miss rồi à :))

:)) :)) :)) :)) ae ko bàn luận nữa
chú kiên máu vãi hàng
chú không được giải thì chú học ở đâu, bùng ah? :))
Đùa thôi chứ Kiên là rất triển vọng, thằng này tương lai sáng lạn nhất lớp
@Tuấn anh: mày có đối thủ nặng ký rồi

@ anh Quân: nếu năm nay anh nhờ được anh Biên quay phim thì vô đối rồi

@ Kiên: nik Y! của mày là ji? tao có chuyện muốn thổ lộ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chú em mới vào lớp mà đã kết 1 bạn rồi à, vui thiệt đóa!

Anh hiểu nhầm câu của em rồi =))
Kết gì mà kết :-j Em bây h có kết ai đâu :-j

Ừh clip thì fải làm cả khối, em cũng nghĩ nên mời chuyên nghiệp về quay nhưng bạn Kiên bảo mình tự quay cũng được :-??
Thế năm trước miss Tin thía nào hả anh :D

ông Cường vào HAO ăn to nói lớn ghê nhỉ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm nay là năm đầu tiên kết hợp NHAT với MWC mà, tức là mọi năm trc' MWC bao gồm trại clip các thứ thì diễn ra giữa năm, NHAT gồm Mr &Miss (đăng ký tự do ko theo khối chuyên) thì cuối năm. Nhưng mà năm trc' ko tổ chức NHAT cuối năm đc nên gộp vào đầu năm nay :D

@Tường: nói to cho máu. anh em lên HAO là để giũ bỏ những rào cản về ngôn ngữ => nói thế nào mà mình thấy thoải mái la ok rồi

về vụ vclip: ông Kiên quay cũng được nhưng nội dung của vclip cần thống nhất trong cả lớp và khối. về kĩ thuật, ông Kiên có máy quay xịn ah (ko phải là digital camera 5,7 megapixel rồi lấy ra quay nhé)

Nói chung là còn vụ lều trại ji đấy, các anh cho em hỏi lều trại là của khối chung hay lớp riêng?

---------------------------------------------------------------

tình hình là page trên thread đã nhảy sang trang 38 nên mình sẽ up lại

thông báo:
được sự ủng hộ của thầy Sửu, tớ và 4 bạn khác dự định thiết kế 1 forum cho lớp

Sơ lược về quá trình:

Do điều kiện về kinh phí còn hạn chế, forum lớp dự định sẽ được thành lập trên server của 1 free hosting có tiếng như invisionfree. Mặc dù free hosting có nhiều hạn chế nhưng đây là phiên bản beta của 4rum nên sử dụng free hosting sẽ giảm bớt những thiệt hại không đáng có. Khi nào bản beta thành công, chúng ta sẽ thuê host.

Về tên miền của 4rum, dự định sẽ là ..../ams-IT nhưng những ý tưởng sáng tạo tữ các bạn sẽ rất được hoan nghênh. :D :D :D

về công cụ, dự định đồ họa sẽ dùng photoshop, thiết kế web bằng công cụ Frontpage..., ngoài ra những công cụ khác như tạo icons, âm thanh nổi, counter.... sẽ được thêm vào trong quá trình thiết kế.

Quá trình làm web sẽ diễn ra trong 2 đến 3 tháng. Do mặt kỹ thuật của bọn tớ nói chung còn hạn chế, vì vậy luôn welcome những nhân vật pro trong lớp, và nếu có thể thì quá tốt, là sự giúp đỡ của các anh chị khối trên.

FAQS:
1. trong trường đã có HAO vậy tại sao lại cần có thêm 4rum cho lớp?

------> Chúng ta không thể phủ nhận tầm quan trọng và ý nghĩa to lớn của HAO như tính tương tác giữa các lớp học sinh với nhau...... nhưng HAO theo cá nhân mình vẫn có nhưng khuyết điểm sau:

- Vì mỗi lớp bó hẹp phạm vi cá nhân trong 1 thread nên thread rất loãng. Ví dụ, hôm qua khi mình lên HAOm topic lớp page 29, hôm nay len HAO đã nhen nhóm trang 35 36---> Để hiểu và hòa nhập theo những ji các bạn đang bàn luận, mình mất 1 khoảng thời gian để đọc từ p29--->p36

-Các thành viên ko dễ dàng share nhạc, pics vì có thể khi share xong, ko ai quan tâm đến....

2. Những mục đích lớn của 4rum:
a> là nơi giao lưu giữa các members trong lớp 1 cách cụ thể rõ ràng và thuận lợi
b> là nơi quảng bá cho hình ảnh lớp tin đến các lớp khác
c> là thử thách đầu tiên mang tính tự lập cho các bạn trong lớp, khi các bạn có quyền tự hào về những đóng góp cho đứa con tinh thần của mình.
D
Hầu hết các bạn lớp ta đều có mục đích lớn là du học tại những quốc gia danh tiếng như US, UK, AUS...
vì vậy các bạn cần có 1 background thật đẹp, bao gồm những extracurricular activities...
và việc tham jia đóng góp cho 4rum lớp là 1 spot vô cùng unique, mà theo mình sẽ rất cần cho anyone wants to study abroad

1 secret như sau: các bạn A1 cũng đã nhen nhóm ý tưởng xd 1 blog lớp, 4rum và có thể là trang báo trường điện tử... ----> rất năng động, hoành tráng và sáng tạo...

Nhưng........

nếu chúng ta, những mems IT có thể tạo dựng 1 4rum hoành tráng, có thể hình ảnh lớp ta sẽ sánh ngang lớp A1 vốn vô cùng nổi tiếng với những extra activities outstanding!!!!!!

rất mong các bạn sẽ ủng hộ nhiệt tình, đây là 4rum của tập thể lớp. Nếu ko có sự ủng hộ từ các bạn, 4rum sẽ không thể thành công.
thay măt ban quản trị tạm thời tớ xin thanks các bạn nhiều lần. :D :D :D :D
Admin.

1 lời hứa: 4rum lớp ta sẽ ko bị die

-------------------
4rum sẽ cần có 1 background thật đẹp, creative và kool, và trên hết là rất tin
vì vậy các bạn hãy tham jia đóng góp ý kiến của mình về background cho 4rum. mọi ý tưởng mong các bạn send email cho mình: [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Mới có 1 buổi chiều vs tối mà tp lên đc. thêm gần 4 trang :-ss
Công nhận các pé IT năm nay năng động quá ;))
Ủa nếu mà ngày mai thì vào tiết mấy hả anh
Lớp 11 Tjn học TD chiều T3 nè :)

cái thằng cường này. có mỗi cái việc này mà khoe lắm thế. mày thik ăn đòn ko.
bác Kiên máu nhỉ !Nói như thế chắc tu vị nội lực của bác cao lắm. hôm nào cho em lĩnh giáo vài chiêu

@văn: mày ko ngủ ah. 1h30 vẫn lang thang spam... mày đi cứu net ah :)) :)) :))

Bọn mày spam kinh quá cho a làm 1 bài còn đi học nào. =))

ah` thằng chó mày trốn học nha,bị ghi sổ đầu bài rùi,cô Hồng Anh cho mày 3 điểm 0 kt hệ số 2 rùi
Mà chú Kiên thì lo gì ,chắc no nhắm sắp đi du học nên tuyên bố thế cho nó máu.

ah` thằng chó mày trốn học nha,bị ghi sổ đầu bài rùi,cô Hồng Anh cho mày 3 điểm 0 kt hệ số 2 rùi
Mà chú Kiên thì lo gì ,chắc no nhắm sắp đi du học nên tuyên bố thế cho nó máu.

cái gì :-t
thật k đấy :|

Chỉnh sửa lần cuối:
ko tin hả? thế thì tao đành chịu

ghi sổ đầu bài thì chẳng sao =)) mà vụ 3 điểm 0 thì hơi kinh =)) tất nhiên là k tin rồi :-j
bạn Phương đâu ra confirm cho mình vụ này và update tình hình lớp cho mình vs :((

Chỉnh sửa lần cuối:
@Văn: thấy bạn ý xinh nên anh có cảm tình thôi :)) :)) :))
anh là anh nói thật, đứa nào mà không có cảm tình với bạn P thì đúng là chột :))
Bạn ý xinh tươi lung linh, cao ráo, ngoan hiền ko hiểu sao cái ảnh ji ji đấy lại ko phác họa rõ nét :))
bạn ý tương lai là miss Hao. ko thì miss tin cũng ok :))

mình đây sao:"> :"> bạn Cường cứ wa' lời;));))

ghi sổ đầu bài thì chẳng sao =)) mà vụ 3 điểm 0 thì hơi kinh =)) tất nhiên là k tin rồi :-j
bạn Phương đâu ra confirm cho mình vụ này và update tình hình lớp cho mình vs :((

úi dời hok bị ghi tên vào sổ đầu bài cũng chả bị điểm 0 nào đâu:-j
hum nay lớp mình vẫn thía như mọi hum;)):D

vừa xem xog clip các anh chị 12tin, em có mấy ý kiến sau :

1/ về khâu kỹ thuật: em đảm bảo có thể tự quay mà chất lượng film và khâu dựng hình không kém j` chuyên nghiệp, nói 1 cách chính xác thì em đảm bảo hơn cái clip này là chắc chắn :)

2/ về idea : em nghĩ các ac đc. giải nhất chủ yếu là do cái này, hiện h thì em cũng đã có ý tưởng nhưng nếu đc các ac giúp đỡ thì tốt quá :) tất nhiên ko bàn ở trên này, nếu đc thì t5 này em qua 12tin rùi thống nhất típ :)

Hôm nay các em 10 tin nhiệt tình chạy qua hết :))
Vụ clip thì lấy nhiều idea một chút, có j còn bàn bạc :)

Back
Bên trên