!! Origami Club !!

Hà Ngọc Bảo
(Well)

Bạn nào thích gấp giấy vào đây lập hội buôn chyện cho vui :D :D :D

:)>- :)>- :)>- :)>-

Lâu lém rồi em chưa gấp giấy, mấy hôm trước tìm lại được cảm hứng nhờ anh chicki, ưu tiên mày đó chick, vào đây tao cho làm hội phó :D

^^ ... nghe hay nhỉ ^^ cho tao hội trưởng đê ^^

tao bỏ gấp giấy từ lâu lắm rồi :-? ... 3 năm rôi thì phải :| nhưng còn pro` lắm >:) mấy quyển sách gấp có bạn tại việt nam tao gấp được hết ^^

mấy bạn có biết site nào dạy cái trò này không, bằng TV thì càng tốt

bằng Tiếng Việt cơ, chứ không phải là tivi
dù sao cũng cảm ơn ấy nhiều

em chỉ biết mỗi gấp hạc thì có đ vào đây ko, mọi ng dạy em nhé;;)

Nguyễn Ngọc Hải Thanh đã viết:
em chỉ biết mỗi gấp hạc thì có đ vào đây ko, mọi ng dạy em nhé;;)
bố còn dek biết gấp cái gì
gấp máy bay giấy có được không:))

:D đấy... đc... tớ tham gia... tớ là tớ thix gấp giấy lắm...^ ^ nhưng mà trình có hạn... mới gấp đc có máy bay....:)) hạc....b-) sao....:p quả cầu gai....:> và hoa tulip...:)) đấy... biết gấp có từng đấy... gấp nhiều nhất là hạc..rồi sao... rồi quả cầu gai... :D

gấp được khủng long à
bái phục
nhiều khi sách hướng dẫn tận tình nhưng cũng khó mà hiểu được
nếu có clip thì càng hay

zời...^^' ngồi mần cả ngày thì cũng phải gấp được chứ...mỗi tội con nào nhìu chi tiết là tịt...:)):(

hồi trc' có mua một quyển origami.trong đấy có dạy gấp con chim cánh cụt hay phết.lúc đấy đang ngồi hì hụi gấp cái mặt nạ cáo thì có một thằng bạn chị tao vào liếc một cái rồi bảo:"bi h nó lừa tiền thẻ con giỏi thật":(( :((

mà có bạn nào bít gấp con cá sấu;) ko,dạy tớ;;) ;) :-? b-)

sách gấp việt nam thì cũng ko nhìu lắm -_-, từ trước đến giờ có mấy quyển tiêu biểu thôi ( 1 quyển chuyên khủng long, 1 quyển chuyên thú, 1 bộ 2 quyển, 1 quyển chuyên hộp ( ^^ ), 1 quyển chuyên hoa ---> gấp được hết rồi ^^ ) còn lại là nhái trên mạng rồi in ra, cho bừa cái title ... nhảm lắm +_+

bạn nào có trang nào hay hay thì share nhe ^^

gấp giấy cần tưởng tượng tôn tốt 1 chút ^^, cẩn thận ko cần lắm ( nói thật đó ^^, tui ẩu lắm )

----------

cái trang origami có đầy đủ cho từ trình độ khó đến dễ ^^

Nào, ai tham gia cũng được miễn là thích gấp giấy :)>-

Chick, mày ko được làm hội trưởng, chức đó phải để tao [-x

Bảo gà hơn Chick khoản gấp...:p và còn ko chịu tận tình hướng dẫn members cách gấp đâu...:))

hôm trước mượn xem cách gấp bướm mãi mà ấy có cho đâu...[-x

[-( [-( [-( [-( [-( [-x [-x [-x [-x ... :D

----------

Rồi xem :D ...

origami hay vãi đạn :D, hồi trc' kiếm đc quyển gấp hộp về mê như điếu đổ, :D toàn đi gấp tặng bạn
giờ quyển đấy mất rồi :(:)(:)((, có đứa nào có ko cho tao mượn 8-}8-}8-}

ở nhà còn 1 quyển gấp hoa lá chim thú máy bay, gấp được hết nhưng mà ko thích 8-}

mà origami gấp bằng giấy j` thì hợp lý nhể :-?

< hao down, post cái này 2 lần rồi +_+ >

bên nhật có riêng 1 loại giấy chuyên origami ^^ giấy zai, màu đa dạng, đủ kic kỡ + màu ^^

VN :

gấp = giấy pho to : giấy dày, ko thic hợp gấp mẫu phức tạp --> gấp cái nào nhanh + gọn thì dùng

giấy thủ công ( màu thường hồi cấp 1 hay dùng đó ^^ ) : mềm, dễ gấp + ăn nếp nhưng đòi hỏi phải gấp 1 lần được luôn, ko sai xot, vì giấy dễ rách, gấp sai --> gấp lại --> chỗ nếp gấp sai sẽ bị mất màu ...

giấy nến ^^ : dai, dễ gấp, ko sợ rách ( vò bét nhè ) rất thích hợp để gấp mẫu khó hoặc với người mới tập ( sai thoải mái mà ko bị rách ^^, chỉ nát thôi ^^ ) nhưng ... màu của giấy quá dở .... +_+ ....

Tôi khoái gấp giấy lắm. Cho tui tham gia với nha

Back
Bên trên