Non SSSS :D BÁO BÁO BÁO HAY LÀ GÌ ???

Phạm Mai Trang
(Hoho)

Điều hành viên
Bài báo hay

Tổng biên tập của một tờ báo gọi anh Quốc tập sự vào phòng để truyền đạt những nguyên tắc cơ bản viết một bài báo hay. Sau mấy tiếng đồng hồ mà anh chàng tối dạ vẫn đực mặt ra, chẳng hiểu gì cả.

Tổng biên tập đang lúng túng không biết làm thế nào để phóng viên của mình hiểu thì cô thư ký đi ngang qua, với chiếc minijupe không thể ngắn hơn được.

Vị tổng biên tập ứng khẩu: “Này nhé, một bài báo hay có thể so sánh với chiếc váy mặc trên người mỹ nhân. Trong cả hai trường hợp, phải làm sao cho đủ độ dài để phủ kín được đối tượng nhưng cũng kha khá ngắn để người ta thèm thuồng muốn khám phá thêm. Có thế thôi”.

Hiểu chưa anh QUốc ;;) Biết định nghĩa báo hay chưa ạ ;;)

Anh chi chỉ là cô thư kí là ai thôi... :D nếu là em Trang thì anh hiểu em định nói đến độ dài nào, còn nói đến Nhung thì anh hiểu là đến độ ngắn nào mà nếu nói đến... ai khác nữa thì anh lại còn hiểu cần phải ngắn hơn thế nào nữa... :D

Lương Kiến Quốc đã viết:
Anh chi chỉ là cô thư kí là ai thôi... :D nếu là em Trang thì anh hiểu em định nói đến độ dài nào, còn nói đến Nhung thì anh hiểu là đến độ ngắn nào mà nếu nói đến... ai khác nữa thì anh lại còn hiểu cần phải ngắn hơn thế nào nữa... :D
nếu nói đến em thì anh sẽ hiểu ..thế nào gọi là ..ko thể ngắn hơn:D:D:D

Úi, nhưng an nghĩ khi không thể ngắn hơn nữa thì phải ở bãi biển chứ sao lại... ở công sở thế này. :-&

đâu dám, anh có kinh nghiệm gì đâu, thì thấy sao nói thế thôi mà. Nhung đã bảo là ngắn ko thể ngắn hơn thì chỉ có mức đấy thôi, phải không Nhung nhỉ? :D
Anh nào có dám suy nghĩ gì hơn đâu :-" :p

này tớ là con người ăn mặc rất đứng đắn :D các bạn đừng xiên xẹo :nono:

Úi, Trang ơi, anh nào có dám nói em ăn mặc ko đúng đắn đâu?
Anh chỉ hỏi là cô thư kí kia ăn mặc như em , như Nhung hay ai để anh còn biết mà. :D
Vả lại, ngắn ngắn một tí cũng vẫn đúng đắn chán mà. :p

Lương Kiến Quốc đã viết:
Úi, nhưng an nghĩ khi không thể ngắn hơn nữa thì phải ở bãi biển chứ sao lại... ở công sở thế này. :-&
công sở thì sao hả anh, công sở thì ko đc mặc ạ???thế người mẫu bãi biển, người ta mặc ở công sở thì sao?, các ma nơ canh "người thật" mặc trên phố thì sao nhảy :D:D:D:D

ồ, thì ra em Nhung mặc như thế ở công sở.... :D chẳng hiểu đi học thì em thế nào? bữa nào phải ghé qua Chu mới được. :p
Còn ko đúng đắn ấy là như.... một bài báo mà... ko có chữ viết nào. :D

Hôm nay mới vào vnexpress để đọc tin, tiện thể ghé qua box "cười" một tí thấy bài này của em Trang đấy nhá. :D
Hì, thôi đang chủ đề về báo chí thì mình cũng tiện thể kể 1 chuyện vậy, chắc chuyện này n` ng đọc rồi, cũ quá mà, tuy nhiên hợp với chủ đề... :p

Mai Trang nguyên là thư kí kiêm phóng viên của báo Lá Nho xanh. Sau một thời gian viết bài cứ bị chỉnh sửa và yêu cầu cô đọng xúc tính hơn đã viết như sau về 1 tai nạn giao thông:" Đêm 30, không sao, anh A. bật lửa kiểm tra còn xăng hay ko? Xăng còn, hưởng dương 30 tuổi."

t.t

Mai Trang nguyên là thư kí kiêm phóng viên của báo Lá Nho xanh. Sau một thời gian viết bài cứ bị chỉnh sửa và yêu cầu cô đọng xúc tính hơn đã viết như sau về 1 tai nạn giao thông:" Đêm 30, không sao, anh A. bật lửa kiểm tra còn xăng hay ko? Xăng còn, hưởng dương 30 tuổi."
Báo thế này bán chạy đấy anh ah :D:D:))

Back
Bên trên