Nickname [S]

Đặng Hiếu Minh
(time_master)

Thành viên danh dự
Ở nhà em Hoa hay có cái trò đặt nick cho nhau, gọi nhau ở nhà cho nó tiện. Một lần, em Hoa chạy vào hỏi mẹ:

- Mẹ ơi! Tại sao chị con lại có tên là Trăng Khuyết???
- À, tại vì mẹ sinh chị con vào một đêm trăng khuyết.

Thấy hơi ngạc nhiên, mẹ Hoa hỏi lại:

- Thế con hỏi như thế làm gì hả Cao Su Thủng???

:))

Hê hê, cái này em vừa mới post hôm tuần trước xong anh Chào Mào ạ :)) :p :D

oài

bắt đầu tấn công em Hoa rồi :))

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Hê hê, cái này em vừa mới post hôm tuần trước xong anh Chào Mào ạ :)) :p :D

Chú cứ chờ đấy... b-)... lâu lắm anh có lên VC đâu mà chú cứ bắt bẻ??? b-)

Thì em nhắc thế thôi, nếu em không nói thì cũng sẽ có người vào nói thay cho em thôi ;) :p

tại vì chú ý cũng tên là cao su thủng chứ sao :)) mày phải nói rõ là Cao su thủng a hay cao su thủng b chứ :))

Hé, truyện của em lần trước post là cao su rách cơ :biggrin: :mrgreen:

em Linh cũng là cao su rách đấy ah :D

Hê, thế chị Hoa là "da trần" đúng không :D

chị Hoa là cao su thủng

ko đọc kỹ
chỉ giỏi câu bài [-x

Thủng ở đoạn nào, ngày ở đỉnh ống à :D :p

ui dời

chỗ nào thủng nó cahr gây ra đại họa đc :))

em cứ phải hỏi nhiều thế

thế em rách ở đoạn nào

em Linh Lung Tung Thủng nói ít thôi :))

Ầy, lung tung thủng do anh Dương cả :(( :(( Bắt đền anh đấy

Nguyễn Đăng Linh đã viết:
Hê, thế chị Hoa là "da trần" đúng không :D

ầy,chú đã biết sự tích nó là thế này này

Cán bộ kế hoạch hóa gia đình người Kinh công tác trên miền núi. Gặp vợ chồng A Pó mới 25 tuổi nhưng đã có 6 đứa con. Cán Bộ chê: “Chúng mày kém, nghèo mà đẻ lắm. Chả bằng một góc người Kinh.”

Tự ái lắm, A Pó bảo vợ:
-Tao với mày tối nay phải đến nhà thằng giáo viên người Kinh xem nó "ấy" vợ nó thế nào mà cán bộ bảo mình không bằng một góc của nó.

Tối đến, A Pó cùng vợ rình nhà giáo viên người Kinh. Nhà sàn nên hơi cao, A Pó không nhìn thấy gì bèn bảo vợ đứng lên trên lưng mình để xem. Vài phút sau, vợ A Pó trèo xuống, mặt hơi đỏ. A Pó hỏi: "Thế nào? Mày thấy gì không?" Chị vợ thèn thẹn lắc đầu: "Vợ chồng ông giáo ấy cũng thế. Chả khác gì lúc mình ấy tôi cả". A Pó tức lắm, lầm bầm: "Cán bộ đã bảo khác là khác. Để ông đứng trên vai mày ông xem"

5 phút sau, A Pó trèo xuống đất, mắt xanh mét, chân tay run lẩy bẩy. Vợ lấy làm lạ lắm nhưng không dám hỏi. Trên đường về, A Pó rỉ tai vợ: "Thôi mình nghèo cũng được, đẻ nhiều cũng được chứ tao không bắt chước bọn người Kinh đâu. Chúng nó ấy nhau xong lột da vứt vào sọt rác. Đau lắm, tao chịu"

vợ chồng ông giáo lần đấy kế hoạch ko thành nên đặt tên con là da trần :))

còn vợ chồng chú apó về đú cũng bắt chiếc nhưng tất nhiên là ko thành do sai cách nên đặt tên con là Cao su thủng :))

cao su rách chứ :>

nói thế chả hóa em là :-SS

Uầy, anh Dương mà nói thế thì chẳng khác nào bảo chị Hoa là người "tông dật" cả :D :p

em Linh là tù trưởng mà ;;)

em làm thế nào để bò thằng màu khác đấy :))

Híc híc, tù trưởng nhưng có cùng bộ tộc với chị đâu :)

Back
Bên trên