Những tiêu chuẩn về người yêu của các bạn nữ lớp 11A3

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lê Thu Trang
(Trang Le)

Xin nói trước đây ko phải là topic do tôi nghĩ ra. Nhưng theo nguyện vọng của chúng nó, tôi đã mở topic nay. Hi vọng mọi người ủng hộ. Để tôi nói trước nhớ. Đây là lần thứ hai tôi nói về mẫu người tiêu chuẩn, mong mọi người ko chán.
Đó là một người vui tính, không xấu trai, học okay, biết quan tâm chia xẻ, biết chơi thể thao, không rược chè thuốc lá (cấm tiệt), tính tình ko nhỏ nhen...ect.
Còn các bạn thi sao? Con gái A3 chắc tiêu chuẩn cao lắm đây.

Má mì ơi,Ko sợ là sẽ có người vào đây và bảo là:

Anh ko biết uống rượu, ko thuốc lá ,ko xấu trai và cũng biết chơi thể thao và nhận là người yêu của má mì thì sao nhỉ.

Hì ,đúng là buồn cười thật

Ko xấu trai=>đẹp trai rồi ,ko xấu thì phải là đẹp chứ còn gì nữa nhỉ

Biết chơi thể thao=>Tức là phải chơi giỏi rùi.

Học okay=>học giỏi ,.

Tính ko nhỏ nhen=>Trời ạ ,đây là mẫu người chung cua con gái rồi còn gi nữa đâu.

Mà có hơi nhiều người đạt tiêu chuẩn như thế đấy

Thằng anh họ tớ nhé :Ko biết uống rượu , thuốc lá ,hoc okay ,luôn được cô khen ,biết chơi đá bóng (Chú ý là đá bóng chứ ko phải bóng đá đâu)
tính ko hề nhỏ nhen ,luôn chia bánh cho các bạn gái :D

Hê có điều là anh bé của tớ mới được có ..3 tuổi thôi ,

Má mì có cần giới thiệu ko dzậy.

Định viết tiêu chuẩn nhưng mà thấy tiêu chuẩn của mình toàn diện wá nên thôi vì chắc chả bao giờ có đâu .

Thừa thời gian nên trêu má mì tí .

Vui thật đấy .Thôi chúc các bạn gặp được mẫu ngưòi lí tưởng của mình nhé .Và chúc các bạn luôn vui vẻ với hình mẫu kí tưởng ấy .

Kiểu này có lẽ Thu Trang làm ế con gái lớp mình mất thôi. Tiêu chuẩn còn cao hơn cả Iso 9002 thế thì bố thằng nào mà chịu được...Nhất là phần học okey , hic hic , chẳng biết thế nào là okey đây. Hệ A chăng Thu Trang ơi !!!

tôi xin thề là những điểu tôi nói sau đây đều là sự thật, nếu ko đúng thì sẽ bị 1 em nào đấy ôm chặt quá cho sặc thì thôi :D

tự kể tí:
vui tính: có
không xấu trai: đẩy đủ mặt mũi tai..., ko lệch méo cái gì, chắc là đạt :D
học okay: ko trượt đh chắc cũng tạm okay rồi
biết quan tâm chia sẻ: khi các em gái có nhiều tiền quá ko biết làm gì thì cũng biết gợi ý để các em dẫn mình đi ăn, thế chắc là biết quan tâm chia sẻ rồi :D
nhỏ nhen: chắc ko nốt, các em trêu thì mình trêu lại chứ chắc cũng ko để bụng tức tối --> chắc ko nhỏ nhen :D
biết chơi thể thao: biết đập đập quả bóng rổ, thỉnh thoảng cũng quăng được nó vào rổ, bóng rổ cũng là thể thao --> chắc là biết chơi thể thao
chè thuốc là: ko
rượu: có 1 tí :">
hì, thế là cũng gần đạt rồi đấy nhỉ, khuyến mại tí đi em

thôi bốc phét tí thôi, trật tự ngồi nghe tiếp
các em cứ post tiếp tiêu chuẩn đi, để anh em biết đường còn hoàn thiện mình, đôi bên cùng có lợi ;)

Anh Khải ơi ! Anh cứ cố gắng hoàn thiện nhé. Cái mục mà biết chia sẻ của anh em thấy có lẽ giống....biết đào mỏ hơn đấy :D
Mà đàn ông thì phải chè, cà phê chứ. Rượu thuốc thì ko nên . Điểm này là tớ ko đồng ý với các bạn đâu :D
Còn nếu so sánh với anh Khải thì mình phải là 1 perfect-man do' :D

"chời" ơi!
cái topic này đâu phải để cánh mày râu tự chào hàng đâu?
hãy để các bạn gái lên tiếng với chứ

Anh nghĩ với chừng này tiêu chuẩn thì khó có anh chàng may mắn nào vượt nổi tuy nhiên chuyện cố gắng đạt được từng "khỏan" trong tiêu chuẩn sau khi được nhận lời thì khả thi hơn. Đừng khắc khe quá các em nhé, cho mấy anh một cơ hội với dù là nhỏ nhoi!

Ly và Linh Ngân chết tiệt, xúi bậy tao lập topic này. Hôm nay đến lớp biết tay tao. Đã thế lại còn xuyên tạc lăng nhăng, suy diễn bậy bạ.
-Ko xấu trai--> ko có nghĩa là cần đẹp trai, có ối người ko đẹp trai mà cũng ko xấu trai đấy chứ. Mà đẹp trai dễ mất lắm.
-Biết thể thao--> ko có nghĩa cần giỏi, điều đó chỉ có nghĩa là người khỏe mạnh
-học okay--> ko dốt.
kết hợp thể thao+học hành --> một người luôn biết thẳng lưng ngẩng cao đầu mà đi, có tiền đồ. Tự mọi người nhận thấy rằng đó là những người có gương mắt sáng sủa, chứ gặp phải anh chàng lúc nào cũng cúi lưng nhìn xuống dưới, chán muốn chết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiêu chuẩn cũng chỉ là tiêu chuẩn, chỉ để xem và để biết. Chưa bao giờ mình dùng những tiêu chuẩn này để đi tìm một đối tượng nào đó. Tìm người đạt đủ một tiêu chuẩn của mình có được vài người rồi. Cũng đươc. Nhưng cũng có những người ko đáp ứng được, nhưng mình rất yêu quí họ thậm chí còn hơn những người kia.
Cái mình dùng để nhận biết một người là trái tim và cái đầu. Và em rất tin tưởng vào cái đầu của mình.

Grrrr Má Mì tao đã có một cái topic tương tự trong chat box rùi còn zi`,câu bài,rõ là câu bài nhá.
Hi`hi`,Trang,những cái tiêu chuẩn này thì đúng là chỉ có anh HƯNG của tao là đáp ứng nổi thôi,chẹp chẹp.

Ai nói chỉ có anh Hưng nhà cô là đáp ứng tiêu chuẩn của tôi hả. Còn nhiều lắm. Tôi kiếm được 3 người rồi đấy. Mà thằng Hưng có một điểm tôi không chấp nhận được đấy!

Dĩ nhiên ko phải là ko biết uống cà phê và rượu rồi.

Tớ là con gái mà còn thích uống cà phê nữa là .

Chỉ là ko nghiện thôi chứ còn ko phải là ko biết .

Nếu là để xã giao thì phải biết chứ .

Mèo ơi.Mày nghĩ anh Hưng của mày cao giá lắm sao ,chẵng nhẽ chỉ có anh Hưng của mày là đáng giá cho má mì thích thôi sao .

Một người khéo léo , giỏi giang như má mì có bao người muốn làm người iu ý chứ

Mới lại có những người thậm chí chẳng có tiêu chuẩn gì mà mình cũng thích cơ mà .

Tại sao có người đối xử tốt với mình , đẹp trai , giỏi giang mà mình ko thích chứ , lại đi thích một anh chàng cù lần nào đó .Thế cho nên mới nói là ko thể lấy tiêu chuẩn ra để đo một ai được đâu

tao chỉ cần một chàng thật fresh,nghĩa là không thuốc lá,rượu bia,cờ bạc thì càng không nữa.À còn phải biết kiên nhẫn đợi chờ tao mà không cáu gắt bởi vì theo lời mẹ tao nói thì tao chậm đến mức mà rùa nó còn phải gọi bằng cụ

Theo lời Vân nói thì tao thấy "nó" cũng ổn ổn rồi chúng mày nhỉ?

Có lẽ là các bạn đặt tiêu chuẩn hợp lí rồi đó. Thế mình mới cảm thấy yên tâm để đi sâu đi sát sau này chứ. Lúc đầu nghe tiêu chuẩn của các bạn tí nữa mình cạo đầu đi tu đó :D

Tớ thích những anh chàng hoạt bát, năng nổ, đẹp trai hay không không quan trọng, mà quan trọng nhất là người ta có thật lòng với mình hay không, biết chơi thể thao, sống hơi thiên về tình cảm 1 chút, còn học hành thì... không dốt là được.

Ngày xưa thì tớ đặt ra rất nhiều tiêu chuẩn ,còn bây giờ tớ thích những chàng trai lãng man,ga lắng ,sôi nổi,biết làm cho tớ cười và quan trọng là phải chung thủy, trông không đến nỗi quá.Nhưng nói chung để tìm được người đấy không phải là dễ ,tớ chưa bao giờ gặpmột ngừời có đầy đủ các đức tính đó cả.

Cứ chờ đi, đến một ngày nào đó tình yêu sẽ đến với mình, chỉ có điều mình có chờ được hay không thôi.

Tớ chỉ có 1 tiêu chuẩn duy nhất,đấy là người mình yêu.Tại vì khi đã yêu thì chắc chắn là chấp nhận mọi điểm dù tốt dù xấu.Còn nếu mọi người thích 1 vd cụ thể thì....cứ nhìn 4. ý ,hehe.
You ant' an angel
You ant' a hero
You ant' perfect
But I luv u cos U r U
NEVER STOP LUVING U

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên