Những lí do để tôi và bạn thích mùa đông....

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Bảo Ngọc
(Trần Bảo Ngọc)

"Mình thích mùa đông nhất. Lý do:thứ nhất vì mùa đông trường mình không phải mặc đồng phục, thứ hai mình thích Noel, thứ ba mình thích tuyết( đáng tiếc nước mình không có), thứ tư thích ngủ nướng trong chăn, thứ năm thích không khí se se lạnh, thứ sáu thích hình tượng gấu ngủ đông, thứ bảy, chủ nhật ...Nói chung rất nhiều lí do."

Mình được biết cũng rất nhiều người thích mùa đông. Vậy sao bạn không chia sẻ những cảm nghĩ của mình về mùa đông cùng mọi người?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hat xi.... Em oi mua dong ret lam!! Dep de + lang man thi chi voi may couple thoi, chi cha co ai, dung mot minh ngoai hanh lang, gio thoi vu vu lanh lem... Nhin nguoi ta dung hai dua voi nhau thi con biet quai gi la lanh nua, chi kho than minh thoi... hat xi...:D:D:D

Trần Bảo Ngọc đã viết:
"Mình thích mùa đông nhất. Lý do:thứ nhất vì mùa đông trường mình không phải mặc đồng phục, thứ hai mình thích Noel, thứ ba mình thích tuyết( đáng tiếc nước mình không có), thứ tư thích ngủ nướng trong chăn, thứ năm thích không khí se se lạnh, thứ sáu thích hình tượng gấu ngủ đông, thứ bảy, chủ nhật ...Nói chung rất nhiều lí do."

Mình được biết cũng rất nhiều người thích mùa đông. Vậy sao bạn không chia sẻ những cảm nghĩ của mình về mùa đông cùng mọi người?
Hơ hơ, trước hết là phê bình logic trong bài em Ngọc nhá! Đang thứ nhất, thứ hai, thứ ba... tự nhiên nhảy sang thành thứ năm, thứ sáu, thứ bảy.. chủ nhật :)) (đùa thôi, chắc em cố tình ;) )
Nhưng mà này, thích ngủ nướng --> đi học muộn --> ăn mắng --> thích ghê :D Thích không khí se lạnh --> cảm --> văng vãi vung vẩy --> thích quá :D Thích hình tượng gấu ngủ đông --> hơ, sao lãng nhách dzày :))

Tóm lại là.. anh câu được thêm 1 bài, nhỉ :)>- :))

em Ngọc lãng mạn ghê ;;)
Chị thích mùa đông vì nó ko nhớp nháp như mùa xuân, nó ko buồn như mùa thu , nó cũng ko nóng chết ngạt như mùa hè...........và mùa này là mùa diện quần áo đẹp :D

Hat xi.... Em oi mua dong ret lam!! Dep de + lang man thi chi voi may couple thoi, chi cha co ai, dung mot minh ngoai hanh lang, gio thoi vu vu lanh lem... Nhin nguoi ta dung hai dua voi nhau thi con biet quai gi la lanh nua, chi kho than minh thoi... hat xi...
ô hô sao lại giống viễn cảnh của mình quá thế này
đông về đã buồn nay càng buồn hơn :((

Chị thích ko khí mùa đông...như hum nay ý...đẹp ko chịu được-->h T.Dục ra hành lang đứng 1 mìn mặc dù quần áo fong fanh,ko có j romantic đâu,nhưng mà...sướng!

ko phải mặc đồng phục, nhưng mà với lão Núi chủ nhiệm thì ..........
ko biết lão có bắt mặc đồng phục ko

Chẳng biết thật sự thì mình thích mùa đông vì sao nhưng hình như là nó giúp mình cảm nhận được nhiều thứ hơn :)

Vương Văn Cường đã viết:
Hat xi.... Em oi mua dong ret lam!! Dep de + lang man thi chi voi may couple thoi, chi cha co ai, dung mot minh ngoai hanh lang, gio thoi vu vu lanh lem... Nhin nguoi ta dung hai dua voi nhau thi con biet quai gi la lanh nua, chi kho than minh thoi... hat xi...
ô hô sao lại giống viễn cảnh của mình quá thế này
đông về đã buồn nay càng buồn hơn :((
To em Cường:cái huy hiệu Linkin của em đẹp nhẩy===>tiếc quá mình ko quen nó chứ nếu ko thì em bị cướp mất là cái chắc rùi:D:D:D

Mùa đông lạnh,và đôi khi cái ko khí của nó được gắn kèm thêm chữ "buồn".Chính cái lạnh,cái buồn của nó làm cho mình dễ "tâm trạng" hơn,thích suy nghĩ hơn(và cũng ngẫm ra nhiều chuyện hơn:D).Cái cảm giác hơi co ro khi đứng ở hành lang tầng 4 lộng gió nhìn xuống cũng rất hay ho....
Chẹp,mà mùa đông bth thì ảm đạm nhưng mùa đông ở trường mình lúc nào cũng sắc màu==>vui mắt lém==>đã khoái nay càng khoái hơn!

Uh..vd như cảm nhận cái lạnh rõ hơn..lol...nhưng đúng là cái nóng làm mìn khó chịu còn khi bị lạnh vẫn sướng sướng thía nào ý...hoặc thấy bùn bùn

Tí thì quên,mùa đông cũng có nhìu ngày lễ wan trọng,càng có thêm nhiều dịp để mà lãng mạn!Mùa đông cũng là mùa các đôi nở rộ nữa chứ!:D (và đôi khi nó cũng là điểm kết của 1 tình iu:D)
Mà nều mình ko nhầm thì những kỷ niêm hay ho nhất,những chuyện mình khoái nhất,nhớ nhất hầu hết đều diễn ra vào mùa đông==>lại thêm 1 lý do nữa để khoái nó!

Mùa đông toàn bị ra mồ hôi tay:(

Cụt hứng wa' thầy ơi...nhưng mà hình như đúng hay sao ý..lạy trời mai vẫn gió để đứng hóng mát...mũi tụi cứ sáng ra là ho n` wa' :((

Mùa đông đến, gió thổi từng cơn lạnh buốt đến tận xương, mặt trời dường như đã ngủ quên đâu đó, chim chóc cũng chẳng buồn cất tiến hót, bầu trời xám xịt , những đám mây thi nhau bay về phía chân trời, mang theo những tia nắng cuối cùng còn sót lại của mùa thu, một không khí thật ảm đạm và thường gợi cho ta những cảm giác thật khó tả. Đối với nhiều người thì đó là một nỗi buồn ko nói nên lời, người khác lại cho rằng từng cơn gió qua sẽ mang đi hết buồn chán , để lại niềm vui và sự chia sẻ...
NHƯNG!, suy nghĩ một cách hơi tiêu cực thì mùa đông là mùa của thi cử, mùa để các thầy cô ra tay tàn sát học sinh ko thương tiếc, mùa mà các em nhỏ ngoài đường rất dễ chết cóng vì ko có áo mặc, mùa mà cây cối ko thể phát triển, một màu xám bao trùm lên tất cả ->ảm đạm, lạnh lẽo. Tóm lại sẽ có rất nhiều cảm nhận khác nhau về mùa đông :)
(ui cha, viết dài quá, câu thì chỉ vài dòng thôi là đủ mừ, hừm)

Mùa đong ăn dc nhiều hơn mùa hè(nhiều lý do???) nên thích hơn là cái chắc!:))

Thoi... Moi nguoi cu nhac den may cai chuyen mua dong am ap hay cai gi gi day lam minh tu nhien thay buon qua... Cai hoi ma minh thay mua dong am qua lau lam roi thi phai. Bay gio di mot minh, ve mot minh, cha co ai hoi "co lanh lam khong", cha co ai nhac "Mai lanh day, mac ao khoac vao". Hom nay ngoi mot minh giua san truong, nhin len cai hanh lang cu, chi muon khoc thoi... Mua dong sao ma buon the....

Nhung noi chung cam giac giua mua dong, gio thoi lanh buot ma thay am la suong nhat day. Dung canh mot dua ban, khong can noi gi cung da du am lam roi, dung khong?? Mac du dung voi mot ai day "dac biet" thi con am hon nua :p

hơ , chị Phương nó câu rì cũng như triết lí cuộc đời ý nhẩy
nhưng mà nghe cũng đúng đúng

mùa đông ko phải mặc đồng phục. hehe nói đùa chứ lạnh còn chịu được chứ mùa hè nóng nực vừa nóng mồ hôi ra lại nhìu khó chịu lắm.

Thick mu`a đông đê? đươ.c ngu? nươ'ng

chà!!!!!!!!!nếu như vì lý do mùa đông được ngủ nướng thì ai học ca sáng đau khổ rùi!!!!!!!!!
nhưng ,mùa đông ko phải mặc đồng phục mùa đông được ngủ nước mùa đông có cái se lanh lãng mạn@@nhưng mà tui lại thích cái nắng mùa hè hơn!!!!!!!!!mùa đông nó cứ buồn và u ám làm sao ấy :-$

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên