Những câu nói bất hủ

Võ Thanh Trọng Nhân
(BabyDino)

• Bạn hãy nhớ đừng bao giờ nhìn thẳng vào..... mặt mình mà hãy nhìn qua gương
• Được voi đòi.....Hai Bà Trưng
• Không mày đố thầy dạy ai

• Vịt là 1 loài có 2 chân, chạy nhanh hơn..rùa, bay cao hơn...chuột, tuy nhiên lại bơi kém con...cá
• Muốn diệt chuột xin bạn hãy mua 1 khẩu AK47 và 10 băng đạn,lùa chuột vào nhà rồi đóng cửa lại , sau đó bắn đạn qua cửa sổ cho đến khi nào không nghe thấy tiếng kêu nào nữa thì thôi. Nhớ chọn loại súng tốt và đạn có sức công phá
• Đừng bao giờ xem Tivi mà quên chưa cắm điện, và nhớ là đang ăn thì không được đánh răng đâu đấy

• Nếu bạn không mua được cái gì bằng tiền, bạn hãy tin rằng nó sẽ mua được bằng...nhiều tiền hơn
• Nếu ở bên 1 người mà bạn thầm yêu mà bạn thấy thời gian trôi qua thật nhanh, còn khi xa người ấy bạn lại thấy thời gian trôi qua thật chậm thì bạn hãy....mang đồng hồ của bạn đi sửa đi

Cái này vừa mới hôm nọ em gì gì trường lomonoxop post lên roài, chính em đây cũng đã từng post lên mấy tuần trước anh nhân ạ :)|

• Thà ngu vì thiếu i ốt còn hơn là thiếu i ốt mà vẫn ngu (hic, nó nói cái gì thế)
• Bạn có biết Triết học là gì không, tôi xin giải thích "Triết học là 1 hiện tượng luận về hiện tượng mà đôi khi chúng ta luận về hiện tượng đó thì đúng là hiện tượng luận cho nên người ta mới gọi hiện tượng luận là luận về hiện tượng đó nhưng hiện tượng đó đôi khi không là hiện tượng luận nên luận về hiện tượng đó là hiện tượng luận" (thấy chưa, dễ hiểu quá đi, đừng nói triết học khó nữa nhá)
• Muốn thắng trong điền kinh thì tốt nhất là vừa chạy vừa ....rải đinh

Tiếp nè...

Khi có con mèo đen đi qua trước mặt bạn thì điều đó có nghĩa là............. nó đang đi đâu đó

Kinh nghiệm là từ dùng để chỉ những gì ngu ngốc mà ta mắc phải trước kia (Chí lý)

"Ê, sao mặt con chó nhà mày ngu như con chó nhà tao vậy?!? Đúng là chủ nào tớ nấy, con chó nhà mày ngu thấy sợ luôn!!!"

Tao mà biết mày ngu như vậy thì tao không kêu mày giảng bài đâu, mày giảng bài nãy giờ cả tiếng đồng hồ rồi mà tao vẫn không hiểu được là sao vậy hả????

Tiền là tiên la phật là sức bật của lò xo là sức đo của lòng người là tiếng cười của tuổi trẻ la sức khoẻ của tuổi già là cái mà cần có là cái khó để tìm là trái tim để đập là đầy ngập trong ngân hàng là cái mang ra mà sử dụng là làm lụng mới có tiền là hoá điên cũng được là điểm nhược của kẻ nghèo là cái gầy nheo của kẻ đói là lời nói của kẻ nịnh đầm và là sự câm lặng ....................

Tiền, không quan trọng
Quan trọng là không có tiền

Trời mưa mặc kệ trời mưa, nhưng mà mưa quá thì ta vô nhà

Rượu say mặc kệ rượu say, nhưng mà say quá thì ta lên giường

Vợ la mặc kệ vợ la, nhưng mà la quá thì ta theo bồ

Vợ đen mặc kệ vợ đen, nhưng mà đen quá thì ta soi đèn (<~~ ý nó là gì vậy nhỉ)

Các bạn phải xác định được cái nào là chính cái nào là phụ. Đôi khi chính các bạn sẽ tưởng cái chính là cái phụ, cái phụ là cái chính. Do đó cái chính là các bạn phải tìm ra cái chính, còn việc tìm cái phụ chỉ là cái phụ thôi, hiểu chưa???

Tui không hiểu tại sao tui hiểu, nhưng tui hiểu là tui không hiểu, cho nên dù hiểu hay không hiểu thì tui vẫn phải cố gắng hiểu rằng tui không hiểu gì hết, thế còn bạn? Bạn có hiểu tại sao tui không hiểu không, hay là bạn cũng không hiểu vì sao tui hiểu là tui không hiểu???????

Cái vĩnh cửu là gì ?Có thể nói không gian là vĩnh cửu mà vì nó là "không" nên nó không là gì cả mà vì nó không là gì cả nên nó là tất cả mà vì nó là tất cả nên nó vĩnh cửu mà vì nó là vĩnh cửu nên nó không là gì cả mà vì nó không là gì cả nên....

Back
Bên trên