Những bộ phim lúc 18h

Đặng Việt Phong
(thita_vipho)

Bây giờ chúng ta có thể thấy trên truyền hình 99% film là film Tàu hoặc Hàn =)). Nhưng đã có thời TV chiếu nhiều bộ phim rất hay, nhất là ở chương trình phim truyện 18h của VTV3. Dù hồi đó mình chỉ là học sinh tiểu học nhưng mình vẫn nhớ rất rõ những bộ phim như Thế giới bí mật của Alex Mack (The Secret World of Alex Mack), Chuyện nhà Twist ( Round the Twist), Cô gái đại dương (Ocean Girl), Khinh khí cầu của giáo sư Poopsnagle... Hôm nào cũng căn 6h để bật TV lên xem, thậm chí bùng học =)).
Bây h đang xem lại bộ Secret world of Alex mack thấy vẫn hay như ngày nào, vẫn nhớ như in hình ảnh cô bé mỗi ngày đội 1 cái mũ :x:x:x. Anh/chị/em/bạn nào cũng có hứng thú với chương trình phim truyện lúc 18h hồi đó thì vào đây bàn luận nào \:d/

[youtube]Z5hMNnXgH34&feature=related[/youtube]

Chỉnh sửa lần cuối:
Alex Mack có phải là con bé có thể tự biến cơ thể thành chất lỏng ko :x e đag xem lại à :x chị cũng mún xem lại phim đấy :x
Cô gái đại dương cũng hay, chị ko nhớ kết thúc lắm, nhớ mang máng về sau nó có đứa e gái lên làm nữ hoàng ở vương quốc của nó thì phải
2 phim còn lại e nói thì chị chịu ko nhớ ra
Mà ngày xưa còn có phim j` của Australia về bọn trẻ con hay đi điều tra như kiểu thám tử nhí ý :) dùng đồng hồ để liên lạc thì phải :-?
hichic nhớ quá cơ :x

em nhớ nhất là phim cô phù thủy nhở Sabrina :x:x:x
alex mack cũng hay điên lên đc :x
có 1 phim e k nhớ tên là cái phim mà có 1 con bé robot nào đó từ ngoài vũ trụ đến í :x hay mặc quần áo bó màu đỏ ?

Đấy là cyber girl chị ạ :))
Còn cái film bọn trẻ thám tử hình như là Nhiệm vụ bí mật, em vẫn nhớ mang máng dù lúc xem mới khoảng 3-4 tuổi gì đó :))
Bây giờ kiếm trên torrent được đủ bộ Alex mack vs nhà twist; trình độ tiếng ANh quá kém nghe hiểu 1/3, nhớ 1/3, nhìn hình hiểu nốt 1/3 =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhớ con mèo của Sabrina :x Salem :x
bây h xem lại chắc thấy kĩ xảo chán 8-> nhưng mà hồi đấy mê tít 8-> :x
--
Kết thúc Ocean Girl thế nào nhờ =(( quên rồi =(( mà hình như có 2 phần thì phải :|
---
Có ai xem cái phim gì mới mới lúc 18h ko :| ng yêu của bà mối hay gì gì đấy :|

Bây h em ngán mấy cái phim kiểu đấy tới tận cổ rồi :)), kênh nào chả có :))
X-file là film non-China/Korea cuối cùng chiếu thì phải =))

hihi e Phong iu quý cho chị xin cái link down Alex Mack với :x

uh đấy quên mất Sabrina cô phù thủy nhỏ :)) ngày đấy xem phim xong rồi cũng mơ mộng 1 ngày mình đc làm phù thủy =)) sến ko chịu đc
Sabrina ngày nào h đã là 1 bà mẹ vừa già vừa xấu :(

Chỉnh sửa lần cuối:
iem iu ơi :"> Chị e nhà quê, trước giờ chỉ down megaupload là chủ yếu :"> Ko bít down Torrent đâu :-< Torrent down xog rồi làm tn mở ra đc :(

Alex Mack chỉ có link torrent thôi chị ạ nhưng mà down rất là ngon :))

Sabrina nhớ mãi cái đoạn đầu con bé lúc ngủ thì bay lơ lửng trên trời :))

Mà mấy cái serie trên VTV3 hồi trc IMDB đều vote rất cao nhé :)) (trừ sabrina =)) ), Disneychannel bây giờ có lẽ chỉ xách dép cho VTV hồi đấy
cái link torrent này chất phết :)), mỗi tội ổ cứng nhà mình có có 20GB :(, để thi xong nghiên cứu xóa bớt vậy :)

Anh cứ focus từng tập , mỗi ngày xem một tập như em này =))=))=))

Đấy là hướng dẫn dùng torrent :x
Từ khi biết tới torrent em ko bao giờ động đến mấy cái kiểu chia sẻ trên host nữa [-(

thank e, nhưng mà e ơi, cái link của e chị vào thì ng ta iu cầu phải là thành viên mới xem đc :) E copy paste cho chị cái nội dung đi :x

Chị hay down mega là vì chị hay xem phim Hàn :) Chị tìm link down bản đẹp từ 1 trang aja-aja.com. Trang này toàn link down mega mà. Với cả ở trường down torrent chị hơi sợ :) Về nhà mới dám down đấy chứ :(

Tham khảo thêm: http://vi.wikipedia.org/wiki/BitTorrent

Link down utorrent: http://forum.utorrent.com/viewtopic.php?id=52947

Về portforward: Vào http://portforward.com/, chọn modem đang dùng, sau đó nó hiện ra 1 list các ứng dụng-> chọn Utorrent. Theo kinh nghiệm của em trên trang này, ở phần Enter Static IP Address thì cứ kích đúp vào biểu tượng Local area Network Status (hai cái máy tính) dưới taskbar, chọn tab support xem IP address là gì rồi điền vào. Còn Utorrent's Port for incoming connections chị cứ điền là 65534 và sao đó làm y nguyên như nó hứong dẫn ở bên dưới (chỉ những phần liên quan đến thiết lập modem thôi). Có khi phải tắt firewall khi dùng torrent.

Khi bật torrent lên, chị ân Ctr+G, current port điền 65534 vào rồi chọn "Test if port is....", nếu nó báo đc là đc.

Những phần sau là hướng dẫn config tốc độ utorrent:

Thiết lập cho µTorrent nào

1.Vào Options>Preferences>Connection

• Proxy Server:
+ Type: Loại Proxy (HTTP, HTTPS, SOCK4, SOCK5)
+ Prxoy: Nhập Proxy vào
+ Port: Cổng của Proxy
+ Authentication: Đánh dấu vào mục này nếu Proxy của bạn yêu cầu tên đăng nhập và mật khẩu
+ Use proxy server for peer-to-peer connections: Sử dụng Proxy cho các kết nối P2P
• Port used for incomming connections: là cổng mà µTorrent sẽ dùng để kết nối. Bạn hãy dùng các cổng có số lớn trên 10000 để tránh bị trùng cổng với các chương trình khác
• Enable UPnP port mapping: không chọn ô này, tôi sẽ nói đến cách forward cổng cho bạn ở sau
• Add µtorrent to Windows Firewall exceptions: không đánh dấu (Chỉ đánh dấu mục này nếu chương trình bị chặn bởi Firewall)
• Global Maximum upload rate (kb/s): Tốc độ upload cao nhất có thể. Bạn nên thiết lập bằng 80% tốc độ upload thực tế của bạn
• Global Maximum download rate (kb/s): Tốc độ download cao nhất có thể. Bạn nên thiết lập bằng 90% tốc độ download thực tế của bạn

Chú ý: Các thiết lập download và upload như
trên là để tránh tình trạng gây nghẽn mạnh cho máy của bạn (Không thể duyệt web, chơi game lúc download bằng torrent )

Cách kiểm tra tốc độ download, upload thực tế của bạn:

* Trước tiên bạn vào trang http://www.speedtest.net/
* Chọn Server gần nhất ở khu vực bạn đang sống
* Sau khi chọn Server nó sẽ tự động kiểm tra tốc độ cho bạn
* Xem kết quả (Chú ý ở đây là kb/s chứ chưa phải là kB/s)
* Lấy kết quả thu được (kb/s) chia cho 8 để ra kết quả là mới (kB/s)
* Lấy kết quả mới nhân với 80% = Tốc độ upload bạn nên điền vào mục Global Maximum upload rate
* Lấy kết quả mới nhân với 90% = Tốc độ download bạn nên điền vào mục Global Maximum download rate

2.Options>Preferences>BitTorrent

• Global Maximum Number of Connections: Mặc định
• Maximum Number of connected peers per torrent: Tốc độ upload * 1.3
• Number of upload slots per torrent: 1 + (Tốc độ upload / 6)
• Use additional upload slots if upload speed <90%: Đánh dấu
• Enable DHT Network: Đánh dấu
• Enable DHT for new torrents: Đánh dấu
• Enable Peer Exchange: Đánh dấu
• Ask Tracker for scrape information: Đánh dấu

Download bằng µTorrent thôi.

1.Tìm file torrent để download, các bạn có thể tìm ở các trang sau

• Isohunt.com
• Torrentspy.com
• Torrentportal.com
• Torrentscan.com
• Torrentreactor.to
• Meganova.org
• BiteNova.org
• Torrentbox.com
• ThePirateBay.org

2.Mở µTorren và chọn File > Add Torrent > Chọn file torrent đã download về
3.Có một bảng thông báo hiện ra

4.Đến khi nó hiện ra là downloading là được

Ý nghĩa các thông số ở µTorrent.

Trong quá trình download bạn sẽ gặp các thông số ở các thẻ sau:

• Thẻ General:
o Time Elapsed: Thời gian đã qua kể từ lúc bắt đầu download
o Remaining: Thời gian còn lại đến khi download xong
o Share Ratio: Tỉ lệ chia sẻ (upload/download)
o Downloaded: Dung lượng đã download
o Uploaded: Dung lượng đã upload
o Download speed: Tốc độ download
o Upload speed: Tốc độ upload
o Seeds: Số seed bạn đang kết nối
o Peers: Số peer bạn đang kết nối
o Tracker URL: Địa chỉ tracker
o Tracker Status: Trạng thái tracker (hoạt động, gặp lỗi, ...)

Chúc vui :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên