NHỮNG TRƯỜNG CÓ TRUYỀN THỐNG LÂU NĂM Ở TPHCM

Hồ Lê Vi Ngân đã viết:
em chỉ biết mối đương NGuyễ thị MInh khai thôi! trường đó có nằm ở đuơng đó không hả anh :D
ko đâu e, trường NTMK mặt chính là nằm ở đường Điện Biên Phủ, 3 mặt còn lại là giáp với lần lượt các con đường Trương Định, Hồ Xuân Hương, Bà Huyện Thanh Quan.

Mai Văn Trung đã viết:
Trường nào cũng có anh hùng trường nào cũng có thằng khùng thằng điên bạn Kiều Trâm à.

Trường Marie Curie trong thành phố HCM cũng không đến nỗi quậy như bạn tưởng đâu ! Cũng có nhiều bạn dễ thương ( nhất là nữ), nhiều nhân tài về học tập lẫn hoạt động.

Trường Marie Curie hay được mượn khuôn viên trường để quay phim lắm. Chắc các bạn biết bộ phim "12A4H" :-? Lâu quá nên không nhớ rõ lấy bối cảnh quay là trường Marie đó. Không biết ngoài Hà Nội thì trường nào hay được mượn khuôn viên nhất nhỉ ???

Mình chỉ muốn hỏi để xác minh lại thôi. Vì các bạn dân trong Nam nói vậy nhưng mà ở đây mình đều chơi thân với 2 anh đều học Marie Curie trong đó mà, cả 2 đều dễ thương và mình rất quý. Chỉ là ko biết họ nói quậy là quậy tới mức nào thui????

Kiều Trâm đã viết:
Mình chỉ muốn hỏi để xác minh lại thôi. Vì các bạn dân trong Nam nói vậy nhưng mà ở đây mình đều chơi thân với 2 anh đều học Marie Curie trong đó mà, cả 2 đều dễ thương và mình rất quý. Chỉ là ko biết họ nói quậy là quậy tới mức nào thui????
Cái đó thì có trời biết, nhưng đã từ lâu dân Marie Curie nổi tiếng là ăn chơi và quậy phá, tuy nhiên ở đâu cũng có exception mà

ái chà chà, mấy bác ngoài này có vẻ sôi nổi quá nhỉ ?
Mình là 1 cựu học sinh của Nguyễn Thượng Hiền nè, sao mà thấy trong box này mấy bác NTH hoạt động sôi nổi quá nhỉ ? (bác Trung với bác Giang biết HAO mà không thông báo 1 tiếng nha !)
Trong TP HCM, quậy nhất không biết có phải là dân LHP với năng khiếu không nhỉ ?

Không biết ai chứ, ở bên mình có vài người học LHP hiền khô mà giỏi nữa chứ ;)

Trong TP HCM, quậy nhất không biết có phải là dân LHP với năng khiếu không nhỉ ?
Sai! Sai hoàn toàn! Quậy nhất phải là dân NTH :> :> :> . Điển hình là chú Mai Văn Trung và chú Dương Đình Hiệp. :p:p:p
Hôm thứ 7, 2 chú khoe với anh là tối hôm thứ 6 đã đi mxxxx. :p :p :p

ehem dân marie chình hiệu đây, cái trường nì tiếng tăm lừng lẫy lắm rùi, không cần phải bàn lựn nữa đâu. Nhưng thật ra trong trường có rất nhiều bạn rất dễ thương hòa đồng (tui nè), lúc đâu cũng sợ lắm nhưng tiếp xúc thấy bình thường rất nhiều thiếu 0.25, 0.5 đ là vào trường NTMK. Nhưng mà không có lửa sao có khói công nhận cũng có vài dân marie quậy thiệt nhưng đừng vơ đũa cả nắm chứ.

Chào cả nhà, tui đến từ LHP, hân hạnh được làm quên

Back
Bên trên