NHỮNG TRƯỜNG CÓ TRUYỀN THỐNG LÂU NĂM Ở TPHCM

hơ, kém là kém thế nào, miền nào chả có ng` xinh ng` xấu :p nhg mờ mấy Miss HAO nhà mình là ko ai sánh được đâu :))

(ừa, lạc đề thật, come back... :p )

Em có thằng bạn, ngày trước học Lê Hồng Phong, bi h cu cậu lại chuyển roài, nó bảo, học ở 1 trường mà ai cũng nói giọng khác mình, bùn cười lém, nhg được cái cu cậu hòa nhập cũng nhanh :))

Chẳng giấu gì nhóc Tuti, anh đây cũng là dân Bắc Kỳ thứ thiệt 100%, theo gia đình di cư vào miền Nam...Trải qua mười mấy năm mà vẫn không bị đồng hóa. Giọng Bắc vẫn còn y nguyên... :D. Có lầu gọi điện cho thằng bạn, gặp nhỏ em của nó, cô nhóc kêu:" Anh ơi !!! Miền Bắc gọi miền Nam nè !!!". :))
Hình như đa số trường THPT ngoài Bắc không bắt nữ sinh phải mặc áo dài thì phải.
Nghe nói học sinh ngoài Bắc học giỏi, trâu bò ... hơn học sinh trong Nam nhiều. Nhìn điểm chuẩn vào mấy trường đại học ở Hà Nội mà mún choáng váng mặt mày 8-}.

Vậy hử, chắc anh ra Hà Nội ko ai nghĩ anh là ở trong HCM lâu thế nhỉ?:p

Nghe nói con gái miền Nam cũng thông minh lém mờ anh?? Ở HN, hầu như trường nào cũng bắt phải mặc áo dài, chỉ trừ có Ams thui :))

Con gái miền Nam thông minh, ăn nói có duyên. Mấy cô ở tỉnh thì rất ư là hiền lành, ngây thơ, chân thật chứ không ghê gớm như ở thành phố.
Ở HN, hầu như trường nào cũng bắt phải mặc áo dài, chỉ trừ có Ams thui
Thật là đáng tiếc !!! Nữ sinh phải mặc áo dài thì mới ra dáng nữ sinh chứ :x :p

Đâu cần phải có cái áo dài, quan trọng là tâm hồn kia :))

Mình cũng là dân Nguyễn Thượng Hiền, hôm nay được giới thiệu vào HAO chơi. Theo đánh giá chủ quan của mình thì HAO là forum vao loại hàng đầu của cả nước bấy giờ về nhiều mặt trừ ... thủ tục đăng kí rất rườm rà giồng hải quan Việt Nam quá. Đăng kì cả tiếng mới được. Hic

HAO đang tổ chức thi Miss ! Một sáng kiến hay quá ! Công nhận các bạn dự thi xinh như người ... Hà Nội ... hihi.

Rất hân hạnh làm quen. Ah mà sao chưa có Topic nào đăng nick YM của thành viên nhỉ ? Ban quản trị hay bạn nào biết thì chỉ giúp. Thông cảm vì bị nhiễm bệnh nghề nghiệp ( tập tọe báo chí)

hihi, ngày trước có trong CHAT Box, còn bi h, ai muốn j thì bon chen ghi ra đâu đó để mọi ng` add nick nhau....
sao mọi ng` đăng kí lâu thế nhỉ :-? em mất có 15' + 1/2 ngày chờ đợi :p
Miss HAO tất nhiên phải xinh như ng` HN roài [-x

Có trong Chat box à ? Thế thì để anh vào đó tìm kiếm mới được.À, không biết bạn đăng quang Miss HAO lần này có thể làm người mẫu bìa cho Báo Mực Tím không nhỉ ? ( Hy vọng là bạn này nhận lời)

Không biết hồi đó Trang Thư đăng kì thế nào chứ ! Anh cũng mất đến 3 ngày mới cho làm thành viên.

Cái đó thì hơi khó, vì các Miss HAO nhà mình đều đang ở tứ tung khắp các nước...
hehe, đúng là ko mất đến 3 ngày như các anh :D chỉ chưa đầy 1 ngày thui :p

Không biết hồi đó Trang Thư đăng kì thế nào chứ ! Anh cũng mất đến 3 ngày mới cho làm thành viên
Thằng này lắm chiện wé :p :p :p . Giờ được làm thành viên rồi còn mún gì nữa :p :p :p . Cứ đi hỏi vặn em Thư b-( b-( b-( . Lạc đề rồi nè.
Chú Trung mau kiếm vài cái hình của trường mình add lên coi.

Nguyễn Kim Giang đã viết:
Thằng này lắm chiện wé :p :p :p . Giờ được làm thành viên rồi còn mún gì nữa :p :p :p . Cứ đi hỏi vặn em Thư b-( b-( b-( . Lạc đề rồi nè.
Chú Trung mau kiếm vài cái hình của trường mình add lên coi.

Nhưng mà nếu chọn Miss nào đang ở TP Hà Nội mà có điểm cao nhất thì chắc cũng được đúng không nhỉ ? Nhờ Trang Thư liên lạc dùm anh nếu có thể.

Okie ! Trường mình có nhiều hình lắm.

Diễn đàn không có chức năng Quote nhiều bài viết. ( Hay là mình không biết sử dụng, bạn nào rành mong chỉ giúp)

Tự nhiên tìm được trên trang web cũ của NTH 3 tấm hình. Hơi nhỏ nhưng khá rõ.
Khóa đầu tiên:

NTH bây giờ:

Cụ Nguyễn Thượng Hiền

P/s : Anh Kim Giang qua nhà Suhuynh lấy một đống hình chụp hồi "họp mặt cựu học sinh NTH 1965 - 2004" đó. Bây giờ em bận không thể sang được.

Chưa có ai chỉ mình cách quote nhiều bài liên tiếp sao ????

oài, cái đó anh tự liên lạc nhé ;) :p em là sức yếu, ko giúp được j 2 anh đâu :(

Hihi mọi người giao lưu vui quá. Bên mình, các anh miền Nam đông lắm. Từ PT Năng Khiếu, đến LHP đến NTMK cũng có. Mọi người hỏi về trường chuyên ghê quá, giờ cho mình hỏi về trường Marie Curie trong miền Nam nhé. Trường đó quậy lắm đúng ko vậy? Có giống như Đinh Tiên Hoàng ở HN ko? 8-}
Ah`, bạn nào biết website trường Marie Curie trong miền Nam, làm hơn share mình với. Thanks nhìu :*

Học sinh trường nào mà chả quậy. Cỡ như HN-Ams nổi tiếng như vậy mà còn quậy tưng nữa là :p .
Trường Marie Curie hình như không có website.

Kiều Trâm đã viết:
Hihi mọi người giao lưu vui quá. Bên mình, các anh miền Nam đông lắm. Từ PT Năng Khiếu, đến LHP đến NTMK cũng có. Mọi người hỏi về trường chuyên ghê quá, giờ cho mình hỏi về trường Marie Curie trong miền Nam nhé. Trường đó quậy lắm đúng ko vậy? Có giống như Đinh Tiên Hoàng ở HN ko? 8-}
Ah`, bạn nào biết website trường Marie Curie trong miền Nam, làm hơn share mình với. Thanks nhìu :*

Trường nào cũng có anh hùng trường nào cũng có thằng khùng thằng điên bạn Kiều Trâm à.

Trường Marie Curie trong thành phố HCM cũng không đến nỗi quậy như bạn tưởng đâu ! Cũng có nhiều bạn dễ thương ( nhất là nữ), nhiều nhân tài về học tập lẫn hoạt động.

Trường Marie Curie hay được mượn khuôn viên trường để quay phim lắm. Chắc các bạn biết bộ phim "12A4H" :-? Lâu quá nên không nhớ rõ lấy bối cảnh quay là trường Marie đó. Không biết ngoài Hà Nội thì trường nào hay được mượn khuôn viên nhất nhỉ ???

Nhầm rùi, Ams là sân quậy, truyền thống là quậy, nên ko nên đi so sánh nhìu ;) :D

Hình như trong topic này các bạn ở LHP và NTH hoạt động hơi bị mạnnh nhỉ? Chẳng biết các bác "made from NTMK" trốn đi dường nào hết rồi. Mình đành tham dự cho có hương có hoa thôi. Đây là vài dòng lịch sử về trường MK của mình (hình như cũng đã được post đâu đó ở trong HAO thì phải vì đọc thấy wen lắm... :) :) :) )
http://minhkhai96.net/lichsu.htm

em chỉ biết mối đương NGuyễ thị MInh khai thôi! trường đó có nằm ở đuơng đó không hả anh :D

Back
Bên trên