NHỮNG TRƯỜNG CÓ TRUYỀN THỐNG LÂU NĂM Ở TPHCM

Ở ngoài Bắc thì còn có trường Lam Sơn ở Thanh Hóa cũng giỏi.Ngay trong Hà Nội thì có trường Tổng Hợp thuộc đại học quốc gia cũng vô cùng giỏi.Mình quen nguyên cả một tá bạn học trong Nam.Hoc đủ cả từ TĐN, LHP, hay NTMK mình quen hết.

Thang Gia Long khong hoc hanh gi ca,chi vao day noi phet la gioi thoi :p

Lê Gia Long đã viết:
Ở ngoài Bắc thì còn có trường Lam Sơn ở Thanh Hóa cũng giỏi.Ngay trong Hà Nội thì có trường Tổng Hợp thuộc đại học quốc gia cũng vô cùng giỏi.Mình quen nguyên cả một tá bạn học trong Nam.Hoc đủ cả từ TĐN, LHP, hay NTMK mình quen hết.

chà chà, lâu lắm ko gặp Long Da D...^ :D ko ngờ đã nổi tiếng ghê," mình quen hết" ,chà chà :D

đùa chứ lâu ko thấy Long vào làm màn chào hỏi cái :D ;;)

Hoi lau roi minh co vao TP HCM va di qua truong Minh Khai thay truong to va rong trong dep nhu cong vien y. Chua vao ben trong nhung chac la trong cung dep. Co ve hoi giong Chu Van An o Ha Noi, khong biet may ban o Minh Khai nghi the nao ve truong minh nhi?

:D Mình là học sinh Nguyễn Thượng Hiền HCM đây.. đúng như anh gì nói á... học 2 buỏi mệt wá đi... rất mệt, nói chung là phản đối học hai buổi :)

Còn chuyện phân ban thì năm tới được sự cho phép của sở hay bộ gì đó trường sẽ tiến hành chuyên hoá (mặc dù không mang danh nghĩa trường chuyên) chi là 10 lớp chuyên các môn (lớp Toán, lớp Lý.....)

Ngoài ra quẳng cáo một chút

http://www.nth.edu.vn

Mời các bạn ghé vô thăm website chính thức của NTH :D

Ywah...dân Nguyễn Thượng Hiền khóa 00-03 đây...học 2 buổi mệt thì mệt nhưng mà vui...buổi trưa vào sớm 1 tý cả lớp kéo nhau đi ăn hay quậy...tăng tình đoàn kết :D ... nhưng ở đây học 2 buổi ko còn ý nghĩa như việc học 2 buổi ở nước ngoài mà là học 2 buổi biến chế của NTH...cho nên tui tụi toàn kêu trường là Ngu Thượng Hạng...dân NTH nào cũng biết tên này của trường...

Xin chào mọi ngừơi ! Mình là dân Minh Khai ở tp HCM đây ! rất dzui và hãnh diện khi có người khen trường mình đẹp ! Mà theo ý kiến của nhìu người là trường MK là trường đẹp nhất tp HCM đó !
( sẵn tiện mời mọi ngừoi vô wen trường MK chơi lun ! ( kekeke )) : www.ntmk.net

có bạn nào biết website truong LQD o tphcm không vậy? làm ơn chỉ mình với, cám ơn nhiều

Hoang Viet Tung đã viết:
Hi các bạn trường Ams! Mình là 1 alumnus của trường Nguyễn Thượng Hiền, TPHCM, mới register HAO có mấy ngày thôi. Mình thấy trong forum này có nói đến trường mình, please let me join this forum.

Không ngờ ra đến đây lại gặp anh HVT, Khi anh học lớp 12 thì em đang học lớp 10, em nổi tiếng lắm mà, ai chẳng biết, Trường NTH nay được công nhận các lớp chuyên của Trường từ 1-5 là các lớp chuyên của Tp HCm rùi, còn các lớp khác vẫn bình thường...

Nguyễn Đức đã viết:
Còn trường Năng Khiếu ở trong TP.HCM thì có lẽ giống trường Chuyên Ngữ và Tổng hợp ở miền Bắc? :)

Trường Năng Khiếu có thể nói hiện nay là trường giỏi nhất nhì trong TPHCM đó. Trường này chuyên đào tạo nguồn nhân lực tài năng cho TP.
Nếu các bạn muốn ghé thăm trường thì hãy vào trang:
www.ptnk.edu.vn
Còn đây là địa chỉ của diễn đàn
www.ptnk.net.tf

hey, chào các bạn, mình là mem mới đây, là học sinh trường THPT Lê Quý Đôn, TP HCm ah.......... Các bạn có đề cập đến trường của bọn mình phải ko?? Mình xin nói thêm với các bạn là tứ năm 2003-2004 thì trường chi lại thành chuyên ban rùi và dạy theo chu7ong trình cải cách mới của bộ giáo dục....... Năm nay có lẽ cũng phân ban tuốt. Ah, trường của mình thì đi học ko mặc áo dài đâu, nữ thì mặc đồng phục của trường là váy và áo sơ mi ah........ còn địa chỉ diễn đàn trên thì hiện nay ko phải ws chính thức của trường mìnhchỉ là do học sinh cúng mình lập ra để có sân hơi thui............ Mong làm wen với các bạn!! :x

Là một nhân chứng lịch sử lâu năm em có thể giới thiệu đôi chút về mấy trường trên
-Nguyễn Thượng Hiền --**-- Nguyễn Thị Minh Khai là các trường cấp 3 nổi tiếng với đầu vào xét theo điểm tốt nghiệp cấp 2 cao nhật(54-57),các bạn í cũng dễ thương và "ngây ngô" lắm.
-Lê Hồng Phong + Trần Đại Nghĩa(mới thành lập) là trường chuyên trực thuộc Sở Giáo Dục TPHCM.Xét về thành tích lẫn tính tình thì LHP "coi bề là hơn" :((
-PTNK là trường thuộc Đại học Quốc gia rất giỏi về các môn KH tự nhiên.

"If tomorrow never comes"
but beggars cannot be choosers,i suppose.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chào các HAO mems. Tui là dân NTH Tp.HCM đây.
NTH Tp.HCM bây giờ có lớp chuyên rồi: Toán, Tin, Lý, Hóa, Văn, Anh...
Hic!!! Sao dạo này nhiều trường chuyên, lớp chuyên thế không bít. Đi đâu cũng gặp dân chuyên, không chuyên này thì cũng chuyên nọ. Chỉ thiếu lớp chuyên Thể Dục nữa là đủ bộ ^_^.

hehe, chào các anh chị ở HCM đến HAO, HAO nhà ta càng ngày càng đông vui:x
Mọi ng` thấy HAO thế nào ạ? :D

HAO hơi bị hoành tráng. Từ trước tới giờ tui chưa bao giờ thấy cái diễn đàn học sinh nào ngon lành như HAO ;;).
Mời bà con vô nth4rum: www.nth.edu.vn/forum :D

"Ngon lành" ah ??? :D
Tui xin tóm gọn như thế này:"Thiên thời địa lợi nhân ;;) hòa".

oài, vậy sao anh Giang ko tham gia rộng rãi 1 chút nhỉ, còn rất nhìu nơi trong HAO mà anh chưa đặt chân đến :p

Kaka!!! Tui đã ghé qua một số nơi của HAO.
Nơi hấp dẫn nhất chắc chắn là Miss HAO ;;) , xinh chẳng kém gì mấy cô ở miền Nam.
(Hình như bắt đầu lạc đề rồi đó nhóc TUTI :p ).

Back
Bên trên