Nhật ký truyện cười.

Trần Duy Phong
(abc84p)

Kkkk

Đã xóa bài viết

Chỉnh sửa lần cuối:
nhưng sao tự nhiên lại ước bị chột với mất 1 hòn ? :-?? tự mình hại mình chỉ để cho bõ ghét sao ? =))

nhưng sao tự nhiên lại ước bị chột với mất 1 hòn ? tự mình hại mình chỉ để cho bõ ghét sao ?

Ông lão già rồi, mất đi một hòn cho tâm hồn thêm thanh sạch, còn thằng kia thì.. >:)

truyện của bạn P thật độc đáo.Chắc con người cũng thế :D

Ối giời ơi là giời. =))=))=))

2. Nghi án Tào Tháo cắt râu ...

Lại nói sau khi Tào Nhân thua Mã Siêu mất Quan Độ, Tào Tháo tức giận kéo quân rầm rộ tới Quan Độ quyết chiến cùng Mã Siêu, tới nơi Tháo gọi to :" Bớ Mã Siêu, ở đâu mau ra đây tiếp chiến".

Lúc này râu của Tháo rất rậm, che hết cả mồm, Mã Siêu cùng quân Tây Lương thấy vậy đều thất thanh kêu gào toán loạn, đại loại như :"ối chúng mày ơi, thằng kia không có mồm", "a, quân Tào có thằng ko mồm kìa!"....cùng vô câu cám thán khác>
Tháo vừa đi xa đến , đang nóng bức bực mình sẵn, nghe bọn Tây Lương kêu thế thì ko kìm được cơn giận, vén râu lên rồi nói "không phải mồm thì cái ...phụ khoa ma ma chúng mày đây à?" quân Tây Lương phá lên cười, quân Tào thì muốn cười mà không dám, nín nhịn đến khổ sở, có đứa còn "ướt" cả quần vì nhịn cười, nhân cơ hội đó Quân Tây Lương tràn lên đánh mới thắng được.

Tháo vừa chạy vừa suy nghĩ lại, cũng biết là mình dại,sợ sau này địch nó cứ kiếm "thằng nào có cái phụ khoa trên mặt thì thằng đó là Tào Tháo" để giết liền cầm kiếm cắt phéng chòm râu rậm rạp nhưng nhiễu sự của mình đi.

Từ đó trong dân gian đồn đại câu truyện Tào A Man cắt râu, quẳng áo trận Đồng Quan nhưng nguyên nhân thật sự thì không ai dám nhắc vì sợ "Tào Tháo rượt".

@ Phong:Các cụ có câu: Người làm sao của chiêm bao làm vậy mà :p

Ở đây có mấy Phong nhỉ?:-"
Câu của "nhân vật Phong" tưởng phải là...:">

Xiền?;))
Nhiều lắm ;))
Có điều hình như anh cho em tiền mới là có lí chứ nhỉ?:-"

Back
Bên trên