Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

ghét bánh dẻo quá >_____<
tối chuồn đi chả vui vẻ mấy, ôi đi cũng dở mà ở nhà thì biết làm gì đây :(( :(( :((
Trời nắng quá mà phải đi lấy pin về :( ngại đi BH nên cứ phải ký gửi pin nhờ người sạc hộ, chuối >_____<

mei đã viết:
Vì dở hơi biết bơi nên tao đã chép 6 mặt A4 8-}
Vì dở hơi biết bơi nên tao đã để mất 1 đống bài SAT :(
Vì dở hơi biết bơi nên dạo này ko hiểu sao rất hay ăn nói lung tung
Bài tập thì phải làm, cái thứ dở hơi kia nếu thấy hứng thú thì làm, không thì thôi kệ nó (là ge thì ge cũng chép, nhưng giữ cho mình chứ không nộp :p ngày xưa ge chép 1 nửa xong chả chép nữa, để ở nhà thôi. Vì quan trọng là mình đọc để có kiến thức, chứ nộp cho trường cũng chả được gì).
Mei cố lên, Trung Thu rồi, vui vẻ nhé!!

mei đã viết:
Ge ơi mei xin lỗi :(( :(( :(( :(( :((
Không sao đâu, ge hiểu rồi mà ^^

mei đã viết:
Đáng đời lắm, tối nay ngồi nhà học bài, ko chơi bời gì hết :(
Cả nhà trung thu vui vẻ :x
+__________________+
Đi chơi đi nào!!!!!!!!!!!

Nguyên đã viết:
Chúc anh Việt xa nhà giống em trung thu không bị cô đơn :D lên mạng tìm bạn tìm em cho nó ấm lòng =))
Hehe, anh không cô đơn đâu, nhiều việc phải làm quá em ạ :p chúc em vui nhé! ^^
(Ồ mà hôm qua thấy trong HAO chỉ có 8 người online, trong đó có 1 mình anh logged in, còn lại 7 khách :D hiếm khi thấy HAO ít người truy cập thế. Tối nay không biết thế nào ^^)

"Đừng cau mày hay nhăn mặt thậm chí khi bạn buồn, chắc chắn có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của bạn thôi. Với thế giới, bạn chỉ là một cá nhân, nhưng với ai đó, bạn là cả thế giới" (Không biết tác giả)

Cười nhiều nhé mọi người ^^
>> Nụ cười chẳng mất tiền mua

Chán thật, ai cũng mải mê vui trung thu, ai cũng bận bịu liên hoan, .... chẳng ai nhớ hôm nay ngoài trung thu nó còn là một ngày đặc biệt với mình cả, ... Chỉ biết buồn trong im lặng! :| :-s :((

Đừng nghĩ thế mày, có ai quên mày đâu... sinh nhật vui vẻ :*

:drummer: Chúc mừng sinh nhật em Phượng :guitar::roflmao:

Trung Thu năm nay trúng sinh nhật Phượng, hay thế :D chúc em sẽ có gấp đôi niềm vui cho 1 ngày tuyệt vời như thế :)>-

Thanks Nguyên, người bạn cũ nhưng đặc biệt đối vs tao! :x ;;) :*
Em cũng xin cảm ơn anh Việt, cảm ơn anh đã tặng em một bó hoa thật đẹp và tươi nữa! :) :x

Chẳng qua chỉ là sống tốt thì đc hưởng hạnh phúc , sao lại phải mong đợi những điều tốt đẹp sẽ xảy ra với mình ........

Trung thu vui vẻ nhé ........

:* Giờ mới Ol để chúc mừng Sn em Phượng đây :D.
:x Hôm nay bài kiểm tra Nhật được chỉ có 17/20 T_T. Mà ko hiểu còn 1 chỗ sai mà mình ko biết là chỗ nào T_T
HIx, tuy điểm của bọn nó thấp (Mình cao thứ 3 lớp mà :p) nhưng mà ko thik lắm :D Vì lẽ ra đã được 20/20 rồi T_T
Cần cố hơn :(( Hu hu. Lần sau phải perfect :D Nhất định

Hôm nay ko đi chơi +_+, nhưng bù lại xin cô Trung tiết cuối làm Trung thu, chụp ảnh, ăn bưởi + bánh :x, bao nhiêu thứ ^^
Tối này đợi các bạn iu mang về cho Shin 2 con chuồn chuồn chong chóng và send ảnh :x
Ở nhà chăm ngoan ^^

Chúc mừng sinh nhật bạn Phượng, năm nay vào đúng Trung thu :x
Cả nhà : 中秋节快乐!

Một bài về Trăng ^^ :

水调歌头
水调歌头

苏轼
明月几时有,
把酒问青天。
不知天上宫阙,
今夕是何年。
我欲乘风归去,
又恐琼楼玉宇,
高处不胜寒,
起舞弄清影,
何似在人间。
转朱阁,
低绮户,
照无眠。
不应有恨,
何事长向别时圆。
人有悲欢离合,
月有阴晴圆缺,
此事古难全。
但愿人长久,
千里共婵娟。
"Thinking of You"

When will the moon be clear and bright?
With a cup of wine in my hand, I ask the blue sky.
I don't know what season it would be in the heavens on this night.
I'd like to ride the wind to fly home.
Yet I fear the crystal and jade mansions are much too high and cold for me.
Dancing with my moon-lit shadow
It does not seem like the human world
The moon rounds the red mansion Stoops to silk-pad doors
Shines upon the sleepless Bearing no grudge
Why does the moon tend to be full when people are apart?
People may have sorrow or joy, be near or far apart
The moon may be dim or bright, wax or wane
This has been going on since the beginning of time
May we all be blessed with longevity Though far apart, we are still able to share the beauty of the moon together.

Poem written during the night of the Mid-Autumn Festival of
1076 by Su Tung Po (Translated by Shun-Yi Lee in 1998) :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Em cảm ơn anh Bình! :* (e hèm, em bít rùi nhớ, đi ăn phở cuốn ko alô cho em hử? [-( )
Tớ cảm ơn bạn Trang! :x

Trung thu vô vị.
Ko đi chơi đc với lớp.
Bị mắng phủ đầu về 1 chuyện chưa kịp xảy ra.
Ngồi 1 mình và cố ko khóc.
Từ bé đến h, Có 2 Trung thu vui nhất, 1 lần là hồi lớp 3 đi chơi với bố mẹ, đc mua quà, ko bii mắng, 1 lần nữa là năm ngoái đi chơi với lớp....

Còn lại giống như thế này, nhưng lần này thi tệ nhất rồi 8-|

"muốn được yêu thương thì chỉ là tuyệt vọng"...... =))

Mưu sự tại nhân , hành sự tại thiên.

Trung thu , đi mượn webcam về để tối ngắm trăng với người yêu. Chuẩn bị hết rồi , dây dài lòng thòng , cả 1 cái bàn to , một bình chè và 1 ly đá to :D , 1 cái bánh trung thu đậu xanh hạt sen. Không ai tặng bánh sữa dừa mà em thích ăn cả... thôi, tiết kiệm ăn tạm nhé mình :)

Thế rồi , trời mưa , mây dầy lắm ... đến 8g rồi , mà không thấy trăng đâu ... buồn quá , nản :( ụt ụt ... chắc năm sau mình mới được cùng nhau ăn bánh , ún chè đá , ngắm trăng đêm trung thu mình nhỉ :)

Nhưng hành sự cũng tại thiên mà ... anh muốn tặng em cái sim số điện thoại ngày sinh nhật em. Anh biết cái số đẹp nhất đã không còn nữa. Anh còn nhớ em tiếc lắm , hihi. Anh nghĩ nếu may mắn thì có thể anh sẽ tìm đươc số cũng đẹp thua một xíu.

Công việc mà anh nói là bí mật với mình là đi tìm cái sim cho mình đấy :)
Mình biết không , anh tìm được rồi :) .... 0906.631985 , thích không mình ?

Mưu sự tại nhân , hành sự tại thiên. Hãy luôn tin vào may mắn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Con hâm :p Chúc mày sinh nhật vui vẻ nhá :* Mà sao dạo này chả gặp mày nhỉ? :-/

Lâu chả lên HAO mà cũng chả vào chỗ này nhưng hôm nay vào một phát, ghi dấu kỉ niệm một phát cho đáng nhớ...:D

Lúc đầu đồ đạc lỉnh kỉnh mang đến lớp mệt ơi là mệt... thấy thiếu bao nhiêu thứ... rồi lại đến chuyện chuẩn bị, trang trí... nhưng vẫn nghĩ lớp sẽ đẹp lắm... sẽ vui lắm... nên hăng hái làm... thổi bóng... bơm bóng... rồi buộc bóng... hì hụi... yêu bạn Gầy ra phết...:* bạn ấy trông có vẻ gầy còm, ốm yếu nhất trong lũ con gái mà hình như năng suất bơm bóng lớn nhất...:D

Rồi lúc hết tiết 5 cũng đến... giăng đèn nào thì giăng đèn... chơi bóng nào thì chơi bóng... rồi thắp nến... tắt điện... tắt quạt... cái lúc lớp tối tối... mọi người ngồi hết xuống đất ăn... thấy nông dân mà vui vui... mình đi chụp toán loạn cả lên... rồi lòng vòng kiểu gì...TDTCTCM ĐRCHNKOL... MTCC... CBCBATRHLMTR....8-} LDNTRMCCBB... NLVHLNDTV,LCTMCLDVGNH... CCH... MBC... CBVQCCNMLCD... TLCDAXVCTTD,MGTTC... CNCAHU... TMHRCBXTNDR... NNHL,D,DA,D,HD...SXDTOVRP... MTDDNNRP...:D MCVVi... MNACHUM... TMCNTCMLSNL...:| cám ơn ít nhiều H2...:D

CLTLCKVHNMN... đến lúc ra hồ mình thix hơn... chỉ có 6 cái nến đứng chênh vênh trong ngọn gió lộng của đêm trăng mà mãi chả tắt... đến lúc cố tình dập hết lửa thì vẫn còn chút le lói ánh sáng ở cái tờ giấy mình đốt lúc nãy...:D sao mà hay thế...:x thế là bạn Giang Fox nhanh tay che gió cứu nến....:> mình đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ thắp lại 6 chiếc nến...:D nến trong bóng tối lúc nào cũng đẹp... hồi xưa mình thix nến vì màu của nó... ánh lên trong nền đen, huyền bí, cô đơn một tí nhưng mà rất đẹp... vàng với xanh – màu của nắng bầu trời... nhưng mà sau tối nay, mình mới cảm nhận đc mùi thơm của nến...:> thật sự ấn tượng với vị nồng đó... về nhà tắm rửa sạch sẽ rồi, mà chả hiểu sao mùi Dove đi đâu hết, thấy trên người chỉ thấp thoáng vị ấm...;;) lắm lúc thấy nó còn sực cả vào mũi...8-| sao mà thơm thế ko biết... chắc có một ngày lại bỏ tiền ra để tiếp tục bộ sưu tập "đèn cầy"...:> :"> Nhắc đến nến cũng ko thể ko nhắc đến món quà trung thu bé tẹo của bạn Trung Dũng...:)) nói là quà chứ thực ra lúc bạn ấy làm mình ngồi đòi như cháy chợ...:| kể ra sau vụ này thấy bạn ấy có một bàn tay nhân tài với cái nóng...8-} khủng khiếp thế ko biết... sờ vào lửa cứ sòn sòn... cái lúc 5 ngọn nến tắt hết... còn mỗi cái bạn ấy đang che gió... mình vội vội vàng vàng kiếm giấy để thắp lại những cây kia... lửa vẫn cháy trong lúc mình cố mãi mà chẳng đc và tay vẫn che trong lúc cái nóng tiếp tục hun lên cao...:| kể ra thì nhìn tay bạn ấy với cái nến lúc đấy cũng ko thương đc tại nó trông đẹp quá...:D như một chiếc đèn lồng ý...b-) một chiếc đèn lồng có một không hai...:)>- :> đẹp ơi là đẹp...:-? muốn giữ lại cho dù bạn sẽ bỏng tay...:)) rồi còn cả vụ "pháo bông" tự chế nữa...:D đốt phải đến chục cái có mỗi một cái của Hoàng Hà thành công...:D mà cái đấy lại bị Anh Minh lấy tay che mất...:| kể ra H2 năng động thật...:p :D

về nhà thấy chán chán... rồi ngồi than với em gái hôm nay rất buồn...:)) ngồi mãi ở hồ với đống nến và những đôi bàn tay ấy có lẽ sẽ vui hơn... thế thôi... bóng tối có thể buồn nhưng bóng tối + nến thì sẽ = sự ấm áp của tình yêu...:x :x :x

Lâu lắm rồi không chat với Đỗ Vịt ko hiểu chú thế nào nhẩy

Ah! em chào anh, lâu quá không gặp anh rồi. Em vẫn ổn ạ.
Cuối tuần anh online thì gọi em nhé, em vẫn dùng nick cũ ^^
Anh có đi... chơi Trung Thu không ạ? :p

Mọi người đi Trung Thu về, nếu vui thì kể lể nhé (ai nhanh tay thì cứ mở topic mới cho sướng!)

Chúc cả nhà vui vẻ ;)

"Lời nói đẹp - đó là chi phí thấp nhất để thu lợi cao nhất (Ngạn ngữ Anh)"

Chỉnh sửa lần cuối:

làm 1 trận thác loạn với lớp :))
bị hiệu phó nhắc nhở chút xíu mà thầy mình cuống quýt cả lên /:)
còn lại thì vui :D

Trung thu chơi bời ở lớp thì vui
Về nhà, sau khi ăn 1 bữa hoành tráng với mấy cô chị họ và cả nhà, lên gác học bài thì được nửa tiếng ngủ thiếp đến 1h sáng
Học bài tiếp
1h 30 : đã zz từ lúc nào :((
Sáng ra : CHẾT MẤT T_T

1 trung thu thất bại nhưng mà khám phá thêm được những điều mới mẻ mà làm mình có khả năng kết thúc thực sự gòi :D

Con hâm Chúc mày sinh nhật vui vẻ nhá Mà sao dạo này chả gặp mày nhỉ?

Thanks! :* :x
Cần thì hôm sau tao lên lớp mày lun, buôn dưa lên dưa chuột cho nó dễ! :))

------

Chậc chậc, chắc hôm qua đi TT muộn quá hay sao ý mà hôm nay học cứ ngáp và chẳng vào đầu gì cả! /:) :)|
Thất vọng, 2 thằng bạn thân nhất của mình lặn mất tăm!
Đáng cười...! :))

Back
Bên trên