Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Mày ơi tao là đứa biết pha trò cười mà, tao sẽ làm cho mày cười được, và khi tao pha trò cười cho mày cười tao cũng cảm thấy rất vui. Nhưng mà một ngày ở đây sao mà ngắn vậy, tao chẳng thể gặp được mày và những người tao yêu quý, những người khiến tao cười và những người tao muốn đem lại hạnh phúc. Tại sao tao và mày đều biết là nếu gặp nhau chúng ta sẽ vui vẻ, mà chúng ta cứ tự nhốt mình ở những căn phòng trống trải, tự nhủ học đi, học đi, học đi, không học thì sẽ áy náy... tại sao biết cách để làm vui mà không thể làm được. Ôi mẹ ơi :((....

loạn cào cào
đã đăng kí thi xong, tháng 11, 12 thi liên tục.... lại còn thi HK mấy môn **** ở trg` ... còn essays, còn app... mà viết luận vẫn ngu như bò 8-} :-<
ko sao, cố thôi , còn hơn ở đây, thế này, nhạt nhòa, vô ích, và nhớ nhiều thứ nhảm nhí =;

ui , cũng nghĩ là bt được rùi qua lần trước ở nhà nhưng dù sao lúc hôm nay nhảy vào nháy cũng gây ngạc nhiên lắm , vẫn vui lắm , bó tay mình thật. Đến bao h đây??:((

Đỗ Việt đã viết:
NJStar - http://www.njstar.com/communicator/download.php
Tên em không biết có phải viết là 武秋芳 không (em gái check giùm anh :p), viết thế này thì "Thu Phương" nghĩa là "hương thơm của mùa thu" (em gái check giúp anh nốt :D).

Lượn đã ^^

Dạ, em gái check giùm anh, nhưng trình độ em gái có hạn thôi, em gái ko chắc 100% ạ
Wu Qiu Fang đúng là Vũ Thu Phương 武秋芳, Qiu là mùa thu, Fang có bộ thảo có nghĩa là thơm, giống trong 芳草 là cỏ thơm (fang cao)

Mệt và siêu buồn ngủ :(

Sáng thì ngồi đơ cả người

Mà nửa ngày còn lại thì bận bù đầu

Muốn đi ngủ quá 8-}

hơ hơ, tớ bon chen nhạt nhẽo 1 tí, Phương chứ có phải Hương đâu mà thơm nhỉ? :p mình chưa học 1 tí tiếng Trung nào nên thắc mắc đần đần thì cũng đừng ai cười nhớ :p

Tô Xuân Nam đã viết:
hơ hơ, tớ bon chen nhạt nhẽo 1 tí, Phương chứ có phải Hương đâu mà thơm nhỉ? :p mình chưa học 1 tí tiếng Trung nào nên thắc mắc đần đần thì cũng đừng ai cười nhớ :p
Tớ cũng có thắc mắc như ấy nhưng từ điển bảo thế :))
Chữ Phương thực chất nghĩa gốc xuất phát từ "phương hướng"
Nhưng tên con gái nó cho thêm bộ thảo trên đầu (cái này tên con gái hay bổ sung thêm bộ để cho nó chuyển nghĩa sang cho hay) nên từ phương trong phương Nam phương Bắc j đó nó sẽ chuyển nghĩa ra là thơm :x :))
Đây gọi là sự thâm thúy của tiếng Trung 8-} :)) (tớ nghĩ vậy)
Mà chữ Phương ở đây đóng vai trò tính từ (hình dung từ) có nghĩa là thơm
Xiang (hương) là danh từ

Chỉnh sửa lần cuối:

8-} sợ bạn Trang và anh Việt :((
chính xác thì Phương là cỏ thơm, thảo mộc gì gì đó.... :(( em tra từ điển rồi.... hoặc hiểu là hương thơm cũng được....8-}8-}
thế chính xác là viết như anh Việt ah :x thanks anh Việt.. nhưng sao khó viết thế nhờ T___T

Ko đc lên YM, chán 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:

Thôi thế xong vụ bạn Phương nhé
Da ge về học thêm ít tiếng Trung rồi lên đây "oai" tiếp :p
Cho viết nhật kí hôm nay phát ^^

Ngày thứ 2 tập quân sự vs nội dung Tháo lắp súng rất chuối +___+
Thật sự ko hiểu ng ta nghĩ j mà bắt hs học cái này, trong khi rõ ràng chả thiết thực gì cả +_+, ngồi fát ngán, trời thì nắng nóng, các chú ru cháu ngủ zzz...

Được chứng kiến cái cảnh các bạn trong đội tuyển lắp thật là ngưỡng mộ ;;), đặc biệt là nhờ chú dạy qs chụp ảnh cho thằng bạn lên lắp thử, mặt vênh hết cỡ, dù sao thì may mà nó cũng làm đúng tinh thần của Đảng và Nhà nước giao cho rồi :))

Tối về đánh vật tập 2 với blog, công nhận lúc say là lúc cao hứng nhất của con người :p
很累了!

đâu mà, từ điển Hán Việt rành rành mà :eek::eek:

khó viết mà anh T___T em đang vẽ thử bằng bút bi T__T sao nhìu nét thế 8-|

Vũ Thu Phương đã viết:
đâu mà, từ điển Hán Việt rành rành mà :eek::eek:

khó viết mà anh T___T em đang vẽ thử bằng bút bi T__T sao nhìu nét thế 8-|
Tên của ấy là một cái tên rất đơn giản rồi
Viết bút bi tiếng Trung hơi khó nhưng viết sang bút mực ý, hoặc bút kim sẽ dễ ngay
tên ấy còn ngắn hơn tên anh Việt nhiều :))

đùa chứ, đau quá :| vỡ nát

Chỉnh sửa lần cuối:

ờ ờ ờ :))
ảo thế :))
điên :))

i believe that impossible is nothing :D Vì bạn bè, vì 2 đứa khỉ bọn mày mà tao với Dòi mất cả 1 buổi tối bên nhau :( thôi không sao, dù sao cũng là bạn bè, hi sinh 1 tí cũng được. Nhưng mà 2 đứa mà cứ không đổi là tao oánh cả 2 đấy :))

:) Quên Happy anniversary rồi! :x :* :D

uh thì tại 2 đứa này anh quên mất không mention above :)) Happy anniversary to us ... :D

Hai bạn yêu ơi, tớ chúc mừng bên blog bạn Nguyên rồi mà
Khổ thế cơ, lần sau mọi người ko cần hy sinh vậy đâu
Cảm ơn hai bạn lắm ý >:-d< :x
Shin thì free my mind rồi, mọi ng khỏi lo lắng nhé ^^
@da ge : tối về em sẽ comment blog :)

A new day has come, chào cả nhà, hôm nay em làm trial mod box mình và cả các em 0609 :(

Chỉnh sửa lần cuối:

@VTP: Bạn thik hôm nào tui viết hẳn bút lông tên bạn cho.:)>-
Hôm nay lại đi muộn.:(( CN để ý rồi.:-s Năm nay khó sống mất...
@a.Việt: Em hỏi anh có quen ai tên Trương Vĩnh Bình ko mà sao anh chưa trả lời.:-/

@ bạn lộc: :x:x yêu bạn Lộc, viết cho tớ nhá :-s:-s mà tớ vẫn chưa bít mặt bạn :-s:-s :((

@ anh Việt :-& lắm nét quá :-& :((

@ anh Việt: anh bít cả tiếng Trung nữa ah ^:)^ bái phục rồi :-& ... em sau này học tiếng Hàn cơ :x:x ko học tiếng Trung đâu.. nhưng mà mún viết được tên mình thôi :x:x

8-| 8-| nhìn thấy bạn mà ko dám nói chuyện... một ngày nhàm chán...8-|
tập quân sự như hâm, chỉ ngồi 1 chỗ... vô vị hết sức 8-|

Back
Bên trên