Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

:(( Khốn nạn thay thân CE, thay Cn lần thứ 3! :((
Eo ôi, CN mới = 1 tương lai đen tồi! :((
Cứ nói 2 câu lại: "Các con mà thế này.... blah blah... thì chết vs cô!" :((

Chỉnh sửa lần cuối:

Ối, chưa bao h tiêu nhiều tiền như 2 hôm nay :(
Tiền làm thêm hết nhẵn, chả mua được j` cho mình, cũng chả ăn chơi được mấy :D
Toàn mua linh tinh thôi :p
Mà sau hôm qua, chắc chỉ có mình đi với mình thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Vậy là vẫn được đi nghỉ mát với lớp!
Cứ tưởng là đã chìm vào quên lãng... ai dè thầy vẫn nhớ mà cho đi :))

sáng qua trường, vui thật vì vẫn có nhiều người chào mình :) ^^ vui quá
Mà cái đường cổng trường thật khó đỡ, đi mấy lần trượt bánh :-s
Cô VP mọi hôm dễ tính thế hôm nay :-s mắng mình mới sợ chứ, lại còn chưa lấy đc giấy báo điểm, bực thế

"Ai mà vào lớp sau cô 1 bước thì ở ngoài luôn đi!"
"Cô là có phương châm...bla bla"
@-) 8-} :((

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhiều quá đấy 8-}

Khốn nạn thay , thầy Sơn yêu quý dạy lý lớp em , phen này em chít :((

Hôm nay hơi buồn , cũng chẳng có mấy lí do , có người ko quay lại ..........

Giỏi nhở, anh trai giỏi thế, giỏi lắm ý, đợi đấy bao giờ về "uýnh" cho một phát /:)
Hành động vô bổ là làm cái j nhỉ? Soi gương thấy gì ngoài 1 em bé xinh :x ;;) :p

Thôi giải quyết sau, đang ngồi nghe mấy bài nhạc trước khi đi tập, thấy yêu đời quá ^^
Là lá la lại chuẩn bị đi học :x

Một ngày ko đến nỗi tệ, n lại quên đồ rồi :(( Chán, phải về trường lấy :((

Sống.
Từ ngày bé xíu tới h, con đã thay đổi nhiều, đã mạnh lên... Ko ai hiểu 8-|
Con ko khóc nhiều như ngày bé nữa, nhưng mọi ng` chỉ nhìn vào những lần con rơi nước mắt mà ko để ý tới cách con phản ứng khi gặp chuyện ko vừa ý... Ko ai hiểu 8-|
Con ko nhút nhát như trước nữa, nhưng mọi ng` cả ngày bận rộn, có ai nhìn thấy những khoảnh khắc ko nhút nhát của con... Ko ai hiểu 8-|
Con ko ít nói khi ra phố :)), "ko biết giao tiếp" như hồi trước nữa, nhưng mọi ng` mấy khi đến trg`, nhìn thấy con gặp bạn bè, hay cùng con đi tới những nơi cần giao tiếp :))... Ko ai hiểu 8-|
Ko ai hiểu con đã trưởng thành đủ để theo duổi cái con gọi la mơ ước, còn mọi ng` coi là "ham mê vớ vẩn, phù phiếm"
Và con, la cháu ruột của dì, con của mẹ, cháu của bà, của ông , nhưng ko ai buồn tin, ko ai ủng hộ, chỉ buông những lời nhận xét làm con bị tổn thương, mà coi đó la những lời nói thẳng nói thật, sự thật mất lòng.... Ko ai chịu tìm mà hiểu con, chỉ nhìn vào những tình huống bên ngaòi, chỉ soi vào những lỗi sai, những lần sơ ý, để nói đi nói lại, nói mãi ko ngừng...
Con muốn học PR và Commercial arts. Nhưng đối với mọi ng` lại là những thứ nhảm nhí.... Con muốn sau này về Ánh Sáng làm cho bố, rôi muốn sở hữu cả công ty nữa, có sai lầm j` thế /:) Con đường con chọn.... vì nó ko giống với những j` mọi ng` hình dung, nên là sai lầm???
Trong mắt họ nhà ngoại, con chỉ là ng` tạo dựng sai lầm/:)
21.5 thi ĐH, nhưng dù sao cũng đỗ rồi. Con đã khóc vì điều đó, mọi ng` cho con là nhảm nhí, nhưng đối với con đơn giản là cảm thây thất vọng vì công sức bỏ ra ko xứng đáng... Nhưng nếu đã cho là nhảm nhí :)) thì tại sao khi nói điểm con cho ông trẻ, cho hàng xóm, bà lại khai tăng điểm con lên =))
Con là cái quái j đối với mọi ng` /:) Bà ngoại là con cả, mẹ con là con cả. Ông ngoại cũng là con cả, Bên nội thì bố con là con trai duy nhất, và ng` chị duy nhất của bố con lại ko lấy chồng... Con đc mong muốn thành 1 cái j đó sáng bừng /:) Nhưng cang ngày con càng bớt sáng :) =))
Con chỉ là con thôi :))
Ôi 8-| Mọi ng` nghĩ rằng con sẽ hạnh phúc với cuộc sống cắm mặt vào cái máy tính ah /:)
Ôi thôi, đam mê của con có là j` với mọi ng`, có chẳng cũng chỉ đáng những lời phán xét chê trách thảm hai...
Mà thực sự nguyên nhân là mọi ng` muốn con hạnh phúc :-? Sống bt, ra trg` việc làm bt ổn định j` đó 8-| rồi lấy chồng :-? 1 Cv ko quá vất vả....
Hay thực sự là vì hư danh, "con tôi/ cháu tôi đc học bổng đi học hóa dầu ở Úc, theo suất của bên mẹ nó" và "con tôi/cháu tôi bâyh về bên mẹ nó làm, chỗ làm cũng kiếm đc" hơn thật nhiều so với" con tôi/cháu tôi đang làm PR đấy, nó làm bên chỗ bố nó, công ty tư nhân, vất vả lắm" ......
Con là cái đek j trong mắt những ng` con yêu thương=))
Ko hiểu, thì xin đừng nói... sao những ng` xon thương yêu thật nhiều lại làm con tổn thương cũng nhiều như thế 8-|Sao cứ nghĩ ng` ta cho tiền thì mình đi học, học hóa dầu với mỏ thì xin lỗi, có cho thế chứ cho nữa con cũng ko đi.
Con hư.
Con láo.
Con ngu.
J` cũng đc =;

Mình đang làm đúng hay sai nhỉ ?
Thế nào cũng được :( Biến khỏi chỗ này càng sớm càng tốt là được :D

Sao lại bất công thế, chỉ có mấy ngày thôi mà :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay đi tập kịch.:|
Sao bọn nó lại có thể nghĩ ra cái trò đánh nhau nhỉ, thật là lộn xộn.[-x

Hôm nay đi tập kịch , cười từ đầu đến cuối rồi cuối cùng nhận ra chẳng có gì để cười 8-}

Thật chán khi ko thể quên vài người 8-}

Anh Híu cũng tập kịch ah? Đúng là bọn em hôm nay đến cũng chỉ buôn chuyện và cười thôi mà.:))

Một ngày mệt mỏi.. nhưng cảm thấy thanh bình.. Âm nhạc có thể làm dịu lòng bạn.. nên đi học chơi một loại nhạc cụ đi ;)

Mệt âm ỉ. Ngồi khóc như 1 con ngốc.
Tự mình làm cho mình cô đơn.

Tại sao lại buồn? Tại sao lại tiếc? Is it worth? Đáng lắm chứ.
Càng lớn, càng hay đặt ra câu hỏi : Vì bản chất của họ là không tốt, hay là ta và họ không thể hiểu được nhau?
Chỉ cần tốt đã là đủ sao. Không đủ. Chỉ là một sự hiểu lầm, dẫn đến nóng nảy, xúc phạm lẫn nhau đã đủ để giết chết đi một tình bạn của 2 bản chất tốt đẹp rồi. Mãi sẽ chẳng thể hàn gắn được.
Đã biết thế rồi sao lại tiếc? Đã cố gắng hết sức rồi mà nó vẫn xảy ra đấy chứ? Đã có lúc chấp nhận đấy là duyên phận rồi mà sao vẫn thấy có gì tiếc nuối, nhói đau? Sao con người lúc nào cũng muốn được cả cái này và cả cái kia thế? Chẳng ai có thể đi cùng ta suốt cuộc đời...

''Úp mặt lên trăng mới biết trăng gầy... Nỗi nhớ về anh lấp mãi không đầy.''
Chịu thôi, không thể làm gì hơn cả. Án binh bất động, thề chết không mở lời trước.
Ngày dài đến thế, ngẩn ngẩn ngơ ngơ. Thành thói quen từ lúc nào mất rồi...
Chẳng hiểu cái này ra cái gì nữa đây mà sao đau đáu đến thế này... chả hiểu có được ....???????

mới nhận đc tin , thấy vui vui . Vậy mà hôm nay lại nhận được 1 tin mới......thấy buồn quá trời......mất hết tinh thần rùi , suy sụp hẳn ....:(( :(( :((

Done :D Quyết định ở nhà :D Đi mà để 1 người ở nhà như thế rất là ko yên tâm! :)) :))
[-o< Cầu trời cô CN mới cho CE đi Sapa, ko thì khổ thân chúng nó trông đợi mỏi mòn! :D

Back
Bên trên