Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

đến nhục X-(
ko thể tưởng tượng đc X( tình hình bi đát , các bác đến chịu , làm như ko có bg đại học thì con nhà người ta chết hết í X( ko có bg , còn sống tốt gấp mấy lần , bg đ h h đâu phải là gì X(X(

@ MP : bây giờ mới đọc ( trộm :D ) NK của ấy , tự dưng thấy vui vui vì được biết , tò mò xấu tính quá nhỉ :D , ( khi hỏi han không bao giờ đặt được câu hỏi cho ra hồn cho nên ... :p)
nhưng mà...chẳng vô tình đâu ;):)
......
không biết đây có phải là triệu chứng...không nhỉ , còn tận tháng rưỡi cơ mà,có lẽ là tự dưng nó thế thôi , tự dưng lại nghĩ ra mình đối xử với người này người kia không tốt..bõng dưng nghĩ muốn chạy ngay đến trước mặt người ấy, nhưng rồi làm gì nhỉ , thì cũng không biết , những suy nghĩ chẳng đi đến đâu cả , nào nào , không được làm mình già nua đi thế chứ , tự dưng chỉ muốn làm trẻ con thôi, làm trẻ con với những tình cảm không cần lí do,trẻ con chỉ thắc mắc tại sao cái nồi gọi là cái nồi, không thắc mắc tại sao mình lại làm thế này, nghĩ thế kia ,trẻ con bày tỏ cảm giác mmootj cách tự nhiên , có thể ôm , hôn và nói những lời tình cảm không thấy ngượng ngùng ..., nói những gì mình muốn không e ngại ...( cxlm)
mà tại sao lại phải ngượng ngùng cơ chứ , nhưng là như thế , có những chuyện biết là nên làm nhưng vượt qua sự cứng ngắc và cái tôi của mình cũng không dễ nhỉ
không nhớ khi bé mình có làm được như thế chưa, mà hình như hồi bé mình cũng muốn lớn nhanh thì phải :D , bây giờ với một số chuyện cũng thế :D, buồn cười nhỉ , có lúc mình đã nghĩ khi mình lớn hơn mình rồi sẽ giỏi hơn :D, mình sẽ giải quyết mọi việc dễ hơn , nhưng xem ra cái mình giỏi hơn nhiều nhất là giỏi làm cho mọi thứ rắc rối hơn , ít ra là với mình
chuyện có gì đâu nào , chỉ giỏi làm rối tinh lên thôi
take it easy :), không được hoàn hảo , nhưng mình sẽ làm tốt hơn thế mà , mình sẽ học được mà , chỉ sợ là lăn tăn vớ vẩn thì giỏi , đến lúc làm lại buông xuôi mất , ghét quá
.......
dạo này bố ít nói đùa hơn, hay cáu hơn , hay ốm hơn, ít lắng nghe mình hơn, không giống như mình hay nghĩ và nói về bố ( mà hình như giọng mình ngày càng khó nghe , sao thế nhỉ ? ), ...không chắc là vẫn thế chứ , chỉ là không thể bộc lộ như xưa ..., mình không muốn tin điều này , nhưng nó rõ ràng quá ..năm nay bố già đi nhanh quá :((, nhớ hồi xây nhà , lúc bố bảo " khi già người ta sẽ lại giống như trẻ con " , "tưởng như mới ngày hôm qua còn đánh khăng đánh đáo , còn bị đánh .."...bố còn đưa tay làm hình cuộc sống đi lên đi xuống , lúc đấy bố vẫn thế , vẫn hài hước,vui vẻ, mình vẫn nói với bố những chuyện mà bây giờ hình như rất khó để bố nghe hết một cách bình tĩnh , về ước mơ , về dự định của mình , còn xin bố lời khuyên , bố vẫn ngầm ủng hộ cho những ý muốn trẻ con của mình , 2 bố con vần có một thế giới nho nhỏ , mà mình tin là trong đó bố hiểu mình , thông cảm với mình , còn mình cho rằng mình hiểu bố và ngưỡng mộ bố , 2 bố con có rất nhiều điieemr chung ....

hình như cái thế giới nho nhỏ ấy đã hòa tan vào những ngày vội vã này rồi , sao lại nhanh thế , hay chính mình mới là người thay đổi ? mình cảm thấy mất mát khi không còn thấy nhiều điểm chung , bứt rứt vì không thể biết được bố đang nghĩ gì nữa , có lúc hơi hoang mang khi thấy những suy nghĩ của mình không dễ gì chia sẻ với bố như xưa , mình nghĩ là mình đang sợ hãi, rằng mình sẽ mất đi một người bạn lớn ?..không , đây chỉ là lúc chuyển tiếp thôi, rồi đâu sẽ vào đấy..nhưng đối với bố, chuyển tiếp sang tuổi già ư , cứ nhớ lại những gì bố nói mà đặt bố vào trong đó thì mình sợ hãi vô cùng

nhớ hồi trước đi đón mình , bố hay rủ mình ăn một cái gì đấy , mình vẫn hay tự hào một cách trẻ con về điều đó , tại sao thì mình không biết , thực sự không biết ..nhưng giá bây giờ mình và bố có thể ngồi ăn uống , nói chuyện về những gì quan tâm , ngày xưa khi uống trà bao giờ hai bố con cũng nói chuyện, tranh luận , bây giờ mình vẫn uống trà , nhưng chẳng mấy khi ngồi cùng bố , rồi khi nấn ná ngồi cùng mình lại chẳng biết huyên thuyên gì ....có lẽ vì những điều cùng quan tâm đã ít đi nhiều rồi ư ...

mình cảm thấy bây giờ là lúc bố cần sự an ủi từ con cái , an ủi cho rất nhiều thứ , mà mình không chắc mình có làm được không ...

có lẽ là dạo này công việc của bố mệt quá , tâm trạng làm việc lai không tốt ?

mình không được nghĩ thất vọng như thế , mình phải biết đây chỉ là một chuyện xảy ra , và rồi nó sẽ qua... :)

........
2 mẹ con có cùng khẩu vị ăn uống , bố và em lại khác , nên dạo này mẹ hay làm đồ ăn linh tinh mà mình thích , bảo là sợ sắp tới mẹ cũng không muốn làm vì không có ai ăn cùng ....
hôm nay chỉ mẹ cách dùng mail , luc viết thử , mẹ lại viết " me nho con lam " , mình không muốn nhìn ...lúc nào nhìn mẹ đứng cạnh bà mình cũng thấy mẹ như trẻ con vậy , có lẽ có nhưng lúc mình không hiểu mẹ , cũng như mẹ không hiểu mình , mình luôn cảm thấy cá tính và cách suy nghĩ rấtt khác nhau , nhưng đôi khi lại nhận ra mình đang xử sự phần nào giống mẹ, một ngày nào đó mình sẽ đứng vào vị trí của mẹ....

thực ra có khoảng cách cũng chẳng phải là xấu. mỗi người trong nhà cũng cần một không gian riêng ;)

mấy hôm nay nhiều chuyện quá, lần đầu phải tự hỏi "where do I truly belong?"

cho anh tò mò tý ! BG là cái gì hả em Nhung ?

1 thằng bạn mình đã ra đi !
Sao buồn thế ?

Nguyễn Khánh Ngọc đã viết:
cho anh tò mò tý ! BG là cái gì hả em Nhung ?
BẰNG Đại Học anh ạ :( cái mà 4 5 năm học vật vã mệt nhọc , rồi làm cái đề án tốt nghiệp đc copy từ net , và thêm ít $ thì chúng ta có nó í :( đến chịu nền gd :(:)((

nhìn những người xung quanh mà bất giác nghĩ đến bản thân mình
1 nửa đã xong , đã toại nguyện
còn 1 nửa , biết làm gì dc khi chuyện ko còn phụ thuộc vào mình nữa ?
Chờ đợi , chán nản , lo lắng

Mk

Phù...hè hè...nhìn điểm chúng nó vui mừng và sung sướng.Cao ngất ngây vui quá mừ, hehe mai được đi khoe điểm với chúng nó rồi.Rồi lúc mình tung tăng vào đại học hết ráo cho mà xem, yêu lắm cơ hehe.Hihi, vui ko để đâu cho hết.Cần gì lớp có thủ khoa chứ, kệ đi, miễn là tất cả đều đỗ.Đang đợi nốt tin mấy trường còn lại nhưng mình tin chắc là tốt mà...hihi sướng kinh khủng, tự hào kinh khủng, kế hoạch đi chơi nhiều kinh khủng :D.
Hôm qua mail cho con Vịt nói hết những gì mình nghĩ, và thấy vui vẻ lắm, thoải mái lắm.ko biết mình có làm đúng ko, có khiến nó bị phân tâm ko, có làm nó nản lòng ko nhưng mà mình nghĩ mình đang giúp nó.Có đúng ko nhỉ?hay là nên để kệ nó?hic, ko được, ko kệ được vì nó buồn mình còn thấy ủ ê hơn.
Hôm qua chát với em, vui và cũng ngộ nghĩnh.Ko bao giờ mình nghĩ là có ngày mình sẽ kể cho em nghe mọi chuyện dù rằng quả thật mình rất để ý đến em.Em và mình cùng quan tâm đến một ngừơi và đồng cảm với nhau cũng chính ở điểm chung ấy.Mình thấy vui vui, biết đâu giúp được em gì, thật lòng là thế :x.Có lẽ vì mình luôn mong cục gạch được hạnh phúc :x.
Chuẩn bị viết tiếp KB.Một ngày mới bắt đầu với những niềm vui mới...

Mưa,nó xóa đi cả những gì còn chưa kịp bắt đầu ... nhỉ em nhỉ ^^
Lên đường bình an.
2 ngày qua,ngồi cạnh em,anh thấy bình yên :)

Sáng mở mắt mò ra , dek có gì
Đến trưa mưa ngớt cũng mò ra , dek có gì
Đến chán , chiều ra lần nữa , tiền của nào cho lại
Mệt , buồn , chán , sốt ruột
Ko có reply nữa
Ko biết đã ra sao ?
Ôi trời ơi là trời !

Hix, hôm qua chẳng hiểu sao lại đau bụng thế nữa :( cố gắng lắm mới lết được về nhà. 1 lời cảm ơn chẳng đủ, cần 1 lời hỏi thăm mà chẳng thấy đâu...

thế tao hỏi thăm mày nhé:D đau bụng à,thế rắn lỏng hay khí:D :))

chán, cái gì cũng chán...:( online chán mà offline càng chán hơn...

Mình rất là nhạt nhòa.

TẠI SAO THẾ ? AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

hừm,bản tính trở lại rồi...

Đêm qua ko ngủ được, chẳng biết là do chuyên gì nữa, mình thấy bất an quá :(

cuộc sống ngày càng vô vị :( chả cso gì hứng thú nữa , đế nhạt .
sống thế này , thì quá bằng ..lết qua từng ngày , chứ chả pahir sống qua từng ngày nữa :(:(:((

Sao mọi người có vẻ sâu não thế nhỉ, đời đâu có chán thế, có gì buồn cứ đi chơi cho nó xả hết ra chứ cứ giữ trong lòng chỉ tổ hại thân thôi :)>-

Back
Bên trên