Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
:)), anh Long bon chen nhá :p :))
hàng GL hả, tao cũng chỉ biết GL là ám chỉ cái gì thôi, nhưng em này` có quan hệ gì với bạn Hiếu mà biết là hàng GL :D

chết rồi, nghi ngờ quá/:) :))
@anh Long: bây giờ thỉ em đã biết tại sao anh được tận bốn trăm bao nhiêu điểm TOEFL rồi;) thật là khâm phục quá cơ:D

----------

Hồ Lê Việt Long đã viết:
GL có liến quan gì đến underwear ko :|

ôi sời, pó tay:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Hà nói gì anh ko hiểu :-? Mà em đính chính lại sao anh lại được "tới" 400 bao nhiêu TOEFL huh em :))

anh nói thế em cũng ko hiểu:D đúng là anh được chừng ấy còn gì?

----------

ah, sorry, em nhầm cộng cho anh thêm hai trăm điểm nữa:)) chết chết

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng mà sao tự nhiên em lại biết tại sao anh được "tới" 400 điểm TOEFL :D

À à :))
Khổ thế cái tính anh sinh ra vừa ham học hỏi nhưng lại hay khiêm tốn nên mọi người cứ ngưỡng mộ :p

vâng, em cũng thấy thế đấy ạ:))
dưng mà đúng là em thấy anh giỏi thật đấy, em đang cố vì tháng tư năm sau là TOEFL mới>>> :((
mà anh thây TOEFL với IELTS thì cái nào dễ hơn ạ?
mai mình nghỉ học đi Melia:D

Về TOEFL và IELTS mỗi cái có 1 cái khó riêng.
Về đề thi thì TOEFL dễ hơn IELTS vì IELTS phải viết cả câu trả lời, chứ ko multiple-choice như TOEFL, nhưng về scale thì TOEFL lại strict hơn, upper 600/677 là standard, còn IELTS là upper 6/9 là standard. Vì thế để đạt được điểm standard ở TOEFL khó hơn
Em Hà định tháng mấy thi ? Anh thấy chỉ cần tập trung học trong 1 thời gian ngắn là có thể upper 600, nhưng giữa năm học bài vở bận rộn thế này thì có vẻ khó lắm. :)

em ko thi TOEFL nữa đâu anh Long ạ:D em chỉ định đi Sing thôi, ko phải thi TOEFL mà chỉ phải dự university entrance exam thôi/ Lúc đầu em tưởng phải có TOEFL nhưng bây giờ đằng nào người ta cũng bắt thi UEE >>> nên em thôi

Ừ em Hà đi Sing cũng được nhưng về nội qui kỷ luật hơi chặt chẽ đấy :D
Sau đó em nên transfer sang US hoặc học Graduate ở US, bằng cấp sẽ có giá trị hơn nhiều, ví dụ như bằng NTU, NUS ko thể giá trị bằng Harvard Business hay Law School được :D

@em Khanh: trùi, jsthing05 em ạ:D ừ thì bí mật:D dưng mà chị thấy buồn cười lắm:))

đương nhiên là như thế rồi nhưng mà em thích ở Sing cho nó gần gũi:D

Ở Sing còn đắt hơn ở US em ạ :D
Còn gần gũi thì cũng là nước ngoài cả thoai :D
Nói chung là tùy em, nhưng anh khuyên em kiểu gì cũng nên học ở US, nếu ko undergraduate thì cũng phải là graduate, master, doctor gì đó :D
Chúc em thành công :) Mà cũng sắp đến đợt tuyển sinh NUS rồi thì phải :-?

hix, em đi Sing vì ko phải tốn xu nào mà anh :D
NUS năm nay deadline nộp đơn là 31-12 , nhưng mà tháng 3 mới thi UEE. Em còn 1 năm để chiến:D

Ý anh bảo là chi phí tiêu dùng ở đấy còn đắt hơn US :D
Còn đi Sing, đi US hay đi Aus nếu kiếm được học bổng thì free hết em ạ :D

nhưng ưu thế của bọn Sing là cho vay đủ mọi loại tiền mừ:D
anyway, em nghĩ đương nhiên Mỹ hay mấy nước western vẫn tốt hơn rồi.

Ơ kìa chị Hà bảo bí mật lại nói nick ở đây thế à?:)) Mà nick chị là j thế;;)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên