nghiêm túc nha- con trai xem fim sex

Vũ Ngọc Khánh
(shiwa)

cái nì tớ mở bên túm tụm roai`, nhưng ở đấy chả thấy ai nói về tác hại hay cách fong` ngừa fim xxx cả, thế nên mong các bác mod bên nì đừng xóa
nói chung theo wan điểm của tớ là con trầim xem cái đấy là ko thể châp nhận đc, kể cả tò mò hay thế nào đi nữa, í kiến mọi n`g thế nào

theo em thì nó ko hẳn là ko có ích , ví dụ nhé:
- ở phòng khám bệnh cho ng` ko có khả năng....của đàn ông....muốn lấy tinh trùng thì phải dùng đến tue liệu cho nhanh ý mà.
- cái đó còn giáo dục cho nh~ đứa ko bít gì, xem để hỉu bít
- cho nh~ ng` ko bít làm chuyện đó thế nào
but nó cũng có khá nhiều tác hại ko kể hết đc!
Riêng em chưa xem bao h vì đủ hỉu bít rùi!

Xem thì vẫn xem nhưng có mức độ thôi!! Ko nên ham quá, ko tốt!! :nono: :nono:

May quá, vẫn còn có nhiều người ủng hộ quan điểm của mình :)
Cảm ơn Khánh và Chi! ;)

Tôi thấy rằng phim một trong những tác hại lớn của phim sex nói riêng và văn hóa phẩm đồi trụy nói chung là gây ra những lệch lạc về nhận thức và văn hóa của bạn trẻ. Thường con trai tò mò hơn con gái trong chuyện giới tính, nhưng không chịu tìm hiểu kiến thức khoa học mà lại thích dùng những nguồn không lành mạnh. Thế cho nên quan điểm "xem để hiểu biết" của Phương là rất tai hại.

em nghĩ là con trai bây giờ 'phần lớn' ( cảm quan như thế nếu có ai thấy ko đúng thì xin lỗi vậy ) đều xem , mà ko hiểu là tác động thì đến đâu. nhưng em nghĩ cái này làm đầu óc lệch lạc và nếu quá nhiều --> dẫn đến 'bệnh' thì có đấy .

Anh off topic một chút, đây là Box thảo luận nghiêm túc, các bạn post bài hi vọng nói rõ quan điểm, giải thích nhiều hơn và đưa ra những dẫn chứng hay ví dụ minh họa cụ thể, và thảo luận để mở ra những hướng giải quyết, chứ đừng vào nói một hai câu kiểu đồng ý hay ko đồng ý với quan điểm rồi thôi. Nói riêng với box TLNT, nhưng cũng là nói chung với toàn thể các box khác trong HAO. Ở HLHD, mọi người có thể nói chuyện ngắn gọn, tranh luận trong các chủ đề lớp mình hay khóa mình thoải mái, nhưng khi ra ngoài diễn đàn, các bạn phải ý thức đc là ngoài các bạn còn nhiều người khác lớn tuổi hơn rất nhiều, rất muốn đóng góp ý kiến của bản thân, nhưng sau khi đọc một hai câu cụt lủn của các bạn, nhiều khi họ thấy nản va ko có ý định đóng góp nữa. Vài dòng như vậy, mong các bạn hiểu.

Chỉnh sửa lần cuối:
em thấy đúng quá, nhiều khi cũng vì trình độ và kiến thức thì ko có nhiều nên thứ nhất là ko ba hoa gì đuợc , hic, mà thứ 2 là cũng ko nhìn ra đuợc ý nào mới để bẻ cuộc thảo luận thêm sôi nổi. hic.
em thì em thấy là bây giờ phim sex 'có vẻ như đuợc coi ' là một cái gì đấy khá bt trong đời sống học sinh, ko hiểu em hiểu thế đã đúng chưa? nhưng thực sự là bây giờ nghe thấy mấy thằng con trai nói về phim sex như 'chuyện bình thuờng ' ai chấp nhận hay ko thì tùy, chứ em thấy chuyện này nó lâu quá và cũng quá bt rồi. có người thì xem mật độ nhiều -nghiện, có người thì cũng xem chút chút , có người thì xem cho biết. Thời buổi gì đến vn cũng quay phim sex rồi mang tứ tung lên mạng. mạng thì đầy ra , chắc ko phải có thẻ tín dụng mua gì cũng có đuợc thì phải , em ko biết nhưng rõ ràng là quá dễ để xem những loại phim như thế . và người xem thì cứ lấy cái câu 'ai cũng xem ' và ' xem cho biết, chết ai' ra để biện minh.
Nhưng trên thực tế thì mọi người nghĩ thế nào về Tính đạo đức của Việc xem phim sex, em toàn thấy mọi người đồng ý ko đồng ý nhưng ko nói rõ lắm.
Quả thật theo em thì em cũng nghĩ thoáng hơn tẹo, ko đánh giá gì nặng nề lắm. Vì bây giờ dễ dàng quá, mà mọi người hầu hết adua theo phong trào, bạn bè mấy thằng con trai nó xem thì cũng xem, ko thì lại ' lẻ loi ' đại loại thế em cũng ko biết diễn tả tâm lý con trai thế nào, nhưng suy đoán thế :D
kiểu như xu thế chung của thời đại ý mà , đấy trong HHT còn có cái gì mà mua thẻ nhớ 1gb rùi copy toàn phim với ảnh nhạc nhẽo mà xem với nhau 8-} vô vọng quá
nhưng ai xem mà còn biết giấu giếm biết nguợng thì còn chấp nhận đuợc
đằng này những thằng con trai lấy đấy làm trò đùa, rồi ăn nói tục tĩu , trêu trọc con gái thì ko tài nào chấp nhận đuợc x( ---> vô văn hóa vô cùng

ko có gì, post nhầm

.....nổi lửa lên em !!!.....

:) :) :) ttl2t :) :) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:eek: :eek: tự nhiên lại post nhầm xong nổi lửa ? lửa gì hả anh :-s 0:)

Có cái topic mà cứ chạy hết box này box kia!! Mệt quá trời!!! :)|

khổ thế nói xong chả ai có ý kiến gì
tội quá, topic này ko đuợc ai ủng hộ đâu Khánh ơi :D

hé hé, ai bảo thía hả chị
em mở thử topic nì bên 4r nghe nhac , thấy bon nó và phản đối ầm ầm về việc xem xxx, mà fa^n` lớn toan` con gái nhá
hiz, bên này thì ngược lại
wai`, nói chung là bọn nó xem thì hại cho bọn nó thoai, miễn là bọn nó đừng bị ảnh huởng wa' roai` đi thực hành bên ngoài là đc

thank chú việt với duy ủng hộ tớ nhá

Con trai xem phim sex - quá phổ biến ! Em nói thế ko có nghĩa là cú phải xem phim sex mới là con trai nhé ! Chỉ có điều em thấy rằng, đến 1 lúc nào đấy, con trai sẽ trở nên rất tò mò về giới tính nhưng lại ko có ai để nói chuyện, trao đổi 1 cách nghiêm túc, chỉ toàn bàn tán linh tinh với lũ bạn mà ko hề có hiểu biết gì, hơn nữa, con trai thì máu dê tiềm tàng từ khi mới sinh rồi -> thích xem và tò mò xem ! Nói chung là theo quan điểm của em thì, nếu chỉ xem thì chẳng làm sao cả, chỉ có điều đừng làm theo mà thôi, và cũng ko nên để bị ám ảnh ! Thế là được ! Thực chất Phim sex là 1 loại phim làm ra để cho những người gần như bất lực, để kích thích người ta, nhưng càng ngày nó lại càng bị dùng vào mục đích xấu -> mọi người thấy phim sex là xấu

Cứ gì phải con trai, con gái cũng xem mà, chỉ có chúng nó chẳng xem ở nơi công cộng thôi. Nhưng con trai vẫn nhiều hơn nhỉ? Không biết mọi người đã xem chưa? Chứ em chưa đâu nhé. Trong sáng mà, không tin hỏi anh Hà mà xem (tại sao lại hỏi anh Hà nhỉ?) :D

Anh biết đâu đấy [-x hehehe

nói chung là mỗi ng` 1 í kiến riêng ko thống nhất
tốt nhất là nên xem lại xem fim xxx đã làm đc những rì tốt cho xã hôi hay gây ra thêm tệ nạn roai` hãy nói đến mặt tốt

Back
Bên trên