Nghèo là đúng rồi

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Có một anh theo đạo ở cạnh nhà môt anh không theo đạo. Anh theo đạo ngày nào cũng cầu chúa, tuần nào cũng đi nhà thờ, còn anh kia thì chả bao giờ cầu nguyện và cũng chẳng ngó ngàng tới nhà thờ bao giờ cả. Anh không theo đạo vì làm việc cũng khấm khá nên có vợ đẹp con khôn, nhà cửa đàng hoàng tử tế. Anh theo đạo thì có bà vợ lười biếng, nhà cửa dột nát. Anh ta bực lắm, một hôm anh ta cầu Chúa với hết lòng tin của mình và hỏi:
- Tại sao thằng hàng xóm nhà con chẳng bao giờ cầu Chúa mà nó lại được giàu có thế mà con thì không.

Từ trên cao có tiếng vọng xuống:
- Vì nó chẳng bao giờ làm phiền tao cả, còn mày thì một ngày 3 bữa cứ réo tên tao mà gọi, tới ngày tao nghỉ thì mày ở dưới càng kêu to, đe'o ai mà chịu được, nghèo là đáng đời rồi con ạ

Hay đấy, may mà em không bao h pray cả, không thì CHúa quật cho vỡ mặt :))

.. :)) ... bây h chị mới biết tại sao anh Zung suốt ngày bôn ba diệt gái mại dâm khắp nơi ..:)) .. mà vẫn nghèo .. :)) ..:)) ..=)) ...

.. chị em mình sau này giàu rồi Hà ơi .. :x ..>:-D< ..:x ... ôi em yêu .. :x .. :* ..:love3:

hehe, đạo này là đạo gì đây không biết :)) :))

chắc anh này xin cái ko ko hợp đạo rồi :)), thế nên chúa ghét, chúa bảo " ông cho mày nghèo luôn " :)):)):)), mà chắc là lại xin vào lúc ..chúa bận làm việc ...:)):)):))

ôi chị Nhung 8-|
nói thế là phải tội đấy:))
suỵt suỵt:-$
mà ông chúa này chửi bậy/:)
b-)
PS: thế này đáng nhẽ dân mình phải giàu chứ nhể:)):|

Ôi,m uh nhior :)) xin đòng chí chúa tha tội cho mình nhé :)):)):))
nói thế thôi chứ, chúa thế này chì chết con nhà người ta f :-?

Cầu chúa khi bạn Nhung đến nhà con ... b-)
Cầu chúa sau đó ... b-)
Cầu chúa hôm sau ... b-)
Xin chúa ...
Cầu chúa ...
Mong chúa ...
Cầu chú ...
Xin chúa ...

Con không cầu xin chúa điều gì về em N đâu nhé 0:) :))

b-)b-)b-)anh Tuấn cầu cũng chả đc đâu b-)
bạn Khánh : =D> hôm qua chắc chúa thấy tớ buồn :(:( nên cử bạn Khánh đến à =D>
uhm, nhưng mà ko đến nhà bạn Kánh đc, bạn í thâm độc, nham hiểm, thần tốc,táo bạo ,hung hãn :(:)(:)((
:)):)):)):)):D:D:D:D:D:D:D:D

Híc híc, cái thread này biến thành Thánh đường từ bao giờ thế mà sao mọi người cứ đổ xô vào đây để cầu, nguyện, xin, xỏ, mong, ... :))

Hix sao bạn lại buồn :( làm tớ buồn theo :(

Tớ cứ tưởng vì thế bạn mới định qua nhà tớ :(

..bạn Khánh cầu thế kia thì mai được lên thiên đàng ở với Chúa luôn cũng nên ... :)) ..=))

Trần Bích Thủy đã viết:
.. :)) ... bây h chị mới biết tại sao anh Zung suốt ngày bôn ba diệt gái mại dâm khắp nơi ..:)) .. mà vẫn nghèo .. :)) ..:)) ..=)) ...
Vì sao mà anh Zung lại phải cầu chúa nhiều đến vậy :-? :p

nếu thực sự các con có một tấm lòng thành kính với Chúa thì Chúa sẽ phù hộ cho các con
Amen

Bùi Quang Hiếu đã viết:
nếu thực sự các con có một tấm lòng thành kính với Chúa thì Chúa sẽ phù hộ cho các con
Amen
Giống mục sư hơn là chúa jà.

Back
Bên trên