Người truyền giáo và vị Tù trưởng

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Một người truyền giáo đã bỏ ra vài năm để chỉ bảo cho một bộ lạc thổ dân cách thức trồng trọt và xây dựng mọi thứ để tự cung tự cấp cho mình.

Về sau, ông nhận ra rằng, ông chưa bao giờ dạy cho bộ tộc đó nói tiếng Anh. Vì vậy, ông gọi vị tù trưởng cùng đi bộ vào rừng, chỉ một cái cây và nói với vị tù trưởng: "This is a tree" (Đây là một cái cây).

Vị tù trưởng nhìn cây và lẩm bẩm: "Tree". Người truyền giáo lấy làm hài lòng với câu trả lời đó.

Họ đi xa hơn nữa và người mục sư chỉ một hòn đá, nói: "This is a rock" (Đây là một hòn đá).

Nghe thế, vị tù trưởng nhìn và nói: "Rock".

Mục sư thật sự cảm thấy hăng hái về kết quả đó. Khi ông nghe tiếng sột soạt trong một bụi cây bèn ngó trộm vào trong và nhìn thấy một đôi nam nữ đang quấn lấy nhau. Vị mục sư thực sự cảm thấy bối rối và nhanh chóng phản ứng lại: "Riding a bike" (Đang cưỡi xe đạp).

Vị tù trưởng thoáng nhìn đôi nam nữ, lập tức lôi cây súng ra và bắn chết họ. Mục sư nổi giận và la hét vị tù trưởng rằng, ông đã tốn biết bao công sức để dạy cho bộ tộc như thế nào là văn minh và cách đối xử đúng với mọi người và tại sao anh ta có thể giết chết những người này một cách dã man như vậy?

Vị tù trưởng lạnh lùng: "My bike".

Đấy là dậy o đến nơi đến chôn chứ chẳng nhe lão tù trưởng kia cứ nhìn thấy đôi nào... là bắn chết hết ah?

Chắc là cái thằng ?????,......

p'tain, thế thì thằng tù trưởng này làm sao mà ngộ đạo được cơ chứ?
Cái này mà đưa lên phim thì vai nữa chính và duy nhất sẽ dĩ nhiên là của em Mai Phương. Kì này em Phương sướng nhé, dược hẳn vai chính, không cần diễn vai quần chúng nữa. Chỉ tội 1 điều là phài học "Ride a bike" :D
Nhà thuyết giáo thì để em Dũng.
Thằng tù trưởng "biến thái không hoàn toàn " thì chỉ có mỗi Hòang Vũ là đóng đạt :D
còn "my bike" thì để cho Hiếu Minh vậy :D

Thế thì anh Khôi thất nghiệp ah? Trông anh giống diễn viên điện ảnh lắm,o đóng có fai phí mất 1 tài năng o?
Mà em o thích vai đấy đâu,em thích mấy vai hành động cơ.

Chỉnh sửa lần cuối:
thế cho em đóng vai "my bike" cho nó được dịp hành động.

em bảo anh có năng khiếu hơn mà,thôi anh đóng đi,em đong thì ai nó xem ......:D

Tại em bảo là thích vai hành động cơ mà. :D
Tự em nói ra đấy chứ.

Anh Khôi ơi,chồng em nó có cái khó,,,ko chơi đc 'my bike' đâu..:p

kẹc kẹc,con vợ mình lại đi lung tung rồi,bảo Tết ở nhà dọn nhà mà cứ thấy chồng đi đâu là đi theo để theo dõi...

hehe,em Hà chỉ được cái thích nói những điểm yếu của chồng thôi!Chồng em như thế em lấy về chỉ để như có bầu có bạn thôi ah :p

kẹc kẹc thế anh Nam lấy vợ em đi rồi sẽ biết có dc làm bạn hay làm thù :D

Keke,sao vườn cười mà toàn lôi chuyện vợ chông em ra thế nhi? ANh Khôi ơi,sau Tết anh em mình chơi lại đi câu bài bằng 'thơ' nhá :D

Câu bài thật là vui vẻ,nhất là câu băng thơ :D
Năm mới vui vẻ

Nhân nói chuyện thơ,cái signature của thằng Dũng hay phết nhỉ

hehe,cảm ơn anh zai,đây là lần đổi sign thứ 5 trong 2 tuần nay rồi. :D. Ý anh bảo sign nào đấy???

Back
Bên trên