Người hùng Tống Tuấn

Đoàn Thanh Tùng
(tung)

Khắp trốn HAO đâu đâu cũng bàn luận về hành động nghĩa hiệp của bác Tuấn. Ai ai cũng sững sốt và khâm phục ,họ gọi bác là người hùng ,siêu nhân nghĩa hiệp,là thằng ****,là..... . Chả là hôm đó bác Tuấn sang Gia Lâm ''câu cá'',lại tắt di động nên bác gái sang tận nơi lôi về . Đến cầu Chương Dương ,vợ chồng bác Tuấn thấy mọi người đang xúm lại ,vốn bản chất tò mò bác Tuấn nhảy bổ đến xem.Và ngay lập tức bác thất vọng ra mặt:Thi` ra có thằng bé đánh rơi mũ xuống sông,tưởng chuyên gì . Bỗng .....những người đứng xem không tin nổi vào mắt mình : bác Tuấn lao mình xuống dòng sông đang cuồn cuộn ,dưới cái lạnh như cắt của Hà Nội.Mọi người tưởng có thằng điên tự tử ....nhưng không một lúc sau thấy bác Tuấn người tím ngắt bơi vào bờ.Ai ai cũng nghĩ bác nhảy xuống sông để lấy chiếc mũ cho thằng bé. Bác Hà hả hê lắm,cái gì chứ HAO giờ có mà ai ai cũng biết.Bác sai cô Đàm Linh đến viết bài phóng sự .Cô ĐL hỏi :
- Động cơ nào khiến sư phụ hành động dũng cảm vậy.
- Tiên sư thằng nào đẩy ông xuống,may mà ông biết bơi......Bác Tuẩn hổn hển trả lời.
Khi cô ĐL ra về bác Vân còn nói với theo : Thành công của người đàn ông luôn có dấu ấn của người đàn bà .

:D :D :D

Thành thật mừ nói là đúng như vây nhưng nhóc vẫn thấy nó hay đấy chứ
Bé Bình đừng có mừ quậy phá lung tung nữa nhen;)

Chị dạy bảo em xin ghi nhận nhưng đưng có nói như mẹ dạy con.

Back
Bên trên