Ngôi sao của Ams?Như thế nào

Đặng Nguyên Cường
(nguyen cuong)

Xin chào!lần đầu tiên minh lập forum hy vọng các bạn sẽ ủng hộ mình.Mình muốn chúng ta sẽ cùng bình luận về chủ đề "Ngôi Sao"?
Trước tiên phải nói rõ thế nào là ngôi sao.Ở đây ngôi sao hiểu theo nghĩa rộng ,tức là những người được nhiều người biết tiếng,được các bạn gái ngưỡng mộ. Nếu như ở Việt Đức hay Trần Phú ngôi sao là những chàng không cần đẹp trai,nhưng lại đi những chiếc @,Avenis,SH... và sẵn sàng phóng trên đường với tốc độ 70,80km/h(làm mình rượt cũng không kịp )hay ở Chu Văn An ,ngôi sao thường là những bạn tham gia hoạt động Đoàn...
Còn ở Ams ?
Theo như quan sát và cảm nhận của mình, thì ngôi sao của Ams thường là những anh đẹp trai biết đánh đàn,giỏi vi tính,nói chung là có nhiều tài lẻ,hay là những anh chơi bóng rổ giỏi,đá bóng giỏi...
Ngay trong khối có thể kể ra những cái tên như Minh Tú,Khánh Duy...
Tất nhiên cũng có những trường hợp ngoại lệ ví dụ như Vũ Ngọc Phượng
ngôi sao của 12 Hóa .Nói chung đó là cảm nhận của mình hy vọng các bạn góp ý thêm.

Điều cuối cùng : chỉ đáng thương cho những thằng không biết tý gì như mình...:oops:

Sao á ? Sao để làm cái gì nhỉ ? Thực ra sao là những đứa mà được người khác hay nhắc đến và xì xào về họ . Ông có muốn làm sao không ? Dễ lắm . Bây giờ ông hãy lên tầng thượng của trường và nhảy xuống , thế là thành sao liền , có điều là sao ... băng mà thôi , và hãy yên tâm là ông sẽ được ghi tên vào trong sử trường Ams , chết rồi mà tiếng thơm vẫn còn để lại , sướng quá còn gì . Còn nếu muốn sao hơn nữa thì vẫn cứ nhảy đi , nhưng mà đừng có chết , thế là tầm cỡ ông không còn ở trong trường mình đâu , mà là cả nước đấy . :D

Hầy, sao phải nói lung tung thế Kiên ? bạn ý viết cái đó cũng hay mà!
Sao trường mình á ? tớ thì tớ có thấy nhưng tớ không muốn nói vì đấy là ý kiến chủ quan của tớ, mà tớ cũng không muốn nói ra không mọi người lại bàn lung tung :D

vd : những kẻ đứng trước trường trong giờ chào cờ cũng là sao à

Chính xác là đứng kéo cờ chứ!
Vừa được đứng kéo cờ, vừa có tài lẻ ( mà cũng không phải là mất ít thời gian vào cái lẻ ấy đâu ) mới là ... sao xịn.

chang hieu cac ban dang lam gi the nay.
SAO la cai quai gi vay?
cong nhan Ams co vai nhan vat noi tieng nhung moi nguoi mot phong cach, cu gi la tai le, dep trai xinh gai.
Quan trong la quen biet rong thoi ma... ( nhu to chang han ;) ) O truong minh nhu vay bi coi la sao a? the thi ngo ngan that!

Linh tinh tí. Nghiêm túc nè : Sao trường mình á ? Có phải là mấy vị đi nước ngoài rồi thỉnh thoảng quay lại truyền bá mấy vụ du học không vậy ?

Sao trường mình là những speaker tài năng,mỗi tội hay nhìn nhầm hay những người nói xấu 1 tập thể để dc nổi tiếng.
Như thế có quá đáng quá o nhỉ????

Có vấn đề gì không nếu mình điểm danh một số sao các khóa bây giờ và gần đây nhỉ?
Thật ra những người đó trước giờ mình khá là ... hâm mộ, nhưng chưa nghĩ đến từ SAO đâu.
Nhưng phải nói trường mình, hay ít ra là tớ, thật tự hào về hầu hết các người đó.

Các bác thử ví dụ một vài sao ra rồi từ người ấy rút ra xem tai sao thành sao thì may ra mới rút ra kết luận được.
Tui chẳng biết ai là sao cả. Chắc chỉ là những ai quen biết rộng (nhưng không phải là bị ghét), được nhiều người quí, nhiều bạn. Không phải chỉ là những người đẹp trai xinh gái. Vừa là những người có nhiều tài lẻ như giỏi đánh đàn, máy tính, thể thao. Mà cũng có thể là người học cực kì đỉnh, đi thi Olympia. Chưa thấy ai nhăc đến từ sao bao giờ nên không hiểu sao là cái gì nhưng bây giờ bạn Cuong nhắc đến thì cũng vào hỏi xem sao thực sự là như thế nào? (Sao của trường Ams chứ không phải như Sao ca nhạc đâu)
Mà bác là Cương hay Cường thế?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Trang hỏi gì mà lạc chủ đề thế, chẳng hiểu gì cả?

Tớ chỉ muốn hỏi ngôi sao tức là thế nào??
Tại vì cũng có thể là sao xẹt, tức là sao nhưng chỉ được cái mã bên ngoài thôi, còn đâu thì phập phù ở bên trong.:D ( hay nói cách khác là thùng rỗng kêu to)

Cường chứ không phải là Cương, Hoài Ánh ạ. :)
Đặng Thu Trang nói đúng đấy. Nhiều tên trông rất hấp dẫn (về nhiều mặt), nhưng đi vào tìm hiểu săm soi thì thấy rỗng tuếch, chẳng có cái gì cả ---> chán

tất nhiên trong một tập thể phải có người nổi trội,người không chứ
Ngôi sao trường Ams ư? Để kể ra vài cái tên nhá
Trước đây có anh Phan Minh Châu ai cũng biết, rồi anh Phan Việt Anh,Toản,Vương Việt Anh,...còn nhiều người
Trong khối có Tú , Hồng Nga... đều có nhiều người biết tiếng.Tất nhiên làm sao có chuyện cả trường đều biết tiếng.
Còn Hoài Anh,mày sống ở cái lớp A 2 của mày,bị con gái nó quây suốt ngày thì hiểu biết cái gì

Chuyển sang chủ đề khác nhé,theo các bác thật sự sao cần phải có những gì?

Tính cách của sao quyết định xem sao có là sao không, hay chỉ là thằng (con) mọt giấy mọt tờ ( cả mọt ... đĩa nữa ).

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Cường bêu xấu gì tao thế? Tao không biết thì mới hỏi. Lớp tao đông gái thật còn hơn lớp mày, cả lớp hai muoiw mấy đứa con trai mà không đủ lập đội bóng, he he, bọn tao có 2 thằng ít ra đều biết đá bóng.Hơi lạc chủ đề tí
Nhưng đã bàn xong đâu mà ông Cường đã chuyển chủ đề rồi, mục mới này hóc quá, chuyển lại chủ đề cũ đê.
Cái chuyện sao xẹt chỉ để nói những người tự nghĩ mình là ngôi sao nhưng thực chất thì chẳng có gì cả. Còn đây đang bàn đến những ai được coi là ngôi sao nên không thể có xẹt hay căng được. Bạn Trang chẳng hiểu gì cả.

Mà thằng Cường kể những người trên rồi thì phải nói rõ tại sao họ là sao chứ, mày không nói thì phân tích thế nào được. Mà bạn Tú là bạn nào vậy mày, tú nào?

Mà thoi,chuyển chủ đề đi.Là ngôi sao thì có gì suong đâu,chỉ làm tang khoang cach voi moi nguoi thoi,lai con bi nhieu nguoi do ki nua...Noi chung chung ta cu neu ten nhung ban do o day thi chi lam kho cac ban ay thoi

Vớ vỉn, sao xẹt đâu phải chỉ là những ngừơi tự coi mình là ngôi sao đâu hah bạn Hoài Anh???
Có nhiều ngừơi, được coi là sao, vì bề ngoài có vẻ rất nổi, rất trội. Nhưng thức ra đôi khi chỉ có cái mẽ bề ngoài là thế, chứ thực chất bên trong chẳng có gì hết cả.
Có nhiều ngừơi được cái khéo mồm, rồi nổi lên cũng là nhờ cái mồm, các thành tích cũng do cái mồm, nhưng thực chất là thùng rỗng kêu to. Mọi ng ko biết, vẫn phong lên làm sao. Đến 1 thời gian nhất định nào đó, khi cái lớp sơn đấy chóc ra, mọi ng mới biết được bộ mặt thật.
Đấy là sao xẹt!

Back
Bên trên