Ngôi sao của Ams?Như thế nào

Cái đáy thì đồng ý với Trang rồi. Như vậy thì ông sao xẹt đấy phải rất đỉnh mới lừa được mọi người như thế. Nhưng nếu chỉ bốc phét ra những thành tích mà không chứng kiến tận mắt thì tui cũng chả bao giờ tin cả. Chả hiểu sao vẫn có những người tin được nhẩy?

Nếu nói "sao" có nghĩa là nhiều người biết đến thì tại sao không ai nói Năm Cam là "sao", Nông Đức Mạnh là sao. Trong trường không ai nói thày Tuấn, thày Điện là "sao"

Mình nghĩ "sao" trong trường ta là những người bạn hoàn toàn bình thường, họ có hơn chúng ta thì cũng hơn rất ít, nhưng cái quan trọng là họ dám bộc lộ mình. Có thể có những bạn chơi Guitar siêu đỉnh, nhưng không bao giờ họ chịu đóng góp một tiết mục, có những người chỉ mới học hơn 2 năm, nhưng họ biểu diễn trước lớp, không phải để khoe tài, mà là để thử chính mình, để đóng góp. Chúng ta gọi họ là "Sao"..

Mình nghĩ chúng ta hãy đừng gọi họ là "sao". "Sao" nghe xa quá. Hãy cứ gọi họ là một Amser hơi đặc biệt, thế thôi...

2 bạn Hoài Anh: Hehe.. có ai lừơng truớc được chữ "ngờ" đâu??? giả dụ ông sao đấy bốc phét những vấn đề gì mà mình ko hề được biết tới thì làm sao?? VD: bạn Hoài Anh ở mỹ, bốc phét về mầy thành tích của mình, làm sao bọn tớ bay sang đấy mà kiểm chứng được. ( đấy là VD thế, đừng có nhảy lên như đỉa phải vôi)
Có thế có 1 số ngừơi, bóc phét về những chỗ mà mọi ng khác ko biết, lấy cái dốt, điểm yếu của ng khác mà tự tân bốc mình lên. Rồi họ cũng dùng vài mánh nho nhỏ để thể hiện được vài chỗ. Thế là mọi ng tin sái cổ. Ng ta thành sao. Trừ phi xuất hiện 1 nhân vật khác biết rõ về điều đó, vạch mặt ra --> ng ta thành sao xẹt:D

Trời ơi hoan hô Phượng . hình như Phượng đang nói về mình thì phải
Nhưng hình như các bác xem phim Hàn Quốc hơi nhiều,ở Ams rất may em chưa thấy đứa nào như bạn Trang kể.
Lại nói về sao xẹt Hoài Anh nói quá đúng.Phải thế nào mới đi lừa được mọi người chứ ,đấy cái giỏi là làm người khác tin những cái mình không có...He he...Như kiểu Tăng Minh Phụng lừa nhà nước mấy nghìn tỷ mà vẫn được báo chí khen ngợi là người có lòng hảo tâm,giúp đỡ các quỹ từ thiện...Đùa vậy thôi những kẻ đó không tồn tại được đâu mà

Cái tài của bọn sao xẹt thì quá rõ, nó đỉnh lắm mới lừa được mọi người như thế. Lúc đấy mới nổi đình nổi đám. Chứ như bạn Trang vác cái VD ấy ra thì chán quá. VD đó đúng ở chỗ người nghe có thế tin mà không có cách nào để kiểm chứng cả. Nhưng ở khía cạnh khác là chỉ nhưng cái đấy thì không thể là sao được.
VD: Nếu tớ nói tớ đạt giải này ở trường thì có thể bọn bạn tin. Nhưng nếu tự nhiên bao đạt giải trong tiểu bang, hay toàn quốc, to như thế thì ai mà tin cho.
Quay lại điều cốt lõi vẫn là tại sao lại đi tin. Chỉ nghe người ta nói thôi thi làm gì đến mức tin sai cổ để tôn làm sao được.

VD: bạn Hoài Anh ở mỹ, bốc phét về mầy thành tích của mình, làm sao bọn tớ bay sang đấy mà kiểm chứng được" đấy là VD thế, đừng có nhảy lên như đỉa phải vôi)

Trang không phải lo chuyện tớ ngảy lên như đỉa phải vôi đâu. Vì nhảy lên cũng có được cái gì đâu.
Mà Cường bảo xem phim HQ nhièu là sao, trong phim HQ nhiểu sao xẹt lắm à?

theo mình, sao ko nhất thiết phải nổi tiếng, phải được mọi người biết đến. Khi mình khâm phục một ai đó, đối với mình người đó đã là sao mất rồi

dang nguyen cuong đã viết:
Nếu như ở Việt Đức hay Trần Phú ngôi sao là những chàng không cần đẹp trai,nhưng lại đi những chiếc @,Avenis,SH... và sẵn sàng phóng trên đường với tốc độ 70,80km/h(làm mình rượt cũng không kịp )hay ở Chu Văn An ,ngôi sao thường là những bạn tham gia hoạt động Đoàn...

?

Nếu đúng như vậy thì chắc định nghĩa (object, behavior, attribute) về "sao" phải mở rộng thêm, và đặt vào 1 hoàn cảnh (environment) nào đó rồi.

Mình muốn làm sao thì làm sao?
Làm sao? Chẳng ai biết làm sao...
Nếu không là sao thì làm sao?
Mà... chắc có lẽ cũng chẳng sao...
Nếu có là sao thì sao nhỉ?
Là sao có lẽ chẳng ra sao...

Khánh Duy có khác! Rối rắm và khó hiểu! Hì... :D

Chúa ơi sao thì sao mà không sao thì sao ?
Trường minh tự hào về những thành viên Active , nhung ngươi mà những gi họ làm trong và ngoài nước cực kì đáng khâm phục , nhưng không phai ai cũng biết , thế có gọi là sao không ?
mà thực ra sao chi sáng được nếu co bầu trời phia sau thôi , tất cả mọi người đều có giá trị , đều là sao trong lòng ít nhất một ai đấy ...he he ...
con ve sao trường mình , nhỡ với người này thì đấy là sao , voi người khác thì không phải thì sao
thoi tốt nhất là mỗi người nên có những ngôi sao của riêng mình
sao của tui là...he he he

Sao thực là phải tự sáng, giống như mặt trời vậy
Sao dỏm chỉ là một hành tinh, phản chiếu ánh sáng của mặt trời
Chúng ta đôi khi trầm trồ trước những ngôi sao đêm, mà có bao giờ dám ngắm mặt trời?
...
Sao?

Sao sao cái búa á! Chẳng có sao nào hết, chỉ toàn là lũ ngu! Ngu nhất là cái thằng viết câu trả lời này.

chúng mày thấy vụ hội Hóa thế nào.Vui đấy chứ ,thế nhá Phượng thành sao được tặng hóa các em chú ý.VD điển hình quá còn gì .Tao thấy ai cũng biết đến Phượng.Phượng nổi tiếng quá còn gì

Ngu nhất là cái thằng viết câu trả lời này."
Bạn Khánh Duy ý gì vậy? Có khi nên sửa lại không người khác hiểu nhầm ý đó

Gì mà có vẻ chán đời thế bạn Khánh Duy?

Tớ thấy cái thằng bị Khánh Duy bảo la ngu cũng đúng đấy.
Nếu nói về sao thì Minh Tú cỡ sao Bắc Đẩu mất.

Khánh Duy cực đoan quá.Bác chán đời thát tình hay mất tiền.
Mà thôi chắc cái nào cũng đúng cả

Chán mọi người wa' à!!!
Có vài ngôi sao mà cũng cãi nhau bàn luận...Ở bên này mình nhìn mãi,chỗ nào cũng có sao mà chẳng ai nói năng gì hết. [-x

Back
Bên trên