Ngày em yêu đi xa thật xa

Khưu Trí Trung đã viết:
Bây giờ mới để ý chữ kí của bạn An:nếu đổi câu cuối thành:"Mổ tao đi đồ hèn nhát, chẳng qua mày chỉ giết 1 con bò":))
--:)) í tưởng của bác Trung nghe được đấy, nhưng tôi lại k0 thích :p:p
--Mà ông Trung có còn nhớ cái Nhiệt học gì trong vật lí k0 nhỉ. Đại loại là nhiệt mà tăng thì vận tốc phân tử tăng í:D:D. Tui đang nóng đó, vận tốc của tay tôi mà tăng lên thì mặt bác Trung thành cái bánh tét mất >:)
--Nói đơn giản cho nào, "bây giờ mày làm sao, muốn gì :p:p"
---------------------------
--Lạc con m... chủ đề rồi, thế bác Bư đã có "người ấy" đi xa chưa (phỏng vấn tí) :D:D

Bạn An nóng quá rùi, cẩn thận nóng quá là các e tự do nó bay khỏi mặt thì...mặt bác thành cái bánh chưng:D
Thui không đùa nữa nhé, sozzy bạn An nếu có quá lời:|
Mọi người quay lại topic nào:D

@bác Buu : ava tui là bạn Hương 11 Nga ...
Trung ơi , sợ gì , cùng lắm thì "anh cầm con tông anh xông ra anh liều chiến" ...
Quay lại thì quay lại : làm sao để kiềm chế ...

Không biết là mình nói có đúng không nhưng mình cũng ở trong trường hợp như bạn. Lúc ban đầu thấy thật khó khăn, tại ngày nào cũng gặp nhau, cũng nói chiện, ở bên nhau nên chưa bao h có cảm giác yêu thật sự là như thế nào.Roài người đó đi nước ngoài, có internet, có voice , liên lạc với nhau suốt nhưng roài dần dần cũng thấy nhạt.Mình có chiện của mình, người đó có chiện của người đó.Cả hai cứ nghĩ là iu nhau là iu nhau là lúc nào cũng phải ở bên nhau nhưng có bao h nghĩ cho nhau rằng khi xa nhau như thế, cuộc sống, mối trường khác nhau thì có rất nhìu chiện sẽ xảy ra,Theo mình khi người iu của bạn ra đi, hãy nói lời chia tay, 10 năm là 1 thời gian quá dài, nhất là với người con gái, 2 người iu nhau như thế sẽ ràng buộc nhau rất nhìu, tuy được thời gian đầu nhưng về sau bạn có chắc chắn cho tình cảm của mình không.Trong thời gian 10 năm, hai người có thể tiếp xúc với rất nhìu đối tượng, đó cũng là 1 cách để thử thách tình cảm của chính mình. Nếu 2 người iu nhau thật sự thì sau 10 năm đó, hai người sẽ tự tìm đến lại với nhau, không ai bắt ép.

Sao nghe bạn Hương nói hay nhưng mà bùn dữ vậy?:(. Đúng là xa thế thì nên chia tay. Tớ công nhận điều này, nhưng ko dám nói. Bởi thật sự, chuyện tình cảm là chuyện mà chả ai tính toán hay đoán biết trước được điều gì. Có thể hôm nay ngồi đây, ta nói đúng, hai bạn ko thể chờ dc lâu thế, nhưng rồi biết dc đâu đấy, sau 10 năm gặp lại, dù đã có người khác nhưng nhìn thấy nhau, vẫn thấy bồi hồi xao xuyến, lại bỏ luôn người mới, quay lại với người cũ thì sao:D:D:D. Cái nè gọi là tình cũ ko rủ cũng đến đấy:).
Chuyện tình cảm cũng là chuyện của mỗi người, dù có bàn ra tán vào thì đấy cũng vẫn chỉ là chuyện của người mà thôi:D.

Nguyễn Ngọc Hương đã viết:
Không biết là mình nói có đúng không nhưng mình cũng ở trong trường hợp như bạn. Lúc ban đầu thấy thật khó khăn, tại ngày nào cũng gặp nhau, cũng nói chiện, ở bên nhau nên chưa bao h có cảm giác yêu thật sự là như thế nào.Roài người đó đi nước ngoài, có internet, có voice , liên lạc với nhau suốt nhưng roài dần dần cũng thấy nhạt.Mình có chiện của mình, người đó có chiện của người đó.Cả hai cứ nghĩ là iu nhau là iu nhau là lúc nào cũng phải ở bên nhau nhưng có bao h nghĩ cho nhau rằng khi xa nhau như thế, cuộc sống, mối trường khác nhau thì có rất nhìu chiện sẽ xảy ra,Theo mình khi người iu của bạn ra đi, hãy nói lời chia tay, 10 năm là 1 thời gian quá dài, nhất là với người con gái, 2 người iu nhau như thế sẽ ràng buộc nhau rất nhìu, tuy được thời gian đầu nhưng về sau bạn có chắc chắn cho tình cảm của mình không.Trong thời gian 10 năm, hai người có thể tiếp xúc với rất nhìu đối tượng, đó cũng là 1 cách để thử thách tình cảm của chính mình. Nếu 2 người iu nhau thật sự thì sau 10 năm đó, hai người sẽ tự tìm đến lại với nhau, không ai bắt ép.
Có phải bạn Hương này là bạn Hương mình quen hôm đi sinh nhật bạn Tùng Toán 2 ko nhờ ?? :-? :-? . Nếu đúng thì tớ và cậu gần như đồng cảnh ngộ duy có hơi ngược 1 tý thôi :( :( . Nhưng tớ ko nghĩ giống cậu . Con người tớ 1 khi đã yêu thì sẽ yêu đến cùng ( nhưng 10 năm quá dài ko dám chắc chắn :(( :(( ) . Nhưng bù lại tớ có 1 hy vọn to lớn vô cùng và ko bao giờ hết . Là 10 năm nữa nếu có thể tớ vẫn yêu ... và nếu được như vậy bọn tớ sẽ lại ở bên nhau như bây giờ . Chẳng có gì ngăn cản được hy vọn của tớ cả và tớ vẫn sẽ hy vọng cho đến khi cả 2 ko còn tình cảm cho nhau nữa . Một hy vọng tưởng chừng như ko thể nhưng đời người có 3 thứ ko thể thiếu là : sự tư tin , lòng hy vọng , và bạn bè :D >"< Chi Mun cố lên :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thời gian là điều nghiệt ngã của mọi thứ tồn tại trên TD này, kể cả tình yêu:(, 10 năm là một khoảng thời gian dài, rất dài nếu so với 1 đời người:(, tuổi thọ trung bình của con người là 60 mà hình như lên 80 rùi thì phải:D, tức là chiếm mất khoảng 1/8 cuộc đời con người, sẽ là một thử thách cam go cho cả hai bên:|
Nói thật là vì chưa có ny nên ko thể nói được nó như thế nào nhưng chắc chắn nếu đồi phương còn tình cảm vói mình Trung cũng ko từ bỏ đâu:D
Make sure, if I can wait for such a long time,the only reason is because I love you:D<like my signature>

10 năm là 1 quãng thời gian dài , quá dài đối với người trẻ tuổi , 17 thì đến 27 :| , chỉ sợ là ko chịu nổi ...
Nhưng nếu đã xác định từ trước và tình cảm còn sâu sắc thì biết đâu được đấy :) ...

uh,nhiều người vẫn hy vọng ngay trong cả sự thất vọng cơ mà. Chiện của 2 bạn mình chỉ có ý kiến đóng góp thế thoai, còn như thế nào là do 2 bạn hết.
Mong 2 bạn hạnh phúc và tìm được con đường tốt nhất cho cả hai.

Nguyễn Ngọc Hương đã viết:
uh,nhiều người vẫn hy vọng ngay trong cả sự thất vọng cơ mà. Chiện của 2 bạn mình chỉ có ý kiến đóng góp thế thoai, còn như thế nào là do 2 bạn hết.
Mong 2 bạn hạnh phúc và tìm được con đường tốt nhất cho cả hai.
Cảm ơn bạn Hương nha :D:D . Mà có đúng là bạn ko nhỉ ?? :-? :-? . Tớ lạc quan lắm cứ vô tư đến giây cuối cùng để sau này ko ân hận vì đã mất đi những gì đẹp đẽ nhất 1 thời :D:D

Thế là tốt Chi ạ:)> Cứ cố đi. Mọi người thì ủng hộ thôi, nói cũng chỉ là nói, cái chính là ở hai người, cứ cố đi. Dù chỉ còn 1% hi vọng thì vẫn phải cố, như bạn Minh to ấy nhỉ?:-/

Uh , nhưng mà chỉ sợ hi vọng càng nhiều thất vọng càng lớn mà thôi ...
Cố gắng sử dụng những giây phút cuối cùng thật hữu ích để có những kỉ niệm thật đẹp , kẻo sau này lại hối tiếc ...

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Thế là tốt Chi ạ:)> Cứ cố đi. Mọi người thì ủng hộ thôi, nói cũng chỉ là nói, cái chính là ở hai người, cứ cố đi. Dù chỉ còn 1% hi vọng thì vẫn phải cố, như bạn Minh to ấy nhỉ?:-/
Sao lại như bạn Minh to:D, bạn ý có gì àb-)

Chả có cái gì cả , anh Trung đừng có mà câu bài kiểu thế :| ...

Không có gì là không thể kể cả thời gian và khoảng cách địa lý miễn là hai người đủ yêu nhau ^^ . Dù khó nhưng vẫn muốn tin kiểu tình yêu vĩnh hằng ấy :x first love = only love = forever love = dream love :x :x :x

Đấy chỉ là trên lí thuyết và các ông các bà xem phim nhiều quá nên thấy thế thôi , thực tế thì khắc nghiệt và đau khổ hơn nhiều lắm , chưa nếm trải thì chưa thể hiểu được ...

Nguyễn Ngọc Kiều Ly đã viết:
Không có gì là không thể kể cả thời gian và khoảng cách địa lý miễn là hai người đủ yêu nhau ^^ . Dù khó nhưng vẫn muốn tin kiểu tình yêu vĩnh hằng ấy :x first love = only love = forever love = dream love :x :x :x
Tất nhiên là ai cũng nghĩ thế nhưng thực tế thì khó hơn nhiều . Xa nhau như vậy cũng có nhiều chuyện xảy ra lắm :(( :(( . Cảm ơn Ly ! Dù biết là khó nhưng vẫn phải cố thôi nếu như ko muốn đánh mất tình yêu thật sự của đời mình thì phải cố gắng hết sức và hết tất cả những gì mình làm được
@ Ngọc Anh : Thanks :x :x . Tớ vẫn sẽ cố thôi vì còn rất nhiều người cổ vũ cho mình ( như Ngọc Anh nè ) Iu Ngọc Anh ghê :* :*
@Minh : Bạn Minh giống tớ ghê :D:D Những giây phút cuối bên nhau đừng bao giờ để nó thành vô ích để rồi phải ân hận cả 1 đời người :(( :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên