New York Thanksgiving 25/11 - 29/11 anyone?

Hê hê tình hình bác Điềm kiểu này là gay go đây :D.

@ các em: anh nghĩ chỗ ở thì không thành vấn đều đâu, cái chỗ anh thuê rộng khoảng 1800 sq ft nhét vào 16 người chắc cũng ok thôi. Nhưng mà....... anh cung xin thành thật thông báo là ở đấy có duy nhất 1 cái restroom/bathroom thôi. Do vậy nếu làm vài phép tính sơ sơ thì với 16 người share chung một cái restroom/bathroom cả hội sẽ mất khoảng .... 4 giờ để thực các công đoạn đánh răng rửa mặt(15 phút mỗi người). Bện cạnh đó anh cũng phải thỏa thuận lại với chủ nhà xem là họ có thể chấp nhận một số lượng lớn người như vậy không vì nhà này standard sleeps của nó cũng chỉ có 8 người. Mặc dầu vậy thì chắc là mọi chuyện sẽ ok cả thôi vì thực ra thì mình đi chơi là chính, cũng chỉ cần một chỗ ngủ buổi tối thôi.

Vậy nếu em nào thực sự cần share chỗ ở thì có gì cung cấp thêm cho anh các thông tin theo format sau:

Số lượng người
Thời gian đến
Thời gian đi
Max budget per night.
Và các request khác.

Hiện giờ theo thống kê sơ bộ của anh thì có những đ/c sau đây có nguyện vọng share chỗ ở :

1 - Hưng (1)
2 - Diệu Hương (1)
3 - Đàm Linh (3)
4 - Thư (1)
5 - Thanh Hưong (4)
6- Bác Điềm (?)

Vậy sơ sơ là 10 đ/c. Đoàn của anh có 8 đ/c (có thể hơn). Maximum capacity của cái nhà là 16 vậy tình hình là nếu mà đông quá >= 20 thì có thể thuê thêm một cái nhà khác cũng giá khoảng như vậy vì thằng chủ nhà nó cũng bảo là nó có 2 cái giống nhau có thể cho thuê được.

Về đoạn túi ngủ thì chắc chắn là sẽ rất cần thiết. Bọn em có thể lên ebay để bid chỉ khoảng 20 đồng một cái ngon lành including shipping cost (giá ngoài khoảng 35 - 40 đồng).

anh thì chắc không cần chỗ ngủ đâu, nhưng chắc mấy em đi cùng anh thì cần (trừ khi ... :D).

Ay, to cung ham lam! to o Geneseo buon den heo hat! Thanksgiving to se xuong gan NYC thoi! Nhung de to tinh xem co duoc them ti ti ngay nao ranh de bo len choi NYC khong!!!! To o New Paltz!!!!!!! Christmas nay, de nghi ban be cung nen to chuc de cho vui!

anh Minh ơi, em đã email và offline cho anh nhưng chưa thấy trả lời.
Anh có thể cho em địa chỉ nhà trọ được ko ạ? Ngày mai em lên NYC rồi (em sẽ ở tạm nhà người quen 2 đêm), nên ko lên Internet sau đó được. Khoảng mấy giờ ngày 25 các anh đến nơi?

Hi Everyone, I'll be in NYC by tomorrow (Nov 25 4:00 PM) just confirm my phone number in case you want to join us and have fun.
Minh: 415-9028359

Cheers

Em đã khăn gói về đến nơi rồi, cảm ơn anh Minh và mọi người rất nhiều đã chuẩn bị rất chu đáo và nhiệt tình :)
Bác Điềm: ko kịp gặp bác trước khi về, chúc bác a great trip down to DC. Cảm ơn bác vì đã không vặt răng em khi em chỉ đường lung tung cho bác ạ híhí :">

mọi người có ảnh gì quậy phá thì post cho cả nhà xem cái nhỉ? ;) tiếc quá vừa rồi không đi NYC được (nghe nói cái bảo tàng nghệ thuật mới mở cửa lại sau 2 năm đóng cửa để tu sửa thì phải)

Cảm ơn bác Minh và tất cả mọi người. Em và mấy đứa bạn đã có một thời gian vui vẻ "giao lưu thắm tình đồng chí" + lang thang over night ở NYC mà rất tình cờ không hề trông đợi. Chỉ tiếc là em ko mang máy ảnh còn máy của bạn thì hết pin nên chả chụp được cái ảnh nào. Mấy bác em thấy cầm máy ảnh chụp nhoay nhoáy rỗi rãi thì post lên cho em xem+save về với ạ. Hoặc không thì YM của em la cns24mu, các bác cứ send files luôn cho tiện :D
Thanks các bác nhiều!

Hi vong sẽ còn có dịp tụ tập đông đủ, thậm chí nhiều các anh các chị hơn trong tương lai :drummer: :guitar: :beerchug: :)>-

em phản đối bà con đi ice skating mảnh và clubbing tại gia vui vẻ mà em ko đc tham gia :((
thank you anh Minh, a. Nam, Caliers và Nykers đã đón tiếp nhiệt tình chu đáo, rất tiếc là ko join được cùng mọi người nhiều. Chúc bà con lấy lại tinh thần và sức lực sau 4 ngày ko ngủ (hoặc ngủ ít) và đi chơi đã đời để post ảnh cho mọi ng xem.

Back
Bên trên